số shot tối đa của máy ảnh

JamesWaston
29/10/2014 3:54Phản hồi: 14
tớ đang định mua 1 con dslr cũ, tầm 20k shot
nhưng đọc trên mạng thấy các máy dòng cũ chụp 50k shot thì sensor bị gì đó phải không ạ. Không biết số shot tối đa là só chính xác hay tương đối và nó nói lên điều gì ạ?
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mọi thứ chỉ là mức tương đối, ko có gì là chắc chắn 100% cả. dù số shot ít nhưng ko biết cách bảo quản hoặc rơi rớt cũng như không!? cách tốt nhất bạn có thể làm là chọn cho mình 1 cái giá theo khả năng kinh tế . dĩ nhiên máy càng pro thì càng tốn tiền .
thứ 2 bạn chọn máy theo kiến thức của chính mình thu thập, ngay trang tinh te sẽ giúp bạn biết dc dòng máy nào đang hot
thứ 3 nếu bạn bỏ qua lời khuyên phía trên, bạn có thể kiếm cho mình 1 ng am hiểu về DSLR để thị phạm trực tiếp khi mua
DSLR các dòng phổ thông thì tầm 100.000 shot
Semi pro tầm 150.000 shot
Pro tầm 200.000 shot.
Số shot tối đa chỉ mang tính chất tham khảo của các hãng, ko có ý nghĩa gì quá lớn 😃
máy chụp ít cũng chưa chắc gì là còn tốt, biết đâu người ta phơi sáng, quay phim suốt thi sensor giảm tuổi thọ thôi...
Máy bảo quản không tốt thì vài K shot cũng tôi! Máy phổ thông thì 100.000 shot. Tốt hơn xíu thì 150.000 shot. Pro thì 200.000 shot. Số shot mà nhà sản xuất đưa ra là cho màn màn trập trập liên tục ở tốc độ tối đa. Với nhu cầu bình thường không cần chụp ở tốc độ gần tối đa hoặc tối đa thì có những máy số shot chụp hơn khuyến cáo của nhà sản xuất vẫn hoạt động bình thường.
vâng ạ, tớ cảm ơn mọi ngừoi chia sẻ nhé 😃
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này hên xui thôi bạn, đi mua máy chủ là phải qua sát nhiều chi tiết khác, bởi vì số shot còn có thể làm giả mà bạn, có kinh nghiệm thì tốt
Nếu màn chập hư thì đem sửa, đâu có gì nghiêm trọng phải không mấy bác?
@thquocdung Hư như thế nào bạn nói rỏ ra xem!
@12Trần05Hữu96Thịnh Giống như xe không nổ được, mang ra tiệm người ta thay bugi 😃
@starnt em đang dùng D80, 20K shot rồi, gom tiền ăn mấy tháng mới mua được nó. 1 tuần em đi chụp 1 lần tầm 300tấm. ko biét nó có die trước khi em tốt nghiệp ra trường mua máy mới ko ạ (em đang năm2 ạ)
Huyen Quang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thquocdung Nếu máy đời cũ thì có khi không còn hàng mới , tiệm họ sẽ dùng hàng cũ thay vào , dùng được vài tháng rồi lại die . Cho nên theo kinh nghiệm của mình thì nhất sensor nhì màn trập , đã hư thì đừng sửa phí tiền .
ku_tin
ĐẠI BÀNG
9 năm
theo thì k có giới hạn cụ thể đâu :3 nhiều bác sài máy từ thời nào rồi mà vẫn chụp ngon ra hình đẹp :3 số shot chỉ là thể hiện độ tuổi của máy ảnh thôi :3 như con ng ng chết sớm ng chết muộn kkkk có khi máy 1k shot nó thích chết là chết :3 trong khi máy 100k mà nó cứ sống khỏe phây phây kkkk
Đào mộ 1 chút.
Mình đang có 1 cái canon 50d chụp được 142k short rồi mà vẫn chụp tốt.
Liệu có khi nào nó bất tử không các cụ?
Kinh vãi
@ducanhtn2006 E cũng mới mua d80 chụp được 110k shot vẫn chụp đc đây b

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019