TIKI Freeship June

So sánh nét bút S Pen của Samsung Galaxy Note20 Ultra và Galaxy Note10 Plus
Mikeknowsme
10 thángBình luận: 111
So sánh nét bút S Pen của Samsung Galaxy Note20 Ultra và Galaxy Note10 Plus
Hôm trước mình đã so sánh tốc độ nét bút trên S Pen (Latency) của Samsung Galaxy Note20 Ultra và Apple Pencil trên iPad Pro. Hôm nay mình tiếp tục so sánh tốc độ này giữa 2 cây bút S Pen của Galaxy Note20 Ultra và Galaxy Note10 Plus của năm ngoái xem nó chênh lệch như thế nào.

Video slow mo để các bạn thấy rõ về tốc độ phản hồi nét bút như thế nào:

Tốc độ phản hồi nét bút trên S Pen của Note20 Ultra chỉ có 9 mili giây (ms), trong khi đó S Pen của Note10 Plus là 42 ms, đây là con số chênh lệch rất nhiều.

Theo cảm nhận của mình thì khi viết trên cả 2 đều phản hồi tốt, nhưng không ngờ sau khi xem slow motion thì nét bút của Note10 Plus lại theo sau chuyển động đầu bút nhiều đến vậy. Bạn sẽ thấy rõ điều này khi viết hoặc vẽ nhanh tay.
Bút 🖊️ giành cho siêu phẩm Note Ultra có khác.
có vẻ sau khi mở bán note 20 thì bút spen note 10 bị chậm đi hẳn
@tranbinh198074 khác biết chứ bác vì em đang viết spen trên note 4 thấy note 10 và note 20ultra viết mượt hơn hẳn
@Blade knight 4 so với 20?
@Blade knight 4 so với 20 nói gì bây giờ.
@kobebryant hihi vì em không có 20 để trải nghiệm, để năm sau đỡ hót thì xúc ạ
Slow motion thì nó vậy thôi chứ bình thường mắt người ko thể nhìn được. Con Note 8 đang xài còn ko thấy giật nói gì Note 10.
@huybm Bác nói vậy cũng không đúng đâu. Nếu đúng thì sẽ không có khác biệt giữa màn 60hz/120hz rồi. Nhưng thực nghiệm là có. Tức là vẫn có thể thấy đc.

Thường mình thấy nằm ở chỗ là không cần tới chứ không phải không khác nhau. Mình có người quen dùng tablet, họ vẽ nét rất nhanh nên nét bút phải có độ trễ thấp, chứ viết thông thường thì không quá quan trọng.
a3toan
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Trương Minh Nhân Mình thì k có khả năng vẽ vời, chỉ viết chú thích = bút note 10 mà đã thấy bực mình vì trễ. Nhiều bác thấy ngon chắc thuộc loại ng rất dễ tính. Đối với các bác ấy màn HD và 4K chắc cũng vui như nhau
huybm
TÍCH CỰC
10 tháng
@a3toan Mình thì chỉ vẽ chứ ko viết chú thích, từ note 8 tới giờ cứ thiếu Note là ko đc, các chi tiết kỹ thuật mình mô phỏng rồi cho lính vẽ theo ya tưởng trên đấy. Giờ N 20 ra ngon nhưng mà tiền quá hẻo thôi cứ từ từ...
@huybm Confirm là vụ vẽ mock up bằng Note rất tiện 😃
Fan Táo nhưng năm nào cũng cúng tiền cho Sam vì ghiền con note này.
Nhưng năm nay làm ăn khó khăn, không chơi giai đoạn mới ra như trước nữa.
Tầm 3 tháng sau là giá rớt thảm hại.

Chắc từ từ 1 năm sau chơi cũng được. Ráng đợi tháng 11 xem ip12 vậy.
Lỡ hẹn em Note năm nay.
@VinaOneX 3 tháng sau giá có khi vẫn cao hơn giá trừ quà bây giờ đó bác. Em canh mua samsung nhiều rồi
bandbu
TÍCH CỰC
10 tháng
@Himanxim Của mình mới keng, mà mua từ đặt trước năm ngoái =))), chắc ra nó bảo hàng phế phẩm loại 3 quá
@thanhluan1102 thử đi bác, mình hết bảo hành luôn đó
@Himanxim tùy chính sách đại lý thôi bác, 1 cái máy mang mỗi nơi xếp 1 loại
Mình xài note mà hầu như k xài S pen luôn
@ChipHero Mới đầu thích vọc chứ sau cũng chán k xài đến luôn bạn😂
@vietnamMBC Mới đầu vọc nhiều mà sau thấy k xài đến luôn á bạn😂
@Bui Duy Loc Bút spen mà để vọc hả bác? Thế thì bác ko phải dân note rồi.
Có bút để tận dụng chức năng của nó mang lại chứ ko phải vọc vạch cho biết.
@Bui Duy Loc bán cho mình bút đi nếu màu trắng 😁
K biết các bác vác bút ra quẹt trong hoàn cảnh nào chứ e gặp cũng khá khá người dùng Note rồi chưa thấy ai vác bút ra quẹt bao giờ 😆)
PhatThuan
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@HồTuấn000 Dùng bình thường như lướt fb, hoặc nhắn tin thì chả ai vác bút ra quẹt cả, nếu là dân kĩ thuật mới thấy cây bút hữu dụng cỡ nào
@HồTuấn000 Mấy comment kiểu của bạn thấy lần nào liên quan đến bút Spen cũng có ng nói. Có ng trả lời rồi thì sau vẫn lại có ng nói y như bạn. Ko hiểu???
Ngta mua Note để có bút, bút cực hữu dụng, chưa kể tính năng mới từ note 10 nhấn nút chụp ảnh. Xịn xò 😃))
@HồTuấn000 Dùng Note mà không dùng bút thì giống như đi ăn bún đậu mà thiếu mắm tôm vậy
Mình liệt kê cho bạn những tính năng cực kỳ hữu ích nhé:
- ghi chú nhanh trên màn hình tắt
- dịch tức thời mọi thứ trên màn hình
- chụp ảnh màn hình 1 góc nào đó
- chỉnh sửa ảnh, vẽ vời, lên ý tưởng, viết lên lịch, điều khiển máy ảnh từ xa,....
Mình dùng note là vì cây bút, nếu k cần bút thì có lẽ mình dùng ip rồi
@vietnamMBC Chuẩn bạn, dùng Note mà không tận dụng cây bút thì nên mua con khác đi.
Bao giờ đời sau chả ngon hơn đời trước 🤣
Cây bút thì ngon nhưng viết với vẽ vời trên màn hình Note chán lắm. Đặc biệt màn hình cong thì diện tích bút thao tác lên còn bị giảm đáng kể. Nếu có trên Fold thì may ra nhưng sợ màn hình Fold chịu ko nổi nhiệt
Đang thời COVID mà Samsung bán hàng cắt cổ quá, giá trị thực con này 15tr là hết.
@Cong_An_Dai_Loan_+86 15tr thì bán chứ, nhưng mà bán trả góp,hehe
@catbui01 15 triệu là hơi cao đấy bác, bình thường chắc chỉ 30% là giá trị thực. Nghe đâu chai dầu thơm giá trị thực chỉ có 2,5% thôi. Nhưng chi phí quàng cáo, chi phí các đại lý....
@catbui01 góp ý cho samsung đi bạn ơi! đừng có vác *** đi nói quanh làng.
@catbui01 Giá trị thực con này chắc chỉ khoảng 300$, chừng 8tr là căng, bác cầm tận 15tr đi mua ng ta bảo bác dở hơi đấy
20 ngon hơn
JizinT
TÍCH CỰC
10 tháng
Đời sau hơn đời trước có gì lạ đâu 😁
Haocrazy
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Mĩ giao hàng hôm nay rồi tối về test thử
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 tháng
@Haocrazy Hàng mỹ quá ngon
Thích con note be bé 1 tí to quá
sau pải ngon hơn trước rồi
Nói chung dùng hàng ngày không cảm nhận được mấy sự khác biệt này đâu.
Nhìn mặt trc 2 con ko khác nhau mấy nhỉ.
vscfmu
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Bút mới ít nhiều phải hơn
qua2007
TÍCH CỰC
10 tháng
hên xíu thôi
Ra sau thì tốt hơn rồi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019