Soạn tin nhắn Tiếng việt trên máy LG GT505

cunhantrung
26/4/2010 18:58Phản hồi: 7
Sau đây mình xin hướng dẫn chi tiết về phần soạn tin nhắn Tiếng việt.

Soạn tin nhắn trên máy LG GT505 thì có 2 cách: soạn tin theo kiểu thẳng đứng và soạn tin theo kiểu nằm ngang.
Trước khi vào soạn tin theo 2 cách trên bạn cần phải chỉnh một thông số như sau:Bạn vào biểu tượng lá thư ở trên màn hình ->cài đặt ->tin nhắn chữ ->mã hóa kí tự ->bạn chọn tự động và thoát ra ngoài. (Đây là phần để bạn thoải mái khi đánh).
Bây giờ mình xin hướng dẫn bạn soạn tin theo:
Kiểu thẳng đứng: Bạn kích vào lá thư trên màn hình và vào tin nhắn mới. Sau đó bạn kích vào quả cầu ở trên chữ T9 và chọn tiếng việt. Tiếp tục bạn chỉnh cho chữ T9 xuất hiện đèn xanh. (nếu đèn mà không xanh là không đánh được theo kiểu thẳng đứng đâu nha bạn). Àh bạn nên để chữ thường đừng để chữ in hoa nha. Bây giờ bạn ấn vào chữ a ở trên số 2 bạn sẽ thấy xuất hiện chữ a và b bạn hãy ấn vào tam giác có dấu nhọn ở dưới bạn sẽ thấy chữ ă, â và đặc biệt là bạn sẽ thấy dấu sắc. Tương tự bạn hãy làm cho những số khác(Àh bạn nên nhớ là để chữ thường đó nha). Kiểu thẳng đứng này bạn sẽ có thể đánh dấu ơ đầu nữa đó. HIHI.
Kiểu nằm ngang: Bạn kích vào lá thư trên màn hình và vào tin nhắn mới. Sau đó bạn kích vào quả cầu và chọn tiếng việt. Khi bạn bấm xong bạn sẽ thấy trên màn hình xuất hiện các chữ cái rồi chỉ hơi buồn là không có dấu thôi. Nhưng đừng lo mình sẽ hướng dẫn cho bạn.dụ bạn muốn đánh chữ ngày: đầu tiên bạn ấn chữ n tiếp đến là chữ g nhưng khi ấn xong bạn hãy để ý dưới dòng tin nhắn sẽ xuất hiện một số chữ có dấu nữa đó bạn hãy chọn chữ mà bạn muốn nha. Nếu chưa được bạn hãy đánh tiếp chữ cái thứ 3 và sẽ thành công thôi. HIHI.

Mình hi vọng thông qua phần này các bạn sẽ làm được rất thành công về phần soạn tin nhắn.
Và nếu các bạn có câu hỏi nào về máy LG GT505 thì xin hãy để lại cho mình. Nếu mình biết mình sẽ trả lời cho các bạn.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi, ủng hộ bạn, tiếp tục phát huy nha
Ah, mình cài opera 5 dc nhưng khi xài thấy chậm sao ấy, bạn có thủ thuật gì để máy nhah hơn ko?
- mình cũng sử dụng chức năng nhắn tin bằng tiếng việt trên GT505 lâu rùi, nhưng nó có chổ dở:
1) Bị mất dấu của các từ (không tin thì các bạn cứ mở box hộp thư đi hoặc các tin đã gửi coi lại, hoặc soạn một tin nhắn mới rùi lưu nháp thấy liền à)
2) nhắn có vài từ bằng tiếng việt số ký tự được mã hóa nhiều nên sẽ bị chia thành 2, 3, 4, ... tin nhắn, lúc đó tốn tiền gửi ráng chịu hiiiii

- mình sài GT505 thấy Opera 4 chạy nhanh hơn Opera 5.
Opera 5 thấy không tiện khi lướt wap, chế độ phóng to thu nhỏ chủng không tiện, lúc exit cũng khó.
Opera 5 được một cái là có thể ẩn được thanh công cụ lúc đó trở nên trong suốt màn hình được mở rộng hơn so với Opera 4, giao diện Opera 5 đẹp.
Nói tóm lại ở thời điểm này GT505 nên chạy Opera 4 là ngon lành cành đào mặc dù hơi củ hiiii😕
Uh thì opera4 cũg đáp ứng đủ nhu cầu nhưng có cái mới đẹp hơn ai lại ko muốn chứ. Hiện tại mình đang dùg uc web 7, mình nghĩ cái này dùg tốt hơn opera 4
muíc video thì convert như thế nào để nét dzậy bác! hix
duy6678
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao 1 thời gian lục lọi bên khu vực SS:eek: thì mình tìm dc 1 số game tương đối hay và thích hợp cho GT505(đã test),mời ae down về thử😁

Links1 Link2(game bóng đá fifa2010)
Ngoài ra ae nao can them âm lịch thì có đây lun Amlich.zip‎ 😕

Tất cả chỉ việc down về giải nén rồi chép file .jar vào máy ,sau đó vào máy chạy ứng dụng mình vừa chép lá OK

Chúc mọi người thành công;)
Có ai biết cách nhập tiếng Việt máy LG GW525 không giúp mình với? 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019