Sonos Roam chính thức ra mắt: loa Multiroom nhỏ gọn có bluetooth, wi-fi, giá 169$

abuchino
5/3/2021 6:40Phản hồi: 33
Sonos Roam chính thức ra mắt: loa Multiroom nhỏ gọn có bluetooth, wi-fi, giá 169$
Sonos vừa tiếp tục giới thiệu một mẫu loa multiroom di động mang tên Sonos Roam. Đây là mẫu loa nhỏ nhất của Sonos với mức giá chỉ 169 USD. Sản phẩm hiện đã cho đặt hàng và chính thức đến tay người dùng vào 20/4 tới đây.

Sonos Roam có kích thước nhỏ hơn nhiều so Sonos Move (mẫu loa multiroom di động đầu tiên của Sonos), kích thước 6.5 x 2.5 x 2.5 inch và trọng lượng khoảng 0,5kg. Sản phẩm sẽ đi kèm một dây sạc USB và một dock sạc không dây được bán riêng với mức giá 49 USD. Và cũng giống với các loa Sonos khác, Sonos Roam sẽ có hai phiên bản màu sắc trắng hoặc đen.

Sonos trang bị cho Roam công nghệ TruePlay độc quyền nhằm có thể tự động cân chỉnh âm thanh tuỳ vào không gian của phòng. Sonos Roam sẽ có thể phát thông qua WiFi giống như những loa multiroom, loa thông minh cắm điện ở nhà hoặc sử dụng qua Bluetooth khi đi ra ngoài. Khi sử dụng ở chế độ WiFi, Sonos Roam sẽ có đầy đủ tính năng của các loa thông multiroom của Sonos tương thích với các loa Sonos hiện tại và kết nối AirPlay 2, sử dụng nền tảng phần mềm S2 mới với các trợ lý ảo Amazon Alexa hoặc Google Assistant. Hai loa Sonos Roam cũng có thể kết nối với nhau để tạo thành chế độ Stereo khi sử dụng Wi-Fi.
Thời lượng pin vào khoảng 10 tiếng liên tục cùng với khả năng chống nước giúp người dùng có thể yên tâm sử dụng ở điều kiện ngoài trời.

Với Sonos Roam, Sonos hi vọng có thể giới thiệu một chiếc loa đáp ứng đủ mọi nhu cầu sử dụng từ trong nhà cho đến khi đi du lịch. So với Sonos Move, mẫu Roam có kích thước nhỏ gọn hơn để dễ dàng di chuyển. Theo nhiều nguồn tin thì mẫu loa Sonos Roam sẽ được chính thức ra mắt thị trường vào ngày 20 tháng 4 sắp tới.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết chất âm dòng Sonos này thế nào các bác nhỉ?
@vipmapperf2 Just one word, đỉnh😃
@muakhonguotdat
Kinh vãi
@vipmapperf2 nghe hay cho nhiều người dùng. còn ai kén hoặc chuyên nghiệp khó tính về âm thanh thì vẫn còn bị chê. với mình nghe hay hơn con JBL hay sen tầm giá, mà lại kết nối cực ngon với hàng Apple.
chất lượng, anh em trong club diy loa bluetooth chuộng củ loa Sonos.
@tuyen_kientruc2013 trong clip là Homepod
Với giá này thì dùng Bose cho nó lành.
@tuanbida Chưa biết ai lành hơn ai.
@tuanbida nghe hay hơn Bose. theo mình.
@tuanbida Hãng này ngon hơn bose bạn...trước tớ fan bose.giờ trong nhà đổi sang dùng sonos hết rồi.châu âu hàng này đang chạy nhất
@tuanbida Bose tuổi tí bác ạ. Bose e nghe ko bằg đâu bác. Tai trâu thật nhưg ok lắm đó
anhbetong
TÍCH CỰC
3 năm
hãng này lạ quá mấy mem ơi
@hoctrodatquang dân chơi loa hầu hết đều nghe qua a này. Xịn sò chứ chẳng đùa được đâu
@hoctrodatquang Lạ ở VN thôi bác chứ ở Âu châu thì phổ biến. Audi còn đang kí mag lên xe của nó đó
Chưa thử qua hãng này
MVA39
CAO CẤP
3 năm
Ko biết âm thanh sao chứ tên thương hiệu là thấy hay rồi, đọc ngược đọc xuôi đều đc
dat qua vay troi
Tên hãng nghe lạ quá. Nhìn ổn nhỉ, k biết kháng nước và pin thế nào, hợp với mấy món dã ngoại.
@Chuyên dùng đồ cũ Nó chuyên về âm thanh multi room trong gđ đó bác. Ăn đứt jbl vs bose đó. Ở VN mìh ko phổ biến thôi chứ e bên Đức ng ta chuộng lắm. E so vs b&o thì cũng 8&10. Ko kém gì nhiều đâu mà nghe thì sướng lắm bác ạ. E đang dùng con sonos move thì ngon lành. Pin dùng ok hơn b&o rất nhiều
@dorewan199x
Kinh vãi
Chất âm hãng này thì cũng ổn rồi, mà nhìn hơi nhỏ com nhỉ
PHUGARY
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn độc lạ nhỉ ko biết thực tế chất âm thế nào, mình sài quen JBL rồi bass quá tốt nên ko cần phải đổi hãng khác
@PHUGARY nghe hay. Bass với treble nghe ổn lắm. theo mình thì hơn JBL trong tầm giá, nếu dùng apple music nữa thì tuyệt
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@PHUGARY Khi nào già thêm vài tuổi sẽ thấy bass jbl quá thừa, nghe mệt mỏi lắm.
@prochang3 Bass bose tbif sao nhỉ, đang nhằm mini2
digikei
CAO CẤP
3 năm
@PHUGARY Xài mấy em Harman thì xin lỗi, vứt ba cái bass khô cứng đau đầu của JBL vào xó ngay.
Đã đặt 1 em từ hôm nọ. Đang dùng e Move thấy chất âm ổn và pin tốt. So vs B&O thì cũg ok về chất âm.
solid
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dorewan199x So với ueboom thì thế nào ạ?
Loa mono nhỉ
Sonos thì ngon rồi
khanh1810
TÍCH CỰC
3 năm
Có nghe đến hãng này r mà chưa được trải nghiệm bao giờ 😥
Tưởng sony.
longly89
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sonos thì đỉnh rồi hihih

Xu hướng