Sony bắt đầu cập nhật Android 4.0 cho Xperia P

Duy Luân
17/8/2012 11:17Phản hồi: 486
Sony bắt đầu cập nhật Android 4.0 cho Xperia P
Sony vừa thông báo trên blog của mình rằng hãng đã bắt đầu quá trình cập nhật Android 4.0 dành cho chiếc Xperia P. Toàn bộ người dùng trên khắp toàn cầu sẽ được máy thông báo về bản nâng cấp này trong vài tuần tới, thời điểm cụ thể sẽ tùy thuộc từng quốc gia và nhà mạng phân phối thiết bị. Ngoài những tính năng mới của Android 4.0, bản cập nhật phần mềm của Sony còn mang trong mình ba ứng dụng giải trí mới: WALKMAN, Album và Movies, cùng với đó là việc mở rộng chế độ standby lên tối đa 4 giờ, màn hình khóa được cải thiện, widget có thể đổi kích thước và nút Recent Apps để duyệt qua các phần mềm mới chạy gần đây. Trong một số trường hợp, người sẽ cần kết nối với phần mềm PC Companion hoặc Bridge for Mac để việc cài đặt được tiến hành.

486 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 tin rất vui cho các chủ sở hữu của Sony Xperia P, bạn sẽ rất mong đợi để nhận được 1 thông báo cập nhật vào cuối tháng này, hoặc có thể chủ động hơn bằng cách vào Setting About phone Software Update nếu như bạn thiếu kiên nhẫn. Bạn cũng không nên quá kỳ vọng rằng, bạn sẽ nhận được ICS ngay lập tức, thường thì các bản cập nhật phần mềm lớn khi tung ra, thường mất một khoảng thời gian để hoàn thành.Đó là 1 sự thay đổi lớn của Xperia P, thiết bị sẽ được cập nhật lên Android 4.0 trong vài tuần nữa. Phiên bản mới nhất sẽ bắt đầu tung ra vào cuối tháng này, từ ngày 19/8 đến 25/8. Và 2 sản phẩm Xperia U và Xperia Solo không khác nhiều so với Xperia P về phần cứng, anh em có thể yên tâm rằng 2 sản phẩm này cũng sẽ được cập nhật sớm sau này.
_The End_
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy con dòng 2011 cũng đã nhận đc bản cập nhật bản dựng mới rồi 😁
Chúc mừng Ae Xperia P nhé.
rốt cục thì đã ra mắt, hjhj, đang mài răng, để bụng chờ em này đây
đợi khi nào chính thức lên 4.0 coi thay đổi dc những gì nào
hé hé. chúc mừng mấy bác có Xperia P nhá.
Mình thì đang chờ con Xperia S của mình lên 4.1 hí hí
Hay quá! Anh em fan của SONY đâu nhanh tay update thôi!
sao hum bữa mới thông báo là từ 19-> 25 mà giờ chuyển sang vài tuần r😔

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
coolnt0317
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Armerial HỎI NHƯ NÀY mới đúng ? bạn có 1 bài hát 😃 share nên mạng youtube và thông báo trên toàn cầu xem sao ? 1 phút 1k tải nhỉ 😁
@coolnt0317 Có file ftf rồi đây. Sao bác k tải về mà up ngay và luôn đi. Nó giống như tải bài hát của bác nói đấy

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@Armerial Chả hợp lý, bánh kem này đã được cắt sẵn, bạn chỉ có việc update là xong
@anh_pc_14123 Bạn suy nghĩ hướng tích cực dùm mình cái, "ví dụ" lac để hình dung, ko fải hợp lý hay ko. Thí như bạn chạy xe ngoài đường, kẹt xe, ai cũng muốn đi trước, còn csgt là người phân làn, quyết định bên nào đi trước, nếu tất cả cùng đi thì bạn nghĩ bạn có nhích đc miếng nào ko? Nếu tất cả cùng update thì sập mất, chính vì để đảm bạo độ ổn định, Sony mới fải "phân chia làn đường" cho bạn chạy, cứ chờ 1 lát, sẽ tới lượt bạn.
Hí Hí tin vui cho em rồi. Hy vọng có luôn trong tuần này. 😃
@duykhanhpro E đợi 1x lên.kẹo dẻo JB

