So sánh thông số kỹ thuật: Mua xe bán tải chọn Ford Ranger, Toyota Hilux hay Isuzu D-MAX?
Tuannph
2 năm trướcBình luận: 112Lượt xem: 22.525
Ở Việt nam chủ yếu mua bán tải để vừa chở hàng vừa cá tính, lấy le, off road giải trí nên Toy không được ưa chuộng. Ở Thái mua bán tải để làm việc, ở Trung Đông để đi ra được khỏi sa mạc thì Toy làm trùm
Mua 1 chiếc xe mà dùng có phân nữa họa may lắm mới chở đồ ở thùng sau, bán tải mà toàn chạy trong phố được cái có gầm cao không ngập nước. Tên gọi là bán tải mà cứ nghĩ nó là sedan hạng sang cool ngầu, à mấy ông có tiền thì cứ tiêu còn tui không tiền nhưng cứ thích nhận xét đấy.
@quangvu313 Thường thì những thanh niên đi “trộm chó” cũng hay nhảy dựng lên khi ai đó nói động đến lắm. Những người đi đứng đàng hoàng họ chả bận tâm vì đó ko phải là họ ^^
@tigerosxpro Đồng ý với bạn. Nhưng cũng cần nói thêm là cái xe và việc mua cái xe đó cũng có liên quan đến tính cách của chủ nhân.
@dualshoсk Tào lao, tui mua bán tải vì cty tôi cần chở hàng,mà xe tải thì gần như cấm tất tần tật đường rồi, suv cho ha sàn chở như bán tải đi...mua suv di mua éo gì bán tải??10 xe bán tải thì có đến 8 xe mua phuc vu cty trong viec chở hàng rồi...kg vì chở hàng thì chẳn ai mua xe chở lợn cả...thông não tí đi...
@tigerosxpro Tôi nói là đa số, nghĩa là vẫn có số ít chạy hẳn hoi đàng hoàng. Nhưng chỉ là số ít so với phe chạy láo. Bán tải chắc chạy láo ngang với hội taxi ấy.
Ranger ở Việt Nam là số 1 gấp 10 lần doanh số 2 thằng kia cộng lại
@trungkakadn Nhưng so với ĐNÁ nó đứng bét bảng, 2 thằng kia thứ 1 & 2
@phamlong Qua Mẽo thì thằng Toyota với Isuzu hít khói cho thằng Ford
@trungkakadn Bữa mình có đọc bài báo hilux 2018 ko đạt tiêu chuẩn khí thải gì đó nên ko dc nhập vào mỹ thì phải
@thaitrieu Hilux , Innova, Fortuner là những dòng xe dành cho thị trường nghèo không được bán tạI MỸ
@thaitrieu Hilux dành cho thị trường ĐNÁ thôi bác, bên Mẽo có Toyota Tundra và Tacoma ngon và đẹp hơn vạn lần Hilux.
Thích Ford nhata
Ở VN mua bán tải để chạy như xe hơi chứ cái thùng ít khi sử dụng nên Ranger là trùm rồi. Các nước khác trong khu vực họ coi bán tải như xe tải nên Hilux với D Max được chuộng hơn chứ ở VN 2 xe đấy ế chỏng ra
Đèn Ranger bản cao nhất là Hid (xenon), ko phải Halogen Ad nhé! Đã check thực tế 😃
Isuzu D-MAX tiêu chuẩn Euro 4 . Thế 2 thằng còn lại thì Euro mấy ?
Ford ranger thôi
nhìn Ford thì thích, mà bảo hành bên hãng thì ăn hành nhiều quá, nên em cũng sợ
Thấy dmax 1.9 4×2 AT là ưu việt nhất , mà có điều design qa' xấu , người việt mình mua xe ưu tiên đẹp trước nên isuzu tạch
Viết bài ghi con Hilux công nghệ đèn pha LED vậy mà chụp cái ảnh xe thì vẫn là bóng Halogen là sao nhỉ
@LEHUYEN Bản đó là bản thấp nhất, bản full thì mới có pha led, có lẽ thớt viết bài hơi ẩu nên ko kiểm tra lại.hihi !
@thaitrieu Thớt TT thì nổi tiếng rồi. Hôm bữa xem con Jupiter FI GP đời 2018 mà vác cả ảnh máy con bình xăng con đời 2010 thần thánh vào bài. 😁
Thực ra Nissan Navara ngon hơn hết 😆)
Tôi đã lái Hilux và Ranger khoảng 5 năm, nếu ai mua máy ngon khoẻ thì chọn Hilux, ai thích đồ chơi, option tí cho sang mồm thì Ford. Isuzu thì chưa lái nên k ý kiến
VN thì ưu tiên ford thôi. Thông số kỹ thuật phiên bản mới là đứng đầu danh sách...
Vẫn là tiền nào của ấy. Riêng em kinh tế eo hẹp nên năm nay em gắng cưới em Dmax 1.9 4x4
tại sao lại không có e Colorado ta, thấy rất nhiều người mua em nó
1 phiếu cho isuzu,bán tải chạy công việc nên cần bền.vận hành tốt là đc.tiện nghi thì có thì tốt.ko có ko sao.
ngầu quá
Riêng bán tải thì ở VN này Ranger hiện vẫn là vua, còn lại theo mình Chev thiết kế cũng rất ấn tượng. Các xe nhật rất chậm trễ trong việc thay đổi tư duy thiết kế và trang bị cho xe bán tải.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.398 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.671 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156