Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh thông số giữa Note 9, S9 Plus và iPhone X

MinhTriND
10/8/2018 2:2Phản hồi: 322
So sánh thông số giữa Note 9, S9 Plus và iPhone X
Cấu hình tuy không nói lên tất cả nhưng có lẽ đó cũng là thông tin mà các bạn muốn biết, để xem Note9 mới có gì để đấu lại so với những đối thủ khác trên thị trường, ít nhất là về mặt số liệu. Trong bảng so sánh dưới đây là một vài điểm nâng cấp về cấu hình và tính năng giữa Note9, người anh em S9+, One Plus 6iPhone X, mời các bạn theo dõi.

322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
Cấu hình không bao h là thế mạnh của nhà táo
@magic.flame Anti ko dùng bác ah, họ căn cứ vào thông số để kết luận. Tuy nhiên họ lại ko hiểu j về ng tắc hoạt động của sp os nên kết luận của họ trật lất. Trên thực tế ad ngốn ram và nặng hơn do dùng cơ chế đa nhiệm thật. Còn ios dùng cơ chế pause apps. Các tiếp cận ios thực tế hơn vs ng dùng, ít hao pin hơn và giữ cho máy nhẹ hơn ad. Bác ko cần đa nhiệm kiểu máy tính trên smp vì màn hình bé. Ví dụ là ko thể vừa dùng pts vừa trả lời email như trên máy tính. Nếu làm việc nghiêm chỉnh, hãy tìm 1 chiếc máy tính chứ đừng trông mong smp thay dc máy tính😃
@Barbatos vâng, thì chỉ có anti mới đi bình phẩm phê phán thôi. mấy con cổ lỗ sĩ đời iphone 5s đến giờ không biết còn mấy con được chạy, mấy con được update phần mềm. và con 5s chạy 11 hơi chậm tí nhưng vẫn đủ dùng facebook, chụp ảnh, checkmail, lướt web. hi vọng lên 12 chạy ngon thì lại quá tuyệt 😁
Nói chung ở iphone cái gì cũng gọi là đủ dùng, chả ham hố cấu hình tè le rồi pin thì tụt, thật sự đợt em dùng song song 2 con X và PX 2 XL, cứ quen cái kiểu ios là dùng xong vuốt home, sang con pixel 2 xl pin tụt hơn cave tụt quần 😃)
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos Dùng ít app ko sao nhưng dùng nhiều là có sao đấy,
Cũng có rất nhiều vụ ip bị lỗi này nọ nhưng có ai nói hay than phiền gì đâu, đên khi báo chí bung bét ra thì lúc đó mới vỡ nở thì ra rất nhiều người dính nhưng ngậm bồ hòn thôi
Còn nữa, khi trc chíp A còn yếu hơn bên android thì ifan nói quá mạnh ko cần thiết trên di động, nhưng vài năm sau chíp A vượt trội hơn chíp trên Android thì họ tung hô ,ca tụng và chế giễu các hãng khác trên khắp diễn đàn ,kể cả việc nói so sánh vs các thế hệ ip vài năm trc ra so sánh để nâng cao tầm giá trị chip A
Và rồi bây giờ tới bộ nhớ ram cũng nói nhiều để làm gì, dùng ko hết, nhưng tới lúc so hiệu năng ,đa nhiệm thua kém hơn thì quay ngược lại nói mở làm gì nhiều app, ... ...........và rồi lịch sử sẽ lặp lại thôi
Bản tính của mấy đứa cuồng đú bẩn là tự nhổ ra rồi liếm lại mà, đáng ghê tởm và khinh bỉ
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@Thanhh Đạtt Mình thấy flagship lúc nào cũng ram khủng mà vòng đời cũng ko dài
nếu đc vẫn chọn ipx + Q20 thôi :v
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@Thực Tế Bạn tục thiệt 😃
@Dung.5923 avatar kì quá 😔
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@Thực Tế Haha. 6 năm chưa đổi ava đó bạn 😃
@Thực Tế Hế nhô :d
Bacutri
TÍCH CỰC
6 năm
Mỗi người một vẻ mười phân vẹn mười 😃
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Bacutri Muốn có trải nghiệm tốt nhất xin hãy chọn...
@Bacutri Nói thật mấy con flagship tầm này chỉ test đọ cấu hình cho oai xem ai hơn ai thôi, chứ thông số với chả cấu hình ...hiện tại của mấy em này là thừa dùng rồi.
Có vẻ như tôi đến Hơi sớm 🆒
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Hồ Tiến Thọ Không sớm lắm đâu ae
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@Hồ Tiến Thọ Bạn trở lại đc rồi 😃
Thực sự thì tụi xiaomi có thể làm tốt hơn các sản phẩm đó với giá bán chỉ bằng 1/3. Bạn có thể mua iphone x hay note 9 như một bài test kiểm tra độ n.g.u cũng được. P/s: Các ifan lẫn samfan đừng quote tôi, chả mấy khi tôi có cơ hội đá đểu cả hai. 😆
@hoa su nha nang Không sao. Như bạn nói thì đa số các tỷ phú, siêu sao, diễn viên, cầu thủ đều ngu hết. Vậy mình thà ngu giống họ còn hơn khôn giống bạn và lũ khựa
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hoa su nha nang Để tạo ra được 1 sản phẩm tốt thì ngoài phần cứng phần mềm cần tạo ra lòng tin nữa ae ơi
@hoa su nha nang Thế m nói xem xiaomi đã đi đầu nhiều thứ từ phần cứng đến phần mềm chưa b hay chỉ chạy theo(Đặc điểm của đa số smart phone TQ)? Cái tốn thêm nữa để các flaship độn giá cao của Apple và Samsung là chi phí để các kĩ sư nghiên cứu làm ra các tính năng mà các sp khác cũng chưa có ngay đc.
Ví dụ b nghĩ face id đơn giản nghĩ ra cái đã áp dụng đc ngay sao, họ đã nghiên cứu cả vài năm mới ứng dụng vào máy để thương mại. Còn cái Spen để giúp nó nhận 4096 lực nhấn từ thời note7 2 năm trc thì cái màn hình của nó ko phải là đơn giản.
Đấy là mình ví dụ qua cho b dễ hiểu chứ 2 hãng đó còn làm nhiều hơn vậy, chính những sự sáng tạo, nghiên cứu cái mới thì giá nó lại càng độn lên. Chứ k như vậy thì ai cũng nghĩ như b thì cái doanh số flaship mấy chục triệu máy của mỗi hãng lấy đâu ra? Rồi bạn xem mấy hãng kiểu như xiaomi bán máy cao cấp giá rẻ có công bố doanh số bán máy k? Hay chỉ công bố mấy máy 3-4tr?
kenny9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoa su nha nang Nó chỉ rẻ khi nó chưa có thị phần. Không ai làm không công. Khi mấy mấy tàu giá rẻ nó chiếm đc thị phần thì các thánh được dùng hàng tàu giá mỹ. Giấc mộng trung hoa chưa bao giờ dễ đến thế. Copy và dùng tiền và nhân lực bóp nghẹt các tập đoàn khác
Sáng nay cầm trên tay Note 9 ngồi săm soi trải nghiệm thử xem có phải xưa giờ mình quá khắt khe với SS hay không. Sau 1 hồi phát hiện ra vấn đề lâu nay mình không để ý là 2 cái viền đen 2 cạnh nó dày vãi l. Chẳng qua bẻ nó cong đi thì ít để ý. Công nhận SS giỏi, tiêm vào đầu người dùng được cụm từ VÔ CỰC hay thiệt.
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@thanh_nhan Not for sale 😃
@thanh_nhan Nói thế thì tôi chịu.
Sau 1 hồi phát hiện ra vấn đề lâu nay mình không để ý là 2 cái viền đen 2 cạnh nó dày vãi l. Chẳng qua bẻ nó cong đi thì ít để ý. Đang nói màn hình cong và viền dày...
Rồi câu kết luận thì lại thế này: Công nhận SS giỏi, tiêm vào đầu người dùng được cụm từ VÔ CỰC hay thiệt. mà bẻ lái được thì thua luôn.

Chỗ xanh bên dưới là bạn viết.
Infinity display là cái tên thương mại đặt cho tất cả các màn hình smartphone của SS có tỷ lệ màn hình là 18.5:9 mà thôi.
Tôi kết luận từ 2 dẫn chứng trên mà tôi nêu ra đó. Trong phần quảng cáo bạn đưa ra bạn đọc thế nào hiểu thế nào là ở bạn. Còn tôi thì hiểu SS's Infinity display <=> Apple's Retina nên tôi không quan trọng mấy từ mỹ miều mà 2 hãng này đang tung hô.
@Dung.5923 Đúng rồi bạn. má 1 số thằng cứ nghĩ nó là cái gì ghê gớm, bí mật tuyệt đối như tài liệu hạt nhân quốc gia không bằng. Nó có mức độ nhưng nếu kỹ quá, không ai được tiếp xúc, đánh giá thì lấy ai lên bài cho mà PR, truyền thông, traning sale các kiểu... Mà Vật Vờ nó còn lên video hàng chính hãng luôn rồi kìa.
kenny9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Barbatos Xiaomi , nokia , huawei , oppo làm màn cong đấy. Toàn tấm nền ss sản xuất. Hay con mắt cũng mọc tai thỏ rồi nên không thấy
BLHT1111
TÍCH CỰC
6 năm
1250 trump
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@BLHT1111 Not Not nha, Bác Trump dùng Ip nha
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@BLHT1111 1 bước tiến vượt bật về giá 😃
nanokin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tất cả so sánh đều khập khiễng. Thank. I love Xiaomi( sv)
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@nanokin Xiaomi cũng là Táo mà là Táo Tàu nha
@nanokin Đúng rồi. I love you 😆
quan trọng nhất 1 thằng có bút thần, 1 thằng thì có cái màn hình thôi mà cũng phải làm cho nó khuyết tật 😆
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoang_HaoMinh Ko khuyết thì khác gì mấy anh tàu đâu 😃
@Hoang_HaoMinh Vì nó thần nên ss giữ mà dùng trong khi cái khuyết thì ng ta sao chép ào ào. Cây bút mua lẻ có 20 usd vậy mà dòng note vs dòng S chênh nhau hơn trăm bạc, đủ biết là hút máu cỡ nào rùi😃
@Barbatos Sao chép cái dễ thôi chứ sao chép thế c.h.ó nào đc cái bút hả ông 😃)
@Barbatos mua lẻ thì giá còn đắt hơn cây bút khi đi cùng máy, vậy là còn hút máu ác liệt hơn nữa
iPhone mà so sánh thông số thì lúc nào cũng thua các điện thoại Android 😁
@WesleyNguyen1411 Cấu hình điện thoại giờ như laptop rồi
@WesleyNguyen1411 Mà ko biết thua cái gì của con khỉ nhể 😃
@Điệp Dandy Vậy nên em mới thắc mắc 😃)
@minhthanh255 Đúng rồi bác, làm dc nhiều việc lắm rồi
One Plus 6 ngon nhất trong cả đám
.
.
.
Nếu xét về giá!
@mystogann0 Thì có bao giờ cầm cái 1+ nào bao giờ đâu mà biết nó cấu hình thế nào 😁 Thêm nữa thì so sánh 3 dòng kia cũng chả thấy được cái gì vì phần cứng khác, phần mềm khác. Thêm nữa các hãng công nghệ của Trung Quốc nó được chính phủ hậu thuẫn rất tốt nên các hãng Trung Quốc cứ mặc sức phá giá. Nhưng cái câu "tiền nào của đấy" của các cụ đến bây giờ vẫn đúng.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@quangloc999 Onplus 6 được cái bịp là giỏi
@Dzhuy Nó ăn ko ăn hỏng cái gì của b mà nói nó bịp. Xàm vừa thôi
@Dzhuy Bịp cái j? Thằng 1+6 chỉ có điểm yếu ở âm thanh, những thứ còn lại nó đều thuộc hàng top cà
Sung thích nhất là ăn kèm với nem .. Chỉ vậy thôi.. Còn Táo để dành tráng miệng
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Bão Sài Gòn Trả đĩa bay cho về này
😃
@KIẾM PHÁP Nhìn tếu vãi 😃)
@duckvy Giờ mới cho đặt hàng mà b đã bảo lỡ mua??? 😃))
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@KIẾM PHÁP Haha 😃
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Điệp Dandy Hì.
Sao ko so với xz2 pre, u12+ nhỉ?
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Hero of Newage Cũng chung chip 845 hết mà, chán phèo
Flazh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn thích Note9 vì cái bút
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Flazh Thích bác này oy
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@Flazh Thì note cũng chỉ có mỗi cây bút 😃
saunho86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ram gấp đôi nhưng hiệu năng chắc chỉ hơn chút.
@crazysexycool1981 Thì mình cũng nói cấu hình đâu, nhưng bạn có nhân thấy khoãng cách giữa s7 với ipx không? Còn trên mạng mình toàn thấy s9 cho ipx hít bụi. Chưa kể là s9 chưa tắt hoạt ảnh.
@nguyenanhsang050189 S9 cho iPhone X hít bụi cơ đây, thôi chú GG cho anh vài cờ nhíp coi cho vui nào!
@nguyenanhsang050189 Bác này nói chuẩn, đêm qua em cũng mơ như vậy nhưng tiếc là đời ko như là mơ.
@nguyenanhsang050189 Điều này chắc chỉ Samfan mới tin thôi, mình ko phải iFan nhưng cũng thấy khó tin điều bạn nói 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
Đợi tháng sau so sánh thì chuẩn hơn
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@trainoitrull Chuẩn bác ơi, khi đã biết toàn bộ thông số kỹ thuật đằng sau
@trainoitrull Đợi tháng sau có mà sml à!?! Tranh thủ được tháng này thôi?!
@QuanLyNhaNghi Cuối tháng mới bán thì tranh thủ dc mấy, lúc đó lộ hàng xi rồi là xong
Apple thông số luôn thấp..chất lượng trải nghiệm luôn cao..Samsung thông số cao chất lượng và trải nghiệm thấp tè 😃
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Cho xem lại nha bác
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Trải nghiệm người dùng là cái các hãng ko ăn gian đc 😃
@uochuý1489Quốc Huy 😃))
luker
TÍCH CỰC
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Thùng rỗng thì thường kêu to mà hehe
xem cái RAM của iPhone X buồn cười vãi. 3GB cân tất cả. IOS vô đối rồi
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@quangkietkp5 Chưa thấy iOS lỗi hả bác =))
@Dzhuy IOS thì cho cùng nó cũng là 1 hệ điều hành mobile, đã lad hệ điều hành thì thằng nào chả lỗi. Cái hay của IOS là phần cứng không cần đua với Android và vẫn mượt.
@Dzhuy Lỗi thì từ ios6 tới giờ cũng tá lỗi đấy, nhưng vấn đề là ai nhiều hơn? Ai ổn định hơn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019