So sánh quay video: iPhone 11 Pro và Galaxy Note 10+
vitaminSea
1 nămBình luận: 362
Kahng Shift
ĐẠI BÀNG
1 năm
Quay video trên Note10 vẫn bị rung out nét nhẹ khi di chuyển
iphone thật màu, ám vàng, tối thui, rung như bú thuốc lắc.
Note còn phải cắt giảm nhiều tính năng mới mong bằng iphone đc
@Canon100is Đúng note còn phải cố gắng rất nhiều mới theo kịp DR của iphone
@Canon100is Dân xài iPhone nó lạ lắm miệng thì thích đơn giản dể xài mà toàn phải edit lại các kiểu cho giống ng ta
@tinhcmnte Đơn giản để xài bao gồm đơn giản để edit. Chứ cháy sáng hết sạch thế kia thì edit bằng mắt.
@xaxkilloxax OK vậy rồi edit chỉ nữa
@tinhcmnte Bãi cát màu hồng nên éo cần edit, bầu trời bị lóa sáng nên cũng éo cần edit
Đúng là ông iphone rung phần phật thật 😆
@duyluan App tinhtướng.vn giờ toàn bị lỗi này thôi. Fix đi Luân ơi 😆
mi mix 2s, dùng youtube Vanced
winzinzu
ĐẠI BÀNG
1 năm
không biết đây là ở đâu à mà nói note 10+ hơn, iPhone là nhất nhé.
Ngon quá
migoisaigon
ĐẠI BÀNG
1 năm
Anh em cho hỏi, mình tính mua iphone 11 pro max 256Gb mà tại sao bên mỹ giá cỡ 29tr mà ở Singapore cũng là Apple Store mà sao giá 34tr lận anh em nhỉ?
duyminh1078
ĐẠI BÀNG
1 năm
có 1 điểm khác biệt nữa là, quay camera trước iPhone và Samsung ra 2 hướng ngược nhau 😃
nybinh
TÍCH CỰC
1 năm
Tóm lại là cái nào cũng tốt, chủ yếu là có tiền mua hay không thôi. Còn có tiền cứ mua cả 2 về để có ai chê cái này cái kia mình đều nói được. Haha! Nhưng cái chống rung của Note10 nhìn ghê thật.
Khuongnd213
ĐẠI BÀNG
1 năm
Samsung đỉnh vậy?? Mà tui thích Iphone hơn
ruacon86
TÍCH CỰC
1 năm
Hình như là ảnh chụp và quay cam trước mấy con sam nó bị ngược hay sao á,thử trên con s10 rồi,mấy con Xperia thì bình thường
tyhn
CAO CẤP
1 năm
@ruacon86 đúng con sam nó bị ngược khi quay bằng cam trc bạn ạ, còn iphone thì ko bị
ruacon86
TÍCH CỰC
1 năm
@tyhn Mấy con máy tàu với sam nó điều bị ngược cam trước hết,có lần review sản phẩm bằng cam trước sam trời chữ nó bị ngược hết trơn,ko hiểu sao thằng sam nó lại làm vậy nữa
Hình như chú này mới học qua quay phim cơ bản thì phải, ip hơn hay thua thằng ss thì k nói.
Nên rút kinh nghiệm nhé
vlgiang25
ĐẠI BÀNG
1 năm
Apple vẫn luôn bỏ xa về phần cứng cũng như phần mềm so với các hãng khác. Apple luôn tốt nhất, đắt nhất, xịn nhất cũng như nhiều vụ cháy nổ nhất và cũng nhiều người chết cũng như bị thương nhất trên thế giới.
Iphone cho ảnh tối nhưng chi tiết hơn.
Note kéo sáng cao nên có nguồn sáng sẽ bị chói mất chi tiết
taosung
TÍCH CỰC
1 năm
Diễn đàn công nghệ mà nhiều người vẫn cứ thấy ảnh sáng hơn là khen buồn cười thật. Tuyên bố luôn quay video iPhone là ngon nhất trên smartphone tính tới thời điểm hiện tại
@taosung Thì đúng là sáng hơn thì vẫn là hơn, mà người dùng phổ thông chắc éo quan tâm đến DR hay WB bác ạ
Ip chân thực gì mà vàng khè đen thui. Sam sung thì ảo lòi nhưng đẹp. Đi chụp ảnh cho mẫu, mẫu nhận ảnh đẹp hây chân thực các bác?
ttnp
ĐẠI BÀNG
1 năm
Sao không thấy nói về khả năng chống rung nhỉ. Thấy vừa chạy vừa quay thì SS ổn hơn
Nhìn sam nịnh mắt vãi
Các bác thì không biết sao chứ em lại thích cái màu của Iphone
Hungtvvt
TÍCH CỰC
1 năm
Bây giờ người ta thích sống ảo nên chuộng ảnh sáng và mịn da
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019