Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh giữa Apple Music và Spotify: 2 dịch vụ stream nhạc hot nhất hiện nay tại Việt Nam

Knah
17/9/2018 4:51Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple musoc ko có của so với sportify
thirellouma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế mạnh của spotify nằm ở các playlist, luôn có sẵn và thông minh:
- Có lần đang đi ô tô, spotify tự gợi ý playlist Song in car
- Chiều chiều về đến nhà, nó gọi ý playlist sau một ngày làm việc
- Có sẵn các playlist theo nhịp tim, chọn cái HR phù hợp, nghe và chạy thôi. Apple music chưa thấy có cái này.

Spotify nghe offline trên samsung wear, Apple music nghe offline trên apple watch. Mà SS wear thì rẻ hơn AW 😁
AM dẫu kho nhạc có hơn nhưng phải học hỏi Spotify nhiều về tính năng gợi ý nhạc và playlist, chưa kể là hỗ trợ đa nền tảng chứ không gói gọn mỗi 1 hệ sinh thái. Thiệt sự mọi thứ của Spotify mang cái thuần âm nhạc hơn là AM.
iLi
TÍCH CỰC
6 năm
@noctunalguy Thích cái gợi ý nhạc của nó, cũng dùng gói premium được vài tháng.
tanustarkk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hỏi thớt đang ở nước ngoài hở? Sao dùng được Youtube Music hay vậy?
@tanustarkk mình dùng VPN bạn
Thích dùng Spotify free hơn, k chọn được bài, thỉnh thoảng có bài khá hay (nhạc chưa nghe baoh), chưa kể quảng cáo, nghe na ná radio ^^
Mr.New
ĐẠI BÀNG
6 năm
Spotify..........
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
spot ngon hơn, nghe online free đc.
GomuGomuno
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình hiện đang dùng song song 2 dịch vụ này. Về chất lượng nhạc thì mình đánh giá apple music đúng là hơn như trong bài nói. Và dùng idevice nên dùng apple music tiện hơn, nghe đc trên apple ưatch nữa. Vả lại mình cũng ít nghe nhạc Việt nên sẽ dùng apple music song song với zingmp3 😃
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
6 năm
@GomuGomuno bạn giống tui.
Mình toàn lên CSN & HDVietnam tải về máy nghe thôi... 😁
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
mình vẫn zing mp3 nhé 😁:D
đang dùng apple music 29k/tháng và spotify free, rất ok 😆
@Knah hình như app Apple Music trên Android bị chê tơi bời :v kiểu như làm cho có, cho nên nếu xài Android thì Spotify vẫn hơn. Với lại app Spotify trên máy tính nhìn gọn hơn iTunes rất nhiều :v

ps Điểm mạnh của Apple Music và Spotify là cái app trên desktop của nó, xài cực kì thích luôn, mấy dịch vụ như zing với nct xài trên web chán thấy bà đi được :<
@Ly Nguyễn Trần Hiện android mình thấy apple cũng đang cập nhật rất nhanh, sắp tới chắc sẽ tương tự ios thôi. Về nhanh thì kể cả desktop lẫn mobile thì spotify đều nhanh hơn apple music 😃
Frankngo87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc bài viết này mình thấy chưa đầy đủ khi nhận xét về chất âm của 2 dịch vụ Spotify và Apple Music nên mình phải bỏ 59k trải nghiệm lại Apple Music (lần nữa). Trước đây từng xài free AM thấy không ấn tượng nên bỏ, sau đó dùng Spotify đến giờ.
Cá nhân mình cảm nhận chất âm của AM có phần sắc nét và thiên nhạc EDM và rất thiếu tình cảm trong các bài Ballad pop, rap. Trong khi Spotify chơi nhạc khá tình cảm mượt mà giai điệu hơn. Mình chọn Spotify do gu nghe nhạc của mình phù hợp. Mong có đánh giá khách quan cho các bạn lựa chọn hợp gu nhé ;)

Thiết bị chơi: iPhone X, tai Bose SoundSport Free.
Togari
TÍCH CỰC
6 năm
Mình hay nghe nhạc trên máy tính trong lúc làm việc, nên ưu tiên dùng Spotify hơn, giao diện Apple music hơi lằng nhằng và chậm hơn Spotify nhiều.
Xài apple music đủ phục vụ nhu cầu nghe nhạc cơ bản và giá lại rẻ =))
Hôm nay vọc vạch app Shortcuts thì thấy chỉ hỗ trợ Apple Music. Anh em nào dùng iPhone muốn add shortcut mở playlist, album gì đó tự động bằng Siri Shortcuts thì chỉ có thể dùng Apple Music.
ndohoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Cả Apple Music và Spotify đều có thể upload nhạc lên để thêm vào thư viện của mình"

Cho mình hỏi upload nhạc lưu trên máy lên Spotify như thế nào ạ?
Cả Apple Music và Spotify đều có thể upload nhạc lên để thêm vào thư viện của mình

Mod ới upload nhạc download từ bên ngoài vào Apple Music như nào vậy?
@Mr.New Xóa bài mới upload vô thì nó cho playlist lên cloud bình thường
@Ái Trần Quang Vẫn là mp3 thôi bác. Giờ tải 128kbps luôn mà vẫn vậy nè
Screen Shot 2018-09-20 at 2.23.37 PM.png
ndohoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ái Trần Quang Apple Music thì tải lên bằng cách đồng bộ qua iTunes như trước giờ vẫn thế thôi. Còn mình đang thắc mắc Spotify không biết tải lên kiểu gì. Ông mod viết bài mà chẳng hướng dẫn cụ thể gì cả. Chán.
@nguyendohoa94 Mình bị lỗi bên trên kìa bạn ơi
Yang.zeze
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy bạn dùng Apple music có bị mất nhạc kiểu này không. Nhạc của Mỹ Tâm thì không thấy luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019