♀Gửi từ 😁 mỗi sáng của tôi ♂
@duykhanhpro cho mìh hỏi bn dùng em XP ah.thấy pin nó thế nào bn.đc 1 ngày k bn 😃
@ahungxaIo tùy mình dùng
mình dùng đều đặn thì 1 ngày
ít thì ngày rưỡi 2 ngày
nhiều thì ngày sạc 2 3 lần
@ahungxaIo Mình dùng đc đúng 1 ngày luôn. Vì cũng lướt sóng nhiều. 😃
Đợi bao nhiêu lâu k đc lên, vừa mất máy thì đc cập nhật:mad:
@bluewave0411 chia buồn với bạn nha
@huuthanh124 Thôi tại số r bạn ah. K biết bh mới mua đc e xperia khác, thích nhất cái máy ảnh của e nó.
biết khi nào mới lết lết tới JB đây trời...sony chán quá
@HiepUTC như vậy là đc rồi bạn ak. Sony z là còn may đấy, chứ như anh SS là bạn đợi tới tháng 10 lun k biết có 4.0 chưa nữa. còn ngồi đó mà than với thở
matcuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HiepUTC Từ từ bạn, P mới ra sau này nên bây giờ lên ICS là lẹ so với các hảng khác rồi, chứ đâu có nhảy cóc từ 2.3 sang 4.1 dc . Thôi an tâm mà đơi tiếp đi bạn .
Mrt3ddy
ĐẠI BÀNG
12 năm
tuyệt vời ông mặt trời😁
giờ còn có 7tr xtay ae sướng nhé
sony làm cái gì cũng chậm chạp trong số mấy hãng sx dt sử dụng android thì sony là kém nhất.Cập nhật phần mềm thì chậm chạp.Tối ưu phần cứng thì quá kém.Con xperia S ram thì 1Gb mà cài xong cái HDH vô bao giờ ram báo cũng chưa tới 700MB trong khi đó con S2 ra trc cả năm trời vô Ram bao giờ cũng 800MB or con note ram toàn 800 chẳng hiểu ram của sony nó chạy đi đâu hết
zery199x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vianhtu E chả biết sony của bác ra sao. Chứ để nói về công nghệ hay nhữg thứ trải nghiệm cho ng dùg thì sony chưa có gì nổi bật để nói hơn samsung cả. Mỗi hãng có 1 cái hay riêng. Nếu nói như bác sao thị phần của sony tụt mà của samsung cư tăng thế ạ. Thế ng tiêu dùng họ không biết cái gì hơn cái gì ạ
@bikid_18_2 còn 200mb là do cái Ó nó đag hoạt động nữa mà. chứ chả lẽ cái OS nó dùng niềm tin để hoạt động.
@zery199x Ở đời đôi lúc không phải cứ 1+1=2 đâu bạn
vinhpz0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zery199x Thị phần thì liên quan gì đến công nghệ?
Xàm!
maplestory2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ mới lên ICS thì bao giờ mới lên được Jelly Beans 😔
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maplestory2 Thì cũng bằng ấy thời gian (từ khi ICS ra đời đến nay).............
nam_santa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maplestory2 xài android thì chập nhận thôi, ko thể nào hỗ trợ cập nhật nhanh như iOS đc.
xperia P giá 10tr chính hãng mà bây giờ vẫn chỉ lên dc 4.0 thôi thà mua galaxy nexus giá 8tr9 vừa xịn hơn vừa rẻ hơn vừa lên dc 4.1 ko sướng hơn sao !
@thienbao_0949964724 Mua máy hay mua hđh?

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
@matcuong Chài ! em mà ! đọc 1 biết 10 !
@hidetoshik b thính như chó ấy nhỷ,viết vài dòng mà còn ngửi đc. :rolleyes:
như nào là bốc phét??? nói lên ý kiến bản thân là bốc phét à ?
Còn cái đt do sở thích từng ng.ai thích cái nào thì mua cái đó thôi
kiji1340
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienbao_0949964724 trẻ trâu rùi, cầm con P trên tay đi hãy tính....=.='
tony189
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúc mừg a e xperia p nhá...tin mừg.. tin mừg ;)
kẹo jb thì nhiều viên, chắc chia trong 1 ngày cho lẹ lẹ chút.
@quangtrungsking93 hợp lí. hí hí like mạnh nhá
4.0 ngon mà ^_^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019