So sánh nhanh Xiaomi Miband 4 và Samsung Galaxy Fit e, đồng tầm giá duới 1 triệu

ND Minh Đức
24/6/2019 14:12Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuanghira
TÍCH CỰC
5 năm
loa của miband để làm gì vậy các bác?
@chuanghira Con này không có loa bạn ơi
cryshop
TÍCH CỰC
5 năm
@chuanghira Không có loa nha
xuantung
TÍCH CỰC
5 năm
Con Band 4 có to hơn con Band 2 không các bác? Cổ tay mình nhỏ, đeo band 2 vừa mà sợ band 4 nó to hơn đeo ko hợp? Thanks các bác. 😃
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@xuantung To hơn mb2 và nhỏ hơn mb3 bác ,vừa vừa
younowho789
ĐẠI BÀNG
5 năm
bài này không phải là bài review nhé chỉ đơn giản là unbox
PTTiT
TÍCH CỰC
5 năm
Cần 1 so sánh kỹ càng hơn:
- Khả năng đo bước chân
- Cảm biến nhịp tim
- Khả năng hỗ trợ các môn thể thao: chạy, bơi, bóng đá, cầu lông, tennis...
@PTTiT Mình thấy lúc đầu nghe nói có chip ECG giống apple ham lắm chờ mãi rốt cuộc chả có . Nếu có thì chắc cũng 3 triệu quá . Ai dùng rồi cho hỏi nó có hem ? Tụi tư vấn nó chả hiểu cái đó là gì bảo là có đo nhịp tim nhưng mình hỏi là ECG thì nó bảo hem biết . 😁 Heheheheheheh
(.)
TÍCH CỰC
5 năm
mới làm e mb 4, ngon quá hà, ra nắng nhìn rõ ràng, chịu, báo mail báo sms báo call tốt, chịu, pin ổn, font chữ khá nét, chịu, ^^, giá 650k mua từ tuần trc nay mới giao, 😃
@t2d6485 Hàng nội địa hả bác ? Trên mạng cũng có chỗ bán 600-650k nhưng không nói rõ hàng là nào . Hem lẽ coi nhầm miband 3 sao ta :rolleyes: Hehehehheheh
(.)
TÍCH CỰC
5 năm
@pond1597 ko rành bác ơi, ko có nfc, có tiếng Anh
so hai con này thì nhìn sơ cũng thấy con Miband 4 ăn đứt con Fit e của Samsung rồi 😁
boykisslove
ĐẠI BÀNG
5 năm
nói chung sản phẩm cũng cần người khen, kẻ chê.
Nhưng những người nhảy vào chê cũng chả nhìn nhận được cái mẫu chung để mà chê, ở đây nó là phân khúc dưới 1 triệu
Ai chả biết các em smart watch nó phải pro hơn ntn, nhưng giá tiền nó cũng đắt chứ rẻ đâu
Như mình, mình tập HIIT ở nhà, chẳng nhiều tgian để chạy bộ hàng ngày như các bạn khác, với lại mình cũng chẳng care mấy phần nhịp tim trong khi tập vì mình tập nhiều mình biết sức mình đến đâu, gia tăng hay giảm bớt, chứ cũng k đến nỗi cần sự phân tích quá sâu, tương đối là được 😁 với lại mình cũng xác định mình k giành hơn kinh phi hơn 1 triệu cho sản phẩm này. Nhưng dù sao cũng đồng ý với nhiều bạn là cần có thêm độ nhạy màn hình khi xoay cổ tay cũng như độ tương đối trong cách tính toán nhịp tim (dù mình k cần)..
Và nhìn sơ sự so sánh của 2 em, mình sẽ chon em MiBand 4
long lũ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc mua 1 em mi band 4 xài
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
quan trọng là chất lượng cảm biến thế nào thì ko thấy
ZEX
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác Mod nên so sánh thêm với em Honor Band 4 nữa. Cũng cạnh tranh không kém nhé.
So Fit e với Band 4 thì Fit e làm gì có cửa. Nhưng Fit thì có lẽ hợp để so sánh hơn.
Loanh quanh một củ tất nhiên là hàng nobox nhưng cảm nhận ban đầu là ngon. Cảm biến nhịp tim không sai lệch quá nhiều so với Apple watch. Bơi lội thoải mái. Tuần trước đi biển ngày bơi 2 lần biển và bể bơi. Ko vấn đề gì. Phải cái pin cũng chỉ loanh quanh 1 tuần thôi.
@Ngocdathym1512 Miband 3 đo lệch so với máy đo nồng độ Ôxy trong máu có hiển thị nhịp tim kẹp ngón tay từ 1-2 nhịp có lúc đúng y chang luôn (Xiết chặt dây vừa phải nằm yên ) . Cảm biến nó không tồi nhưng cái ngon hơn là pin tốt gấp vạn lần Fit e . Tui dùng Note9 đo nhịp tim bằng ngón tay so với máy đo huyết áp chủng cũng có kết quả tương tự miband . Mà miband 2 nó cũng bơi biển tốt rồi đâu đợi miband 4 . Tùy theo nhu cầu và theo Gu thôi. ai thích thì mua không thích thì thôi . heheheheheheh
@pond1597 😁 Mình đâu có bảo miband không tốt đâu mình đang nói về cái con mình đang đeo mà :D pin thì cả Fit và Fit e đều không có cửa với band 4. Nếu so về giá bán niêm yết thì đúng là fit e và band 4 cùng mâm nhưng nếu so về giá thực mua thì Fit cũng có thể mua được với giá cao hơn Band 4 một chút (loanh quanh 8-900k) và lúc đó so Fit với Band 4 thì nó công bằng hơn :D
Hayoja
TÍCH CỰC
5 năm
@Ngocdathym1512 Cho hỏi Fit tầm giá đó mua ở đâu vậy bạn?
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@Ngocdathym1512 Miband 4 xách tay nội địa bữa mua có 470k,hiện tại sau nhập mã cũng cỡ 500k thôi bác , con Fit bác mua 1 củ là giá mềm rồi nhưng vẫn gấp đôi miband 4 sao so được :D.
Mà em Fit bác mua 1 củ ở đâu vậy !)?
peterpan80
TÍCH CỰC
5 năm
bản nội địa có full tiếng anh ko vậy các bác? thấy rẻ hơn gần 300k (1/3 giá rồi)...
sau này up lên tiếng việt được ko nhỉ?
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@peterpan80 Được, như nhau cả
peterpan80
TÍCH CỰC
5 năm
@wtf9999 thank bác...
Hà Beo 27
ĐẠI BÀNG
5 năm
Fan Samsung nhưng cho Mi Band4 10đ
eviewstata
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm nhận cá nhân sau gần 3 ngày trên tay mi band 4 (e dùng mb 3 gần 1 năm r).
Ưu: màn hình có màu nên đẹp hơn hẳn mb 3; có nhiều hình nền để lựa chọn; dùng được dây với mb3; độ sáng cao hơn, ra đường dễ nhìn hơn; nhiều chức năng hơn: chỉnh nhạc, tăng giảm độ sáng, có đặt pass truy cập nếu tháo vòng ra khỏi tay,...;
Nhược: cảm giác vuốt ko đc rơ như mb3, có thể do tay e dạo này ra mồ hôi nhiều; đếm bước có chút delay so với mb3, chưa có TV, cái này bản quốc tế cũng chưa có, hi vọng là firmware sau sẽ cải thiện; pin từ lúc nhận đến giờ tụt từ 40% còn 12% sau gần 3 ngày (đợt mua mb3 cũng bị tụt nhanh lần đầu), hi vọng sau đó sẽ ổn hơn; vẫn phải tháo ra để sạc.
Nhìn chung thì e thấy đáng để nâng cấp :d
bao tiền đấy bạn
MỚI MUA 300K ĐƯỢC BẢO HÀNH QUỐC TẾ 3 NĂM .
danhsonkbt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SAIGON123456789 Làm sao đ kích hoạt bảo hành vậy bạn
@danhsonkbt MUA BÊN LAZADA NÊN TỤI NÓ TRUNG GIAN BẢO HÀNH ,CÓ LỖI GÌ CỨ GỞI VỀ TỔNG KHO TỤI NÓ .
nguyenvuvtt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm qua mình factory reset miband 4 giờ nó cứ hiẹn ra thế này. Bác nào biết chỉ dùm nhé. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019