[So sánh] Máy giặt có chức năng sấy hay combo máy giặt và máy sấy?

TPLee
11/5/2021 7:51Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pomegranate
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà em dùng Máy giặt có chức năng sấy + Máy sấy lật ngược đề lên trên máy giặt.
Chẳng bao giờ dùng chức năng sấy của máy giặt cả vì nó rất là lâu, không khô hẳn đâu.
Và không hút được bụi vải nữa.
TPLee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pomegranate Nhiều người cũng có trải nghiệm và suy nghĩ giống bạn 😁
lecongdon
TÍCH CỰC
3 năm
@TPLee Tính ra nhiều người xác nhận không khô hẳn, cũng là điểm đáng ngại nhất của 2in1. Mà nhiều anh em cứ mạnh miệng kêu khô rồi đổ lỗi cho chế độ????
Theo ý kiến riêng thì mình thích combo máy sấy và máy giặt riêng, vì công dụng máy nào ra máy đó sẽ tốt hơn và bản thân cũng có nhiều tính năng riêng biệt hơn. Chứ để 1 máy giặt kiêm luôn máy sấy thì không ổn lắm.
hailong259
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thắc mắc là máy giặt kết hợp sấy thì lúc sấy bụi vải nó lấy ở chỗ nào nhỉ, nếu không có thì chắc chắn k sạch bằng máy sấy riêng rồi
TPLee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hailong259 Theo mình tìm hiểu thì có vẻ là không có. Mong bác nào có ý kiến khác giải ngố cho anh em 😁
lecongdon
TÍCH CỰC
3 năm
@hailong259 Có ngăn riêng mà, toshiba 2in1 cuhiep dùng có ngăn lọc sơ vãi riêng
meocon311
ĐẠI BÀNG
3 năm
Theo mình thì tuỳ nhu cầu thôi, nhà mình có cả 3, máy giặt thường, giặt sấy, máy sấy, có thời gian thì giặt xong cho vào máy sấy, bận thì dùng giặt sấy, thường thì mình dùng cả 2 máy giặt, một máy giặt đồ người lớn, một máy giặt đồ trẻ con(3 đứa) không giặt chung đồ người lớn ->bẩn đồ trẻ. Đồ bọn trẻ thường là giặt xong cho vào máy sấy để chắc chắn nó sạch và khô hẳn, vì dùng máy sấy giúp tách bụi vải tốt hơn, đồ người lớn giặt sấy nhanh thôi rồi lại cho vào máy sấy thêm từ 30-60p là OK, nói chung công đoạn khá vất vả nhưng mình không muốn phơi thủ công vì sợ bám bụi và quần áo có vẻ không được thơm.
TPLee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@meocon311 Cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm của bác 😁
lecongdon
TÍCH CỰC
3 năm
Anh em chơi hệ 2in1 làm sao sài đc giấy thơm?
kakeke
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác chủ topic chỉ so sánh sấy nóng chứ cụ cứ thử đập hộp con 2in1 sấy block xem nó khác bọt ko.
Tiêu chí so sánh 2 loại máy này là: ngân sách>diện tích nhà>độ lười.
sherlockaled
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TPLee cho mình hỏi cái máy giặt trong hình đầu tiên là model gì vậy bạn, nhìn đẹp quá!
Ngầu đấy
TPLee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sherlockaled https://www.toshiba.com.vn/san-pham/thiet-bi-gia-dung/may-giat-home/may-giat-say/twd-duj130x4v
TPLee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sherlockaled Con này nha bác 😁
hoaiha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng máy giặt sấy kết hợp, có thể sấy khô gần như 100%, nhưng có một nhược điểm cuối cùng mình ko dùng chức năng sấy trên máy giặt kết hợp sấy, đó là áo quần sau khi sấy xong rất nhăn, phải nói là cực kỳ nhăn, áo quần thun bình thường không cần ủi, gặt sấy xong không thể mặc được luôn.
Cái này là tùy theo kinh tế. Diện tích của mỗi gia đình
Mình làm nghề bán đồ điện tử đây. Mình vẫn khuyên các bạn mua riêng máy sấy và máy giặt. Vì mua 1 máy giặt sấy có khi đắt hơn nhiều mua riêng 2 máy giặt riêng và sấy riêng, mà hiệu quả hơn hẳn. Máy 2in1 giặt & sấy thì phù hợp cho gia đình ít người, có điều kiện kinh tế, muốn tích kiệm đc ít thời gian chuyển đồ từ máy giặt sang máy sấy
Đời mới tích hợp cả 2 ko biết thế nào,nhưng có đk thì mua riêng 2 loại dùng cũng ok
pta1106
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình biết có người bạn xài máy giặt sấy Electrolux mua cách đây 2 năm nhưng chỉ xài tính năng giặt, tính năng sấy không xài được vì sấy xong quần áo có mùi lạ giống như nhựa
Mình đang dùng giặt sấy riêng biệt. Tốn điện hơn. Nhưng tiện hơn.
HieuPVC
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sử dụng 2 máy giặt và sấy riêng tốn kém hơn nhiều
SaiO
TÍCH CỰC
3 năm
Khi nào có chung cư thì mình sẽ mua máy vừa giặt vừa sấy
Máy giặt xong sấy quần áo có mùi hơi rất là ko thích.
BOOM1986
ĐẠI BÀNG
3 năm
M chỉ thích máy nào vừa giặt vừa phơi đc lun, ko cần sấy 🙃🙃
miennau
ĐẠI BÀNG
3 năm
quan trọng ko kém là tầm tiền bao nhiêu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế