So sánh một số điện thoại Android giá 7 triệu năm 2015

TDNC
12/6/2015 3:18Phản hồi: 246
So sánh một số điện thoại Android giá 7 triệu năm 2015
Năm nay điện thoại Android trong tầm giá 7 triệu có khá nhiều lựa chọn tốt sau khi có sự xuất hiện của ZenFone 2. Mới đây nhất là chiếc HTC One E8 Dual SIM có giá chỉ 6,59 triệu nhưng sở hữu cấu hình mạnh gồm chip Snapdragon 801 và màn hình 5" Full-HD. Dưới đây là bảng so sánh cấu hình giữa một số máy trong tầm giá từ 6,5 - 7 triệu gồm có One E8 Dual, ZenFone 2, Xperia M4 Aqua và Galaxy E7.

Vài đánh giá và nhận xét:
  • Trong bảng cấu hình, mình đánh giá cao nhất đó là độ phân giải màn hình, chỉ có hai máy E8 và ZenFone 2 là đạt tới Full-HD, chiếc Xperia M4 hơi tiếc vì chỉ có 720p nhưng nếu bạn chịu khó bỏ ra 7,2 triệu thì sẽ có Xperia C4 Dual dùng màn Full-HD 5,5".
  • Cấu hình ZenFone 2 quá bá đạo nhưng xét về thiết kế thì nó không đẹp bằng One E8 và Xperia M4 Aqua.
  • One E8 và Xpera M4 Aqua cho cảm giác cầm rất cao cấp và sang trọng, chất lượng hoàn thiện tốt. Xem thêm: Trên tay One E8, trên tay Xperia M4 Aqua.
  • Tât cả đều là máy 2 sim.
  • Chỉ có One E8 và ZenFone 2 là có công nghệ sạc nhanh, đây là thứ vô cùng hữu ích trong việc sử dụng hằng ngày.
  • Xperia M4 Aqua là máy duy nhất trong đây có khả năng chống nước tốt.
  • One E8 năm ngoái chỉ được cài sẵn Android 4.4, phiên bản Dual SIM của năm nay chưa biết là có cài sẵn 5.0 hay không.

246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e8
tt2me
TÍCH CỰC
9 năm
zen2 vẫn ưu thế nhất
@VănLongTL Chip Intel mà ko đc tối ưu hóa cho đt thì theo bạn ở điểm nào!? Hóng cmt của bạn cho mình mở mang kiến thức cái😃
VănLongTL
ĐẠI BÀNG
9 năm
@loctrantalent trong tất cả các bài review về zen 2 của vật vờ đều có bác ạ em cũng nhau lại thôi chứ kiến thức được bao nhiêu
@Innovaband Lại 1 thánh
@VănLongTL Vật vờ biết shit gì chỉ chém với dân thường.mấy lần nghe ông này chém ở mấy buổi giới thiệu sản phẩm chả ra đâu
minhdang81
ĐẠI BÀNG
9 năm
HTC E8 dual ngon quá mà giá lại tốt nữa 😃
e8 p/p
Chọn con nào ? Tội cho Bphone quá bị 4 em này hà hiế.p :p . Nhưng mà mình tin Bphone rẻ hơn đối thủ ( 22 triệu ) 50% sẽ chiến thắng , niềm tin như bóng đá VN vô địch Seagame 😁
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@dmt4ukhw4 Mà bphone sao lâu quá kg xuất hiện, review trên tay, trên chân xem cái đt hàng đầu thế giới như thế nào
E8 bá đạo nhất.
Màn 5" fullhd, loa bs, s801 - ram 2Gb. Pin 2k6
Camera ok.
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
@loctrantalent Tội nghiệp, bí đường cmt nên phải giả vờ lảng đi. :'( lần sau nghĩ kĩ hoặc google cho kĩ trước khi cmt nha bác.
@Ginerbread Người ta nói đúng thì công nhận và cảm ơn, phép lịch sự tối thiểu mà chú, trích dẫn với cái giọng điệu của chú thì cũng đủ hiểu con người với cái tính ntn rồi ha, mong an lành, thanh thản và sự cứu rỗi trong tâm hồn chú:rolleyes:
@loctrantalent mình thấy bạn cũng dám tự tin kêu zenphone pin trâu hơn , vậy tại sao bạn ko làm review trước ? vì hình như bạn đã xài qua cả 2 con rồi mới dám khẳng định mà ? ng ta khẳng định lại thì kêu ng ta làm review , thế sao bạn ko làm đi ???
bí đường ko biết nói gì à ?
miseryme
TÍCH CỰC
9 năm
Lâu rồi không dùng HTC nhưng cấu hình của E8 so với giá thì cũng khá tốt đấy chứ ? 😁 Được nâng lên Android 5 nữa thì ngon :D
koller1994
TÍCH CỰC
9 năm
z3 au nếu chọn dc hàng đúng chuẩn thì so với mấy em này có nhỉnh hơn k z mấy bác
@koller1994 Rẻ được gần nửa so với hàng chính hãng mà sóng sánh không ổn định, bị hạn chế một số tính năng "đỉnh" của máy thì kể cũng hơi ngại! 😃
tt2me
TÍCH CỰC
9 năm
@koller1994 bro chơi con zen2 64gb cho lành nè
nandage209
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndkhoivtv Bác dùng qua z3 nhật chưa vậy. Mình dùng ở việt nam, mang ra cả nước ngoài dùng cũng chưa bao giờ mất sóng. Mà ngoài Nfc bị lỗi nó còn thiếu cái j đỉnh cao zợ?
lee131
ĐẠI BÀNG
9 năm
em zen bá đạo nhất nhưng lại chip intel mới đau, không thích chip intel cho lắm.
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@lee131 chip intel mà ko thik!!!:eek:
@lee131 Xin mời về với đội S810 rán trứng.Năm nay thấy Quallcomm là dị ứng.Thích Intel + Mediatek+ Exynox.
An roi thì mình chỉ chơi vs Sony.
@gagalovegood Gần với gg nhất. Mua về éo cần root, uprom cook. Mà trong bày Sony thích mỗi zr và z.
Tổng thế e8 > zen2> m4> e7
Con nào cũng đáng tiền. Đáng tiếc ss cấu hình thấp quá ko đáp ứng đc nhu cầu cao. M4 tốt hơn zen2 nếu ko quá quan trọng về cấu hình
@vietnew2128 $$ còn để tiền cho fan xem QC hằng đêm trên TV nữa nên CPU còn 410 . Đắng :oops:
@dmt4ukhw4 nếu mình thì m mua E8 vì nó đẹp và mạnh,nhưng m vừa mua 2 cái cho bạn con e7.
Vì pin vô địch. cầm trên tay rất đã,máy chạy mượt mà. vì nhu cầu bạn m ko cao. Vc ss bán đc nhiều là họ đánh vào nhu cầu người dùng và mức độ tin tưởng. nên bạn đừng nghĩ ss qc nhiều mà lừa đc người khác nếu máy ko thực sự tốt.
@spsp Và vấn đề chính là E7 ko thực sự tốt bằng E8

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Nếu phải chọn thì mình sẽ chọn zen 2. Htc và sony chắc chẵn sẽ không update cho e8 và m4, con e5 của sam thì vất qua 1 bên.
P/s tầm tiền này kiếm xách tay ngon hơn nhìu g3 note 3 z2 s5 . căn bản thì nên kiếm mấy con flagship để dc support lâu dài từ hãng và trừ asus dag nhắm đến Việt Nam như thị trường chiến lược ra thì vs 3 hãng còn lại tránh xa bản chính hãng ra. Xài chính hãng chả dc hỗ trợ update jì cả. Như Samsung thì cứ thì hàn xẻng mà xúc lúc nào cug dc update trước. Note 4 hàn lên 5.0.1 từ 8 kiếp note 4 việt nam tận 3 tháng sau mới có
Matmun1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@westlifeplaywar mình cũng nghĩ như bạn, kiếm con G 2 pro xách tay máy mới chỉ tầm 6triệu hơn
@taonhan114 Ai chê bai? Ku nào mở mồm chê E8. Còn bảo mua S5 hay Z2 xách tay ngon hơn? Xem lại cmt của ku đi nhé. Thiếu iot à

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
taonhan114
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EmGiaKhang Loại này a ko thèm đôi coi.Nếu chú e dưới 20 a còn chấp nhận được chứ trên 25 tuổi nên coi lại cách ăn nói nhé,lịch sự đi
@Matmun1995 Chính hãng thì chọn em Zen2 chuẩn nhất. Còn xách tay thì nên coi lại. Cơ mà h mua xách tay cũng nên trang bị kiến thức ổn và cứng tay nữa 😁
Nếu mà chọn thì mình chọn em HTC E8
Finance24h
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sony
e8 quá ngon. bản 1 sim đã lên 5.0 lâu rồi nhé. còn 2 sim bên trung quốc có rồi còn vn chắc mua xong up qua ota lên 5.0 quá.
p/s: e8 có sạc nhanh à? thêm 1 lý do mua e8.
@trantrungkien.ct Khả năng cao là ko có https://www.qualcomm.com/products/snapdragon/devices/all?feature=Quick Charge 2.0
Con E8 giá tốt quá, mua nó ở đâu vậy mọi người?
Tất nhiên pà HTC E8
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái nào cũng muốn mua, cái nào cũng muốn sắm chốt lại là zen 2 và E8 là đáng mua nhất
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn là sự lựa chọn dòng HTC, tất cả chỉ thể hiện quá tuyệt vời với tầm giá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019