So sánh gói cước 4G của từng nhà mạng: Mobifone, Viettel, Vinaphone

TDNC
1/11/2017 9:4Phản hồi: 387
So sánh gói cước 4G của từng nhà mạng: Mobifone, Viettel, Vinaphone
Giá cước 4G trọn gói của Mobi và Vina đang rẻ nhất (so về giá mỗi tháng là 70.000 đồng với 2,4 GB), nhưng sau khi dùng hết dung lượng thì sẽ bị ngắt kết nối Internet. 4G của Viettel tuy mắc hơn (90.000 đồng/tháng với 2 GB) nhưng bù lại vẫn được sử dụng Internet với tốc độ thấp.

Trong ba nhà mạng kể trên, Mobi và Vina đều có các gói dung lượng cao hơn, riêng chỉ có Viettel cung cấp một gói cước duy nhất. Cụ thể như sau:

Tham khảo:
Hướng dẫn đăng ký 4G:
  • Mobifone 4G: soạn "DK HD70" gửi 999.
  • Viettel 4G: soạn "MiMax4G" gửi 191.
  • Vinaphone 4G: soạn "DK BIG70" gửi 888.
387 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai dùng 4g sao khi bị giảm liệu có xem clip 480 trên youtube nổi ko. M vẫn xài gói 25k 2gb 1 tháng của Viettell. Chỉ mong 3g ko bóp cũng hài lòng chưa cần 4g lắm vì bị bóp thì 6g 9g gì cũng chịu
Phòng Dừa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuanbien91 Chứ còn gì nửa. Dùng hết lưu lượng đăng ký. Cái mà nhà mạng cho dùng. K phải là dùng chùa à. Anh phân biệt giàu nghèo đại gia làm gì.
xuanbien91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phòng Dừa Bạn có hiểu thế nào là gói không vậy??? Dung lượng đăng ký là bao nhiêu??? Phân biệt giàu nghèo để biết ntn là chấp nhận. Đối với người có tiền thì bao nhiêu họ cũng coi là rẻ. Ở đây người ta đang nói về tốc độ sau khi bóp băng thông chứ không phải nói về giá cước. Lúc nào hiểu rỗi hãy nói
Phòng Dừa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuanbien91 bạn nói về tốc độ sau khi hạ băng thông. thì khác nào là hàng khuyến mại. bạn mua gói cước 70 ngàn. là bạn và nhà mạng ký với nhau hợp đồng 70 ngày cho số lưu lượng đó. nhà mạng khuyến mại thêm cho bạn được dùng với tốc độ thấp sau khi hết lưu lượng. suốt ngày giàu với nghèo. than khổ làm gì. họ có tiền họ giàu thì họ phải lao động. không lao động thì nghèo. chấp nhận chứ.
xuanbien91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phòng Dừa đành rang có tiền thì có cháo, nhưng ít ra cũng load nổi trang báo.
còn giàu thì lao động, không lao động thì nghèo. thế bạn nhìn lại bố mẹ bạn, họ hàng nhà bạn xem họ có lao động không mà vẫn ngèo. khi bạn giàu bạn kiếm tiền rất dễ.
hay cả họ nhà bạn đều làm công chức 😆))) . mình thấy công chức giàu lắm

" bạn đừng áp đặt người khác không lao động thì nghèo thôi, chấp nhận chứ "
chắc gì họ nghèo mà do không lao động. bạn nói như "..."
1 tháng giờ đang dc 8Gb free @@ nè
blacksuitboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kenichiktd Gói đó đây: http://3gvinaphone.vn/dang-ky-goi-cuoc-vd89-vinaphone/
Nhưng phải là thuê bao mới hòa mạng Vinaphone từ ngày 21/09/2017.
Dùng số đăng ký lâu rồi hầu như ko có khuyến mại khủng thì phải. 😔
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
@blacksuitboy thuê bao mới mới đc nhận ạ... gói đó khủng thật.
mà thuê bao e dùng lâu r.....
kenichiktd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blacksuitboy À e dùng trả sau mấy năm rồi. Vừa rồi thấy có gói đó. Nên chuyển ts sang tt. Và đky đc luôn
Thang311410@
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blacksuitboy Cái này áp dụng cho hòa mạng mới gần đây thì phải, những thuê bao hòa mạng từ năm 2014 chắc là không có.
kvirus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủa , mobifone + vina có 4G à @@ tưởng có mỗi viettel =]]
p/s : Đang xài mobifone bình thạnh + phú nhuận chưa thấy 4G ...
@kvirus mình xài mobi ở trong sài gòn nhiều chỗ k có 4G khi mình ra Q9 hay đi biên hòa thì lại có sóng 4G
@nmduc073 O binh thanh ko co 4g la dung roi, em dang o bt ko co 4g day, di binh duong, dong nai thi co
@kvirus ở SG thì 4G của Vinaphone mạnh và ngon nhất, Mobi chưa phủ sóng hết nên không tính, còn VịtHeo thì phải gọi Vina = sư phụ =))
@kvirus Có, nhưng mới chỉ phủ được hơn chục tỉnh thành phố thôi
winxp2007
TÍCH CỰC
6 năm
Viettel mang tiếng không ngắt kết nối nhưng tốc độ hơn rùa. Có cũng như không. Mobi thì rẻ hơn mà thêm khoản facebook free dùng tạm khi hết dung lượng cũng ổn.
tmn123
CAO CẤP
6 năm
@winxp2007 Về nông thôn với cả miền núi xem thằng nào sóng còn khỏe nhé, ở thành phố thì coi như bằng nhau, đi hơi xa 1 tí là biết tay nhau ngay. Cái gì cũng có giá của nó cả, cũng không biết rẻ đắt thế nào đâu.
@tmn123 Mobi thì rẻ hơn là phải rồi mà. Nói chung tuỳ nhu cầu dùng mạng nào cũng có ưu nhược điểm nhưng vùng phủ sóng thì viettel chiếm lợi thế ở vùng sâu thôi chứ ở thị xã thị trấn tp thì chất lượng mobi ổn hơn. Vd: bạn ta biển lagi mobi còn 3G viettell ko có sóng luôn, thị xã dak mik mobi 4g viettel 3G tậm tịt, tp Long Xuyên an Giang mobi 4g full viettel 1-2 cục sóng
chú mèo
TÍCH CỰC
6 năm
@winxp2007 đúng là sài rất ức chế; có tiền thì có cháo thôi.
@winxp2007 giờ này ai còn đi xài Viettel @@
TX Pro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tác giả biết nhưng còn thiếu: gói DMAX 100 CỦA VINAPHONE cho tới 9GB, xài trong 1 tháng, hết tốc độ cao, sẽ cho tốc độ tương đương 3G, nêu tai thêm app OPERA MAX nữa thì xem Youtube cháy máy cũng ko hết dung lượng.
@tranbinh198074 xác nhận với bạn 4G Vina đang rất ngon
tài râu ok
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TX Pro Bác cho e hỏi cách dk gói đó 01233352929 thank bác
@TX Pro chỗ tôi sóng còn méo có 4G thì dùng sao
@hoholulu Chưa phủ sóng hết, xa cột quá thì sóng yếu thôi.
Hết dung lượng cho vào 2G, mở một trang báo mất nửa tiếng vậy có ý nghĩa gì, ra quầy báo mua báo về đọc nhanh hơn.
@Hiep Luong Tran Buồn. Mình mới ĐT, tổng đài trả lời gói cước này chỉ dành cho thuê bao đăng ký mới từ 21/9 đến 31/10 thôi.

Tuy nhiên, mình đã đăng ký thành công gói cước này cho bà xã. Thanks bạn nhé 😃
@phongba046 Đang nói về sóng 3g 4g mà cũng thừa cơ dìm được, kinh quá
@Thành S Fan Móa thằng sheeple.có sao nói vậy chứ dìm cc.Đang tốn tiền 3.4G lại gặp ngay thằng sheeple .Bãi....nào cũng có dấu răng của chú mày.Cho hỏi làm sheeple thế có lương ko, có thì chia sẻ anh với 😔
@phongba046 Ối già, lại định hổ báo đấy, dấu răng ai in khắp cái diễn đàn này thì thiên hạ tự biết, chú mầy ko phải vừa ăn cướp vừa la làng, anh thấy chú mầy tổ lái từ chuyện 3 g 4g sang ip giỏi thì a khen chú mày kinh thôi, sao lại giật mình nhặng sị lên thế. Vẫn cứ ảo tưởng đệ tử sàm là được hổ báo hậm hực với cả thiên hạ đấy hử, được thế thì giỏi, vậy chú tiếp thằng quảng hộ anh cái, nó vừa chửi cái b à n t h ờ sámung nhà chú đấy, sao cứ phải lấy lg, sony mấy cả app làm nạn nhân nhỉ, tội chắc lên cơn rồi hả, tận dụng cái từ sheeple sámung nhà chú mầy sáng tạo ra thật, a thấy cái từ sheeple là sáng tạo duy nhất có giá trị sàm chủ nhà chú nghiên cứu ra được ấy, làm thiên hạ ai cũng cảm thấy vinh dự vì được gọi bằng cái biệt danh mà samsung nhà chú mất biết bao tiền của công sức vắt óc mới sáng tạo ra được, thật vinh dự quá.
Tớ toàn dung Gói 4G0 của viettel. chạy phà phà.
Mình cứ xài bao nhiêu trả tiền bấy nhiêu cho gọn nhẹ.

