So sánh thông số X-Pro2, X-E2s và X70 với các máy đời trước. Đâu là sự lựa chọn của bạn?

Gia Tường
15/1/2016 11:46Phản hồi: 40
So sánh thông số X-Pro2, X-E2s và X70 với các máy đời trước. Đâu là sự lựa chọn của bạn?
X-Pro2, X-E2sX70 là bộ ba máy ảnh mới nhất mà Fujifilm giới thiệu trong sự kiện Fujikina sáng nay. Vậy X-Pro2 khác gì so với X-Pro1 và X-T1? X-E2s khác gì so với X-E2 và X-T10 và X70 khác gì so với X-100T? Những bảng so sánh giới đây sẽ cho bạn biết sự khác nhau về thông số, giá bán và nhiều yếu tố khác giữa các thiết bị này so với các đời X-Camera trước đây

*Lưu ý: X-Pro1 và X-E2 đã ngừng sản xuất và bán ra bởi Fujifilm. Mức giá trong bài là giá tham khảo ở các trang bán hàng lớn, đại lý Fujifilm chính hãng bao gồm BHPhoto&Video, Adorama và Amazon

1. X-Pro2 hay X-Pro1 hay X-T1?
1 fj.jpg

X-Pro1 là một chiếc máy đặc biệt đối với Fujfilm vì đây là camera đầu tiên của dòng X-serires có thể thay được ống kính và cũng là chiếc máy ảnh không gương lật thay được ống kính đầu tiên của hãng. Sau 4 năm phát triển, X-Pro2 được ra mắt để thay thế cho X-Pro1 với phần cứng hoàn toàn mới và mạnh mẽ nhất trong những máy Fujifilm X-camera. Trong bài, mình có so sánh chung với X-T1, là chiếc Mirrorless cao cấp nhất của dòng X-T

So sanh X-T1 , X-Pro2 , X-Pro1 tinhte.png

2. X-E2s khác gì X-E2 và X-T10?

3 fj.jpg

3. X70 hay X100T hay X-T10?

2 fj.jpg

Quảng cáo

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrd213
CAO CẤP
8 năm
Đang nhắm e X-E2 chơi Tết, hy xọng ra X-E2s e kia sẽ giảm giá 😁:D:D
Ghost_suol
TÍCH CỰC
8 năm
@mrd213 Hehe, X-E2 có update FW 4.0, gần như là các tính năng giống Xe2s hết á bác. Ko thấy điểm khác luôn. Nhưng mà e rằng là X-E2 2nd mới giảm giá, chứ máy cửa hàng chắc sẽ ko giảm nhiều nữa đâu vì X-E2s giá cũng còn cao hơn X-E2.
kemkem87
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy là Xpro2 là thay đổi đáng kể nhất, chip mới, cmos xtrans 3 😁 đợi review xem sao
X-pro 2 quá đỉnh với chip xử lý và cảm biến mới. Giá thì hơi căng, chắc phải chờ thêm ít thời gian nữa mới cố được.
linhatm
TÍCH CỰC
8 năm
chưa có kích cỡ dài rộng của máy hả bạn chủ, quan tâm nhất kích thước của con x70 có đút túi dc kg.
myisyour
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mod có lầm không XE2 có wifi mà
con X-E2s có vẻ ngon, mà con đó giống nâng cấp (về thông số) của con X-T10 hơn
Bác chủ thớt sửa lại phần tốc độ chụp của X-T10 đi. Có 1/32000 màn chập điện tử.

Nói chung là XE2S là như nhau, kiểu dáng khác nhau, giá same same. Nhưng phần Buiild và cảm nhận cầm nắm, ngắm...vẫn thua X-T1.
Tiếp tục ôm XE2 ngồi chờ XPro2 xuống giá giông XPro1 bây giờ 😁
melody23
ĐẠI BÀNG
8 năm
tiếc là xpro 2 chưa ra bản silver 😔
Em mới mua con X-A2, em mới tập tành chơi MRL với lại tài chính có hạn nên ráng được tới đó thôi. Vẫn ham cái thiết kế cứng cáp của X-E2 hơn! 😁
// TIện các bác cho hỏi sao cái đèn lấy nét lazer gì đó trên con X-A2 lúc lấy nét ban đêm ko thấy nó sáng gì hết vậy các bác??? Trước em xài con PnS Canon thi lúc lấy nét buổi tối nó sáng đỏ như 1tia lazer hay đèn LED gì đó mà, hay cái của em mới mua mà bị hư rồi các bác? 😔
@hadryan kính ngắm điện tử mình lại thấy là 1 cái gì đó cực dỏm trên MRL ==
@dearboy2015 Mình cũng mới xúc em x a2, dùng lens fix 18mm f2, dùng cũng rất hài lòng vì hình ra đẹp, mới vào chơi thì cũng tìm hiểu truóc, chứ thấy x e2 ko biết hơn gì.

Cái đèn lấy nét của nó màu trắng, bác ra vùng nào thật tối, thì nó sẽ sáng để lấy nét
@iloveyoutoo Dc rồi bác, mà em chụp với kit sao thấy hình xấu quá... Ko biết do em gà hay sao nữa @@
Bác có ở SG ko thỉnh thoảng giao lưu chơi?!
@dearboy2015 lens kit thì chụp nó sẽ ko đẹp dc đâu bác, muốn đẹp thì sài fix
Kết luận: Chưa cần nâng cấp từ XT-1 lên XPro-2
Xpro 2 nhìn gấu quá
kemkem87
TÍCH CỰC
8 năm
XE2S ra rồi, giảm giá XE2 để mình xúc thôi 😁
DEMIGOD
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vote e x100T, tại đang dùng, khoe tí hâhha
Nói thật e vẫn mê thiết kế của dòng x100 hơn, mấy con 2016 nhìn ko ổn lắm
Xpro2 bao xấu nhìn như đồ rẻ tiền. Xe2s nhìn đẹp hơn nhìu. Nhưng cứ ôm mãi Crop thế nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019