So sánh Google Chromecast với Apple AirPlay
Duy Luân
7 nămBình luận: 123
gunz236
CAO CẤP
7 năm
chỉ thắc mắc mỗi 1 điều, thiếu cái giá để so sánh o_O
fancy90
CAO CẤP
7 năm
@gunz236 35 vs 99$
risky99
CAO CẤP
7 năm
@fancy90 1 cái bằng 1 ngón tay, 1 cái bằng 1 bàn tay 😃
klinh718
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu tính đến Apple TV đã dc jaillbreak thì Chromecast ko bằng dc
Google ép sân! nguy hiểm quá !!
nó có gì giống , khác ,nổi trội hơn mấy cái usb adroid TV đang bán đầy ngoài thị trường vậy ?
textkeu
ĐẠI BÀNG
7 năm
liệu có dùng được cho máy chiếu không ta???
andycole
TÍCH CỰC
7 năm
AppleTV Gen2 JB xài còn được chứ Gen3 ở Viêtnam mua về xài hơi phí 😔
nemesis5835
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thank chủ thớt đã share bài thôi.
Chứ nói thật thằng Verge đã là fan iOS + thêm chủ thớt fan iOS , dịch bài cũng chả sát nghĩa cho lắm còn thêm cảm tính (iOS).
Trên những trang nước ngoài, dân công nghệ nó chỉ so sánh thằng chromecast với Roku huyền thoại thôi chứ chả ai so sánh với thằng stupid AppleTV + Airplay hết.
Một tính năng của chromecast mà dân công nghệ thích là tương thích tốt với HDMI-CEC.
P/s : đang gom gạch :p
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nemesis5835
Sao lại nhận xét cảm quan quá vậy bạn. Dịch bài từ trang nước ngoài mà muốn sát nghĩa từng chữ một thì chắc chỉ có mấy bạn có skills không tốt mới làm thôi. Còn Duy Luân đã có lồng ghép thêm kinh nghiệm thực tiễn của bạn ấy với chính kiến riêng thì mọi người nên trân trọng chứ.

Mình không hiểu bạn ám chỉ dân công nghệ là ai, nhưng cái nào bạn đã trải nghiệm và thấy nó phục vụ tốt mục đích sử dụng của bạn, thì bạn có thể chia sẽ chính kiến cho mọi người dùng.

Mà bạn nói Apple TV + AirPlay stupid thì mình nghĩ bạn cũng chưa có dịp trải nghiệm 2 sản phẩm và công nghệ này rồi 😃
Bài này PR cho AirPlay của apple thì đúng hơn. Thui chốt mai mua airplay xài =))
@anhfighter chuẩn rồi =)) dẫu sao airplay toẹt vời
risky99
CAO CẤP
7 năm
chú nào nói airplay stupid chắc thong manh hơn BW, Pioneer, Denon....
datvn
TÍCH CỰC
7 năm
Hiện nay thì Air play chắc chắn ngon hơn rồi. Dưng mà Chrome cast thì mở hơn. Hy vọng tương lai nó sẽ phát triển chứ không chết yểu.
@datvn cái thốn nhất của nó là phải thông qua sever thì mạng cùi sao chạy =))
chrome vừa xuất hiện. chắc sẽ thành công
Nhảm thui cha, trang công nghệ nó so sánh cả 3 chronecast, apple tv và roku 3 một lượt đó. Roku 3 thì chuối ở chỗ không có youtube nhưng nhiều channels, có cổng usb phát phim trên usb hay hdd, tai nghe trên remote.... Thằng chromecast là rẻ nhất cũng là cùi nhất
Tôi đọc mấy trang đánh giá từ sớm rồi, định hù người hả
cho mình hỏi là cái chromecast này nó có sẵn trình duyệt chrome để mình lướt web xem phim online từ những trang ở việt nam như clip.vn hay vivo.vn trên TV luôn không hay là chỉ xem youtube được thôi ? đang tính mua 1 cái để cho mẹ xem phim online trên TV các bạn vào giải đáp giúp mình nha thank.
@HoangDuyBaby Mình cũng vậy, không biết có hỗ trợ xem các trang như vivo.vn hay các trang phim online khác không, nếu có mua liền :p , mình dùng ps3 của anh mình để coi tivi nhưng lại không hỗ trợ flash 10 nên không coi phim online được gì cả, chỉ có youtube toàn phim cũ o_O
@Jundy Nó chỉ đơn giản là thiết bị transmit thôi bác nó support tất cả gì mà thiết bị mà nó kết nối support ví dụ bác xem fim = laptop thì nó support tất flash mọi thứ chỉ cần cài google chrome là ok hết. Bác có nhu cầu thì ghé mình mua hàng nhé : 09.09.05.75.90
datvn
TÍCH CỰC
7 năm
Chromecast ra được mấy hôm sốt nóng rồi chìm luôn, chẳng thấy ai nhắc đến nữa nhỉ! Lại một thất bại mới của google?
quanghieuvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng đang định tậu một em AppleTV về sài thử đây.
Bác nào chán ới em nhé.

Đang dùng windows quen giờ chuyển qua Apple phải thay một loạt thiết bị để có trải nghiệm đầy đủ 😔
hungquyen999
ĐẠI BÀNG
6 năm
mãi mà ko thấy mấy app film online hỗ trợ cast nhỉ, chỉ thấy có mỗi youtube, mua chromecast về chỉ thích tính năng cast nội dung mà ko có thì mua mấy cái ezcast còn hơn, android vẫn cùi quá, mấy app bên ios hỗ trợ airplay stream nội dung hết rồi
Cho mình hỏi Chromecast và Rocucast , hai cái khác nhau như thế nào ?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019