Có lần đăng ký trọn gói. Hết data khi chưa hết chu kỳ. Nó ngắt luôn kết nối internet. Không thể vào ứng dụng ngân hàng trên điện thoại để gia hạn mua thêm dung lượng được. Bách nhục.
@vnstockguru Có ngày trả 1,5 tỷ 1 tháng thì khóc nhé
@luongitvn Cũng chẳng rõ nữa. Lúc đó chỉ muốn đổi sang gói cước như hiện tại cho nó nhẹ nợ.
@vnstockguru bác soạn tin nhắn là mua được gia hạn, mạng nào chẳng thế mà bác, làm gì phải vào tận app ngân hàng mua khổ thế? mà chẳng hiểu app ngân hàng thần thánh nào hỗ trợ mua data của nhà mạng vậy bác :mad:
tuannhh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng gói Maxs dành cho sim sv của Vina. 50k/tháng cho 2GB tốc độ cao, sau đó dùng tốc độ dial-up 😆
@tuannhh Mình cũng đang dùng gói này nhưng toàn phải mua thêm :v
@tuannhh đang dùng mobi, nó cho đkí gói 6th 25k/1th 2gb tốc độ cao, hết dùng dial up
haian
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuannhh Sinh viên vina có gói maxs25 đấy,mình đk mà nay dùng qua viettel 4G ngon hơn,đi đâu cũng có, vina thì chỉ có thành thị
ElvisX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuannhh Mấy người ở trên nghe là bk ko phù hợp đối tượng chủ đề trong bài này r.
Mr Gil
TÍCH CỰC
6 năm
ko có ý định dùng thử Vina vs Mobi =)) Từ hồi viettel ra 4g chưa thấy thất vọng lần nào. Nhất là chơi game chưa bao giờ có chuyện bị dis
Đang xài gói Vina D99 99k/tháng 2GB tốc độ cao/ngày không giới hạn data.
Thấy Mobi có gói tốc độ cao không giới hạn không biết thế nào.
@@nh Phú Chỉ có sim Cửu Phát mới được đăng ký dịch vụ này phải kg bạn?

http://3gvinaphone.com.vn/dang-ky-vd99-plus-vinaphone-voi-99-000d-co-60gb30-ngay.html
@tanthaitrung Không bạn. Đây là gói khác gói cửu phát. D99 chứ không phải VD99
@@nh Phú Rất tiếc. Mình mới ĐT, tổng đài bảo rằng chỉ có một số sim được chọn ngẫu nhiên mới đăng ký được gói này 😔
@tanthaitrung Đúng r bạn. Ai nhận đc tin nhắn mới đc đky
Mobifone mới bỏ gói cước xem Youtube không giới hạn tốc độ và dung lượng.
@bud's Mobi vừa bỏ thì Vina lại ra gói cước này và còn rẻ hơn. 50k được 30GB, còn 100K thì không giới hạn lưu lượng.
Ở quê tớ thì vùng cao trong nương rẫy mà ko hiểu sao mạng 3G của VietNamMobile lại siêu mạnh, tải dc 1-2mb/s . Lướt web máy tính mà click là vô ào ào, coi phim gì cũng thoải mái, tưởng xài wifi 😁 . Giá thì 50k/tháng ngày dc 1GB ( 1 tháng 30GB ) đủ lướt web thả ga

