Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh tai nghe tai nghe AKG K430 và Sen HD202 II để nghe nhạc Rap, Nhạc Vàng

lamlinhpro
28/3/2017 2:51Phản hồi: 7
Như tiêu đề hiện em đang phân vân 2 con này mục đích chủ yếu là nghe nhạc vàng, nhạc rap. em thích bass sâu. nhưng em chưa từng nghe thử 2 con này nên không biết sao nữa. mong mọi người tư vấn giúp em ạ.
tai nghe AKG K430 & Sen HD202 II
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ha_thuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thứ nhất hai giòng nhạc bạn nghe ko liên quan đến nhau nên mình khuyên là bạn nên mua cả hai. Vì hai con này chất âm mỗi một con chỉ phù hợp với một loại nhạc của bạn. AKG K430 cho giòng nhạc vàng là quá ổn chất âm mượt mà trong trẻo chi tết nhất là âm cao mềm không chói gắt. Trung âm đủ ngọt thể hiện đúng giọng ca sĩ chỉ hơi thiếu độ dày. Bass dòng AKG nó cứ mềm mềm nhiều người cho rằng thiếu bass nhưng nghe kỹ thì ko hề tí nào vẫn đủ lực đử độ sâu. Còn riêng con HD 202 thì hợp với mấy giòng điện tử kia, bass nó nghe mạnh hơn. nhưng chất âm cứ đều đều ko gây ấn tượng. nói chung là mình đánh giá cao con AKG hơn. mà hai con này giá cũng chênh nhau nhiều mà.
lamlinhpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ha_thuong
Bác ơi s bên viễn thông a họ bán cái k430 có 590k. . không lẽ cửa hàng lớn vậy mà bán hàng fake s bác?
@lamlinhpro
2 năm trước mình cũng mua con k430 ở viễn thông A với giá là 1.250.000 mà không biết sao nay nó giảm kinh thế, trong khi mấy cửa hàng khác cũng giảm mà không tới mức thấp xủn như vậy @@
lamlinhpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuvu13646
E nge thử thì tệ lắm e phán ngay nó bán hàng fake
AKG 430 chất âm gần giống AKG 420 em đang dùng, tiếng tối hơn tý! Riêng em AKG 420 tiếng chi tiết, bass và treble theo em rất tốt, bass đủ, nảy và gọn, treble long lanh, còn mid thì mỏng quá, không phù hợp nhạc vàng đâu. Ai thiên nghe mid, vocal, bolero, nhạc vàng các kiểu thì chọn ATH phù hợp hơn
lamlinhpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thanhtranghtkt
Nấy con sony dòng zx hay xb hợp k bác
loa.com.vn
TÍCH CỰC
7 năm
mời bác qua Loa.vn thử em HD 202 II nhé, nghe tuyệt vời trong tầm tiền luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp