Sony bắt đầu nâng cấp Android 4.0 cho Tablet S

Duy Luân
26/4/2012 15:5Phản hồi: 91
Sony bắt đầu nâng cấp Android 4.0 cho Tablet S

Giữ đúng lời hứa nâng cấp Android 4.0 cho Tablet S "vào cuối mùa xuân năm nay", Sony đã chính thức ra mắt bản cập nhật hệ điều hành mới nhất dành cho mẫu máy tính bảng này. Bản nâng cấp sẽ được phân phối thông qua giao thức OTA nên người dùng chỉ cần truy cập vào Wifi là máy sẽ tự động báo hiệu để tải về. Đi kèm với đợt nâng cấp, Sony cũng cho biết nếu người dùng mua máy ở Mỹ từ nay đến 12/5 sẽ được giảm 50 USD (còn 349 USD cho bản 16GB và 449 USD cho bản 32GB) và tặng kèm đế. Chưa có thông tin cụ thể về ngày ra mắt Android 4.0 cho Tablet P.

Các tính năng mới mà Sony bổ sung trong bản cập nhật Android 4.0 cho Tablet S
  • Cải thiện màn hình khóa: truy cập trực tiếp vào Notification, kích hoạt nhanh máy ảnh
  • Chế độ chụp ảnh panorama mới
  • Nâng cấp trình xem ảnh, truy cập trực tiếp vào thẻ SD và công cụ chỉnh sửa ảnh
  • Có các "Small Apps" dành cho đa nhiệm như máy tính, trình duyệt, điều khiển từ xa
  • Nâng cấp màn hình chính với Folder
  • Nâng cấp trình duyệt: xem trang web dành cho Desktop, lưu trang web để đọc khi không có mạng
  • Chụp ảnh màn hình bằng nút nguồn + giảm âm lượng
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QPR
TÍCH CỰC
12 năm
Thông tin hữu ích, cảm ơn bác chủ!
Chúc mừng anh em dùng tb S, hy vọng Sony sẽ phục hồi phong độ
bao giờ cho em sony xperia s nhỉ?
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy là các bác sony ngon quá rồi, moto sao lúc nào cũng chậm trễ hết nhỉ
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ricardotr moto có từ thởu nào rồi bạn ơi. xoom có ics cả mấy tháng rồi
sao mấy em dòng 2011 đc lên hết rồi em xperia S chưa thấy nên gì cả.buông quá đi mất thui
hotam16588
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenvuthequan ai nói dòng xperia 2011 lên 4.0 hết rồi. Mới lên có 3 con là Arc S, Neo V, Ray mà.
Bao h mới đến lượt cho em xperia s của mình đây ????????????????
vậy giá con Tabet S bên US ngon nhỉ :p
Vậy là các em 3.x cũng sắp lên 4.0 hết rồi nhỉ? 😃 Chỉ chờ mấy em điện thoại nữa thôi. 😁
samsung galaxy tab 8.9/10.1 chả biết bao giờ lên ics các bác nhỉ
@nguyenhiep_rus bán ạ, tui cũng chờ mỏi mòn, héo tàn mà vẫn không có 1 chút thông tin gì bác ạ, não ruột quá
@LAMSAODAYH em khuyên bác đừng chờ nữa,bán máy đi.sam nó ra quá nhiều sản phẩm chắc là nó quên galaxy tab 10.1 rồi
@ptp49 cái này mình mới mua đợt tết âm lịch vừa rồi, tức là mới mua khoảng hơn 4 tháng, phụ kiện đầy đủ, ko thiếu cái gì, hộp sách hướng dẫn cáp.... máy chưa bị trầy xước 1 tý nào mới đến 98% vì có bao da và dán màn hình mà, ko biết bán được bao nhiêu bạn nhỉ, được giá 1 tý còn bán chứ rẻ quá bán xót lắm
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Bao giờ mới có cho Tab của Sam Sung đây.😔 Chúc mừng Sony nhé.
@haovh_85 mịa thằng samsung củ chuối ,chờ dài cổ chả thấy 4.0 đâu ,mình có con galaxy tab 10.1
nhìn sony mà thèm
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@psdts Thấy quả Tab 2 của Sam Sung chạy ICS mà phê quá. Đợi chờ tiếp thôi.
Dạo này thấy ít tin tức về tablet quá, không có chạy đua như năm 2011. Toàn thấy upgrade
Sony luôn biết làm hài lòng khách hàng
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Sam Sung bỏ rơi khách hàng rồi 😁

Sent from my GT-P6800 using Tinhte.vn
Ô con này đc lên rồi à. Ngon quá. 😃
iLi
TÍCH CỰC
12 năm
Tablet S, ở VN chắc ít người dùng....
giaduc96
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi là ở VN có nâng cấp OTA được không vậy? Em truy cập vào Wifi cũng không thấy thông báo gì, còn chọn System update thì bảo "Your system is up to date" 😔
giá tốt nhưng android thì ko chơi
matsas007
ĐẠI BÀNG
12 năm
sam sung làm ăn chậm vãi, sẽ ko bao giờ mua hàng samsung nữa.
@matsas007 SS ra cả nhùi trứng mà bạn, nâng cấp sao mà kịp, xài SS đã cập nhật chậm lại còn hay lỗi vặt nên ngán.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019