Còn mạng 4G thì thấy hổm giờ trên mạng bán cái gói gì ấy 200k/sim tháng nạp duy trì 150k, ngày có 3Gb data 4Gb, tháng có 90GB
hua anh tai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com 1Mb/s hay 1MB/s.
@nguyenanhket nói rõ đi bạn ơi, tham khảo với. mạng nào ? gói nào ? full sao ?
@hua anh tai nói thiệt là giờ mình cũng chẳng biết Mb/MB/mb/mB là gì ? và mình cũng ko qtam chuyện đó ^^
bad_boy174
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy mà mobi nó cứ thuốc mình tháng 70k mà dc có 1gb6. Đắng.
@bad_boy174 Nó có 2 gói cùng giá 70k, 1 gói hết data vẫn truy cập được, gói còn lại hết data là ngắt kết nối. Bạn thuộc gói đầu ấy.
tpv1988
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhphat95 Mobi có 4 gói 70K lận :
Gói 1 : MIU / 600mb tốc độ cao , hết 600mb hạ băng thông
Gói 2 : M70 / 1,6Gb tốc độ cao , hết 1,6gb ngắt kết nối
Gói 3 : HD70 / 2,4Gb tốc độ cao , hết ngắt kết nối
Gói 4 : HDP70 / 2Gb + 70 phút gọi nội mạng
P/s : gói 3,4 là của 4G

Gói bác kia đang dùng là M70
tvu732
TÍCH CỰC
6 năm
@tpv1988 Là những gói nào bạn ơi. Mình đang dùng m70.
tpv1988
TÍCH CỰC
6 năm
@tvu732 Mình ghi rõ rồi đó bạn
tvu732
TÍCH CỰC
6 năm
Mình chỉ hỏi một câu thôi: khi rớt xuống mạng 3g thì có phải trả thêm tiền không?
@tvu732 Không
iamvuanhson
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tvu732 Không nhé bạn, chỉ có gói thử nghiệm mới bị thế
@tvu732 Cùng ý kiến
tvu732
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanokvt Mấy người trả lời là không rồi nhé
Mod viết bài thiếu thông tin. Viettel đây. Ngoài ra còn gói 40k được 1g.
vo mung
ĐẠI BÀNG
6 năm
1 tháng gói này đủ dùng đọc báo đọc tinhte. cộng thêm free phút gọi nội mạng mocha khi đăng ký nữa. 3g đủ dùng ko cần 4g

Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vo mung Ngày trc mình cũng dùng gói này nhưng bỏ vài tháng, đk lại thì nó báo Bộ TT&TT đã cấm @@
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vo mung cũng đang thích gói này mà sim mình méo có. chán
nghe đồn vinaphone có gói tương tự mimax nhưng khi hết dung lượng cao thì tốc độ vẫn còn đủ xem youtube 480p
ae nào biết vào xác nhận hộ cái, để khi nào triển khai đổi mạng giữ số mình bye bye viettel 😁
@vqt907
@Do Thanh Tuan gói thì em ko biết nhưng thằng bạn em sài i phone 6 hết data sim vina mà nó vẫn chiến youtube ầm ầm thật bác ạ.
@vqt907 mạng vina 480p thì mình chưa nghe, nhưng 240p thì ầm ầm là đúng, nhưng chỉ với sim chuyên 3G, 4G thôi còn sim nghe gọi thì cũng giống viettel nha bạn. Hy vọng có gói cước tốc độ 480p như bạn nói thì quá tuyệt rồi.
Bạn nào xài Vina kg nên chọn BIG70 (70k/2,4GB/tháng). Nên chọn DT20 (20k/1GB/tuần) sẽ lợi hơn
@htevn Thấy thì có vẻ rẻ hơn, nhưng với mình thì đắt hơn.

- Của bạn: 50k = 2GB/tháng
- Của mình: 20k = 1GB/tuần

Riêng phần gọi nội mạng thì mình kg cần, vì tài khoản KM gọi nội mạng còn gần 1 triệu, tìm mấy thằng bạn cùng mạng Vina gọi tám suốt mà cũng chưa hết $ 😃
@Pham thi Trang 1992 Mình sài Vina số cả chục năm nay rồi giờ kêu đổi sang Mobi sao đổi. Với lại tuỳ nhu cầu của bạn, tuỳ tình huống bạn sài chứ đâu ai ép bạn phải sài gói đó rồi đưa đt cho con nít chơi.
@tanthaitrung Umh tuỳ từng trường hợp cụ thể mà áp dụng gói cước phù hợp thôi. Như mình xung quanh toàn sài Vina nên mỗi tháng đc free nhiêu đó là quá đã
@htevn Đúng vậy, danh bạ của mình toàn Viettel và Mobi. Đắng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019