Sony cập nhật Android 5.1 cho Xperia M5 và M5 Dual

sonlazio
31/1/2016 6:58Phản hồi: 53
Sony cập nhật Android 5.1 cho Xperia M5 và M5 Dual
Khi mới ra mắt thì Sony Xperia M5 và Xperia M5 Dual (VN chỉ bán bán này) đang chạy Android 5.0.1. Nếu đang sử dụng Xperia M5 Dual, các bạn có thể thử kiểm tra cập nhật xem đã có bản Android 30.1.B.1.33 chưa nhé, nếu có hãy cập nhật ngay thôi vì nó chính là Android 5.1 đấy. Bản cập nhật 600MB này không chỉ đưa lên phiên bản Android mới hơn mà còn sửa một số lỗi, quản lý bộ nhớ tốt hơn cho phép quản lý âm lượng tốt hơn và tương thích tốt hơn với Sony Smartwatch 3.

Tải về firmware up tay nếu bạn muốn, hoặc update OTA

Tham khảo thêm thông tin về Xperia M5 Dual:
Tham khảo: XperiaBlog
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VanThang90
TÍCH CỰC
8 năm
giờ mới lên 5.1 thì chừng nào lên dc 6 đay
Sao k lên 6.0 luôn đi. Trăm họ lên rồi còn lẹt đẹt gì 5.x nữa
Có lên là mừng rồi, ko biết sony có tăng cường tính năng hao pin ko? Vì đa số con nào từ 5.0 lên 5.1 pin cũng yếu đi thấy rõ
@dmt4ukhw4 phần mềm đó có tác dụng gì vậy bác ???
@bumblebee21 Nó đóng băng mấy apps đang chạy bằng 1-click hay như 5.1.1 bằng 1 vuốt từ mép dưới lên là kích hoạt được
trung_it
ĐẠI BÀNG
8 năm
@king_of_mar1311 Bác lên bị hao pin à? Em dùng z1 lên 5.1.1 ko những pin ngon hơn mà còn fix cả tá lỗi của 5.0 cơ
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
đùng là khó làm vợ thiên hạ đc ko lên 5.1 thì cũng nói mà lên 5.1 chưa kịp lên 6.0 cũng nói bó tay
@ONE NO! tại tụi nó ăn rồi chỉ ôm dt so phiên bản nên vậy, còn việc gì làm nữa đâu mà ko nói 😁
Sony lúc trc công bố bỏ qua 5.1.1 lên thẳng 6.0 thế bây giờ lại lên 5.1.1. Làm fan sony có vẻ hụt hẫng
5.1 😁 Làm màu
Đến hẹn lại lên 😁
Smart sony mặt sau đẹp nhưng mặt trước mình ko thick
Smartphone ng ta thường dùng hơn năm là đổi mà mấy hãng Android cập nhật chậm nhừ rùa. Sắp bán máy mà mới được lên Android 5, hị hị...
Mình mua Z3 cho mẹ 2 tháng trước, hôm nọ cũng lên 5.1 xong rồi 😃
Sony đến con Z đời đầu cũng lên 5.1.1 cho người dùng , còn $$ ko biết có lên 5.1.1 cho Galaxy S đời đầu ko. Qua chuyện nay biết sao Sony hay lỗ mà $$ thì quá lãi. :oops:
@vanlinh2905 Lạy mẹ, mấy con Sony nghe nhạc tuổi gì ăn được V10 vs dòng one của HTC. V10 âm thanh ntn thì mời xem cái này https://tinhte.vn/threads/danh-gia-am-thanh-lg-v10-choi-duoc-dsd-nghe-hay-nghiem-tuc.2539963/ nó dùng dac hifi trong khi mấy con Sony vẫn chỉ dùng dac tích hợp của Qualcomm như bao thằng sử dụng snap thì đừng mong hơn đc ai, về loa ngoài thua bét nhè dòng one, mấy cái mẹ liