So sánh nhanh camera Nokia 7.2 và Nokia 7 Plus

Kính Cận 0_0
20/10/2019 10:40Phản hồi: 8
So sánh nhanh camera Nokia 7.2 và Nokia 7 Plus
Chào anh em lại là mình Kính cận đây, chúc anh em ngày 20/10 vui vẻ. Trong bài này mình sẽ cùng anh em trải nghiệm nhanh qua khả năng quay video trên camera Nokia 7.2Nokia 7 Plus xem liệu có sự khác biệt hay không, với mình thì không so sánh theo cảm tính đã dùng qua từng máy, mà mình chỉ kết luận khi mang 2 máy ra test cùng lúc và nhìn lại ảnh hay video để đánh giá, nhận xét. Video so sánh chi tiết sẽ cần nhiều thời gian hơn và mình sẽ gởi anh em sau, còn trong bài này chúng ta sẽ đi chi tiết vào khả năng quay video từ 2 máy, quay bằng camera trước cũng như camera sau và xem micro thu âm trên máy nào trội hơn nhé!

Về thông số camera thì rõ là Nokia 7.2 sẽ có lợi thế hơn vì ra mắt sau, có thêm camera góc rộng và có nhiều camera hơn so với Nokia 7 Plus đã ra mắt trước. Điểm qua thông số kỹ thuật camera trên cả 2 máy như sau:

Nokia 7 Plus:
  • Camera sau: 12 MP và 13 MP tele, cả 2 ống kính ZEISS, quay video 2160p@30fps, đèn flash kép 2 tông màu.
  • Camera trước: 16 MP, với ống kính ZEISS, quay video 1080p@30fps
  • Công nghệ âm thanh: Nokia OZO, với 3 micro thu âm.
Nokia 7.2:
  • Camera sau: 48 MP Quad Pixel, camera đo chiều sâu 5 MP, 8 MP góc siêu rộng 118 độ, đều sử dụng ống kính ZEISS, quay video 2160p@30fps, đèn flash đơn.
  • Camera trước: 20 MP Quad Pixel, ống kính ZEISS, quay video 1080p@30fps
  • Công nghệ âm thanh: Nokia OZO, với 2 micro thu âm.

Nokia 7.2 và Nokia 7 Plus camera test .jpg

Tóm lại anh em cảm nhận thế nào qua video so sánh nhanh ở trên về màu sắc chi tiết thể hiện anh em thích chiếc Nokia 7.2 hay Nokia 7 Plus, cũng như khả năng thu âm từ mỗi máy, mời anh em chia sẻ thêm, cũng như cách thức test trong video trên anh em xem có dễ hình dung so sánh hay có góp ý thay đổi cách test để anh em xem dễ hơn thì mình rất vui lắng nghe thêm chia sẻ từ anh em 😁
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tt ngày càng tệ, coi video nó ko đá ra cái khung youtube riêng nên hình mờ căm
@killed Là sao ta, xem video thì bấm vô link ngay video thì máy chuyển qua giao diện app YouTube để xem mà 😁
CylNguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Con này sau được cái ổn áp 😁 cơ mà thiếu sạc nhanh với chip cũ nên hơi khoai :D 7 plus làm máy phụ vẫn oke lắm
@CylNguyen Tầm giá đó thì ổn rồi muốn chip cao thì giảm mấy thức khác, mà hãng thì tập trung ở trải nghiệm người dùng, ở màn hình con này và camera :D
traisau_ht
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu nói về thiết kế m vẫn thích nokia 7 plus hơn. Nhìn đẹp nam tính mà cảm giác nó hoàn mĩ. Cầm thì đầm tay phê vãi
Nokia 7 plus vẫn còn ngon phết, đang xài thấy hài lòng với số tiền bỏ ra, cam chụp tươi, nét, flash sáng, pin trâu, loa to, mượt mà
Toietmoi
TÍCH CỰC
5 năm
Tôi thích con 7 plus hơn.
Bạn nào test 3.1plus ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119