So sánh Google Chromecast với Apple AirPlay

Duy Luân
28/7/2013 23:56Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng Apple TV. Rất tuyệt
meismid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Google luôn muốn đem công nghệ đến với đại chúng và thông qua đó phát triển "hệ sinh thái" của mình. Apple thì lại ràmh buộc công nghệ mới của mình vào "hệ sinh thái" của mình làm cho nó mạnh hơn
lehn85
TÍCH CỰC
11 năm
"... xuất hiện trong thời buổi của Airplay ..." - Cái này giống với cách ở miền Nam gọi xe máy là Honda. 😃. Nghĩa là sử dụng tên sản phẩm của một hãng làm tên gọi chung. Có thể thấy tên sản phẩm của apple đã ăn sâu vào tiềm thức của nhiều người.
Mở ngoặc, ngoài Airplay hay Chromecast thì còn có DLNA hay Throw gì đó của Sony nữa, nói chung là giống nhau về mục đích (mà có thể cả công nghệ nữa, chẳng biết).
Chromecast có hỗ trợ Windows Phone 8 ah???
trungqt1b
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ Apple mà chơi.
Đồ của táo tuyệt chiêu cú mèo.
Mình đã thử qua mấy hệ sinh thái của táo thật tuyệt với.
Cái Apple TV hay ghê hay hơn cái TV thông minh điều khiển bằng tay của Samsung í, SS điều khiển cứ giật giật.
bigthree
ĐẠI BÀNG
11 năm
phần airplay ( truyền video) của Apple Ảiplay là từ thiết bị đến thiết bị nhưng cũng cần stream qua đường truyền internet phải ko nhỉ mọi người ?
dnghi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có một ứng dụng của Apple TV mà mình hiện rất hài lòng ngoài việc xem Airplay Youtube từ Ipad, Iphone hay Macbook lên màn hình lớn, đó là coi film và HDTV từ HDViet.
Phải nói là HDViet chơi Airplay lên TV lớn ngon lành cành đào và Apple TV chịu trách nhiệm tải nội dung từ internet thay cho các thiết bị.
Hiện khuyết điểm duy nhất gặp phải nếu các bạn coi film HD từ HDViet (trước đây không bị vụ này), đó là phụ đề thì bị hiển thị tách biệt trên iphone, ipad trong khi film thì chạy trên Apple TV và ra màn hình lớn.
@Duy Luân Bạn hiểu sai ý mình rồi. Ý mình và bạn trên nói là khi xem fim hdviet qua airplay trên tv to thì phụ đề ko xuất lên tv mà vẫn nằm lại tại iphone/ipad

* sync chỉ là chuyện khớp hình với tiếng thôi 😃
@risky99 do cái app đó thôi bác à.
@Duy Luân Sync phụ đề, nhưng với Appletv thì không được...kiểm tra lại nhé
duongtran
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dnghi coi HD Viet trên web, rồi dùng con Chromecast cast qua TV LCD, màn hình full hd, âm thanh chuẩn phụ đề ngon lành, ko lag như xài HDViet trên iphone hay ipad ... nhưng dù sao con Chromecast vẫn ko bằng Apple TV, so về giá và tính năng có thể chấp nhận, giá nc ngoài 35$ cho Chromecast và 99$ cho Apple TV .... tại VN thì 1tr và 2tr5, cứ gọi là tiền nào của nấy thôi ạ
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Với giá này em sẽ mua 1 con Android mini PC tàu =))
Còn làm đc nhiều việc nữa...
@zinzinzu Đồ tàu mà cũng nói.. Ngay cả google tv còn chết lên chết xuống nói gì mấy cái đó
[te="harrypham89, post: 38888791, member: 1169877"]Bác giới thiệu giùm mình cái router nào mạnh phù hợp nhất cho nhà có Smart TV dùng apple TV là trung tâm cùng với laptop, ipad, iphone.... nhà mình tốc độ download 20Mbps[/quote]
Minh xài linksys e2000 thấy ngon 😁 N300 nhé
còn nhớ năm ngoái giới công nghệ phát cuồng vì Nexus Q của Google nhưng cuối cùng nó chỉ là 1 sp chết yểu, ko hơn ko kém. Còn năm sau ng ta sẽ nói điều tương tự với Chromecast thôi 😁
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu biết kết hợp Apple TV với công nghệ AirPlay thì TV của bạn không thua gì Smart TV xịn.

Hiện giờ mình đang dùng iP5 với một số apps có content cho người Việt như Mp3 Zing, NhacCuaTui, Zing TV (cái này hay vì có nhiều shows và chương trình rất thú vị mà lại HD), hoặc mở YouTube app trên iPhone 5, xong AirPlay qua Apple TV, thế là mình đã có thể thưởng thức trên HD TV có nội dung chất lượng cao mà lại nhanh (vì content của NhacCuaTui, Zing có server ở VN load còn nhanh hơn YouTube). Mình kết nối Apple TV với loa ngoài để AirPlay nghe nhạc, ngồi khắp nhà mà vẫn remote điều khiển những bạn nhạc ưa thích. Hôm nào có dịp mình sẽ viết 1 bài chia sẽ đầy đủ về Apple TV và công nghệ AirPlay cho anh em tham khảo 😃
@harrypham89 con sony tv nhà em chả cần chromecast or apple tv vẩn cast với nexus 4 của mình ngon lành cành đào. IMAG0643.jpg
@kkzbanana Sao cái mình dùng mirroring với N4 nó đen thui với mấy ô vuông nhỏ nhiều màu, chả thấy hình gì hết . Sony KDL-50R550A... Ủa cái đó là lean back trên youtube mà cha, ai không làm được. Cái đó giống như chọn video xem rồi bắt Tv phát vậy ( TV có wifi có app youtube sẵn, trước đó pair với nhau, sẽ ra lệnh TV phát bài đó , không những trên N4 mà ipad hay iphone..l đều làm được) Vậy cũng nói, còn apple TV có cái app remote điều khiển thao tác từ ipad hay iphone luôn. Và nhanh hơn nhiều, bấm cái là TV phát liền còn dùng leanback bị chậm.
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep
Anh Hiệp cài thử Zing TV trên App Store cho iPhone rồi stream qua Apple TV đi, sướng lắm. Lúc trước hay AirPlay nội dung từ YouTube nhưng dạo này cái cáp quang của Viettel 385k/1 tháng nó cứ buffer miết coi phát bực.
ngsangmt
TÍCH CỰC
10 năm
@wall_iscol Viết nhanh lên anh ơi! Dang có con ip 4s và ipad 2 ko biết có chơi được với e apple tv ko nữa!
mình còn chẳng có tivi mà xem thời sự 😔
Muốn giả trí có thêm PlayHD Box của FPT.
Được sử dụng đường truyền cáp quang 25Mbps.
Xem tv 125 kênh, VTC, K+
Xem phim thả ga. Cái kho phim HD thằng FPT khỏi nói.
Share được cả từ youtube qua TV, ZingTV vãi.
Tội cái mỗi tháng đóng 490k thôi.
http://rfpt.net/index.php/cap-quang-truyen-hinh-hd-fpt
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình kô sài Smart TV chỉ thấy ở ngoài showroom thôi. Mình thấy các bạn chỉ cần đầu tư một em Apple Gen 2 chừng hơn 1 triệu là cũng chơi multimedia quá ngon rồi (tuy nhiên nó chỉ hỗ trợ HD 720p thôi, gen 3 hỗ trợ tới 1080p). Content xem hoài không hết. Lại còn có thể chơi game trên iPad mà xuất qua HD TV (có vài game hỗ trợ full-screen luôn). Sướng!
chrome cast mà root rồi muốn gì được nấy luôn.
mạng yếu là khỏi truyền =)) Lag
Apple Airplay ngon hơn GG chromecast nhiều
Đợi Apple TV phiên bản mới hỗ hợ Wifi AC thì may ra mới chơi trò truyền nội dung từ Mac hay iDevices tốt hơn chứ bây giờ chưa chơi được.

Còn Chromecast thì anh em đợi mấy ứng dụng phim HDViệt nó nhúng vào rồi coi là ngon. Chứ bây giờ mua về chẳng có gì coi. Giống như cái Nexus Q Made in USA mà vứt xó thấy thương quá.
Mac os vs apple tivi mấy ng đã dùng
Toàn window vs ss sony lg
$35 thì mua được! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019