Anh em vào xem mình thiếu hoặc dư cái gì, cần mua thêm hoặc bỏ bớt gì giúp mình với nè. Có clip bên dưới anh em xem rồi góp ý giúp mình nhé, cám ơn anh em ;)
2
28
0
thiếu bếp ga, bình ga, giường chiếu gối mền, tủ lạnh, máy giặt v.v...😁😁
2
duchienvu
TÍCH CỰC
mọi thứ khá là đầy đủ. Theo ý kiến của mình, bạn còn thiếu chiếc xe hơi ! thân
1
Mang giấy có hình bác nữa, quan trọng lắm đấy
1
domaianh
ĐẠI BÀNG
ôiii, sướng quá nhỉ, mình thì vẫn công ty làm 😔
3
B L A Z E
CAO CẤP
thiếu partner đi cùng :v
1
betxinh
CAO CẤP
Quá trời đồ chơi
1
Mít Dẹo
ĐẠI BÀNG
bác đem nhiều đồ quá, nên tối giản bớt để thuận tiện hơn. Ra đn có muôn cf giao lưu thì hú e
1
haha mới nhìn 2 cái chảo ,mình tưởng bồ sắp đi hội chợ gia dụng chớ 😁
dẹp ,dẹp hết nha .mua bộ camping cookery ,gồm 2 cái cà mèn lồng vô nhau đc ,với 1 chảo có quai cầm .nấu cơm ,súp ,cháo ,mì tôm ,xào bò gà bacon xúc xích.. vô tư .trạng thái packed thì tụi nó gọn cỡ banh bóng chuyền

miếng dán cấp cứu nhìn lạ quá ,ko biết tác dụng gì .nhưng còn thiếu vài thứ .nếu có tiền thì mua luôn medkit ,còn ko thì ra tiệm thuốc mua lẻ {có thể tận dụng nếu nhà có } :bông ,gạc ,povidine ,urgo {cuộn bự mắc lắm ,mua nhỏ đc rồi ,nếu quấn mà thiếu thì tăng cường thêm băng keo thường }
dầu miên ,salonpas gel nếu có trekking
panadol xanh ,chai cồn {ko cấp cứu thì có thể nướng mực ,hết xảy con bà bảy :D }

kéo :ko cần
pin :mua thêm 1 vỉ 6-8 viên mini để dự phòng cho đèn pin
dao EDC :bỏ cái swiss ở nhà ,đem cái bự thôi

túi 20l để đựng đồ dơ :lỡ mua thì dùng thôi ,nhưng sau này khỏi ,mua vậy thì phí lắm .đem cỡ 6 cái bao nilon coopmart là dư sức đựng đồ dơ ,rác.. .à ,nếu trời mưa ,trc khi vô lều ,nên bỏ hết balo vô túi rồi mới đem vô trong .giày dép cũng tương tự

laptop ,máy ảnh +accessories :nhớ bỏ vô túi chốc sốc .bọc thêm cái bao coop để chống nước .như pin máy ảnh &đèn pin ,diêm ,quẹt lửa ,mình thường bỏ vô 1 vỏ chai thuốc .khỏi lo lỉnh kỉnh cũng như ướt .đem thêm 2 cái bao con cu ,loại OK cho rẻ ,để bọc giày khi đi mưa

nói chung ai cũng háo hức cho lần đầu ,nên hay đem theo gần như cả cái nhà :D .đi vài lần ,sẽ thêm kn ,sẽ biết cái nào cần ,thiếu .chưa kể mỗi camping site cũng có đặc điểm riêng .vd đi mùa khô vs mưa ,vùng núi thì cần rìu ,nhưng chỗ khác thì ko..
gudluck and have great time ;)
1
Má đầu tư dữ
3
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
Mũ 3 giáp 3, balo 3, Pan bác tha hồ chạy bo đi Đà Nẵng
1
Jamesbond
CAO CẤP
Tưởng bác đi Penang chứ. Đi ĐN mà bác mang theo mì ly thì mấy nhà hàng hải sản ế hết.
1
Thiếu mỗi Bác Hồ
1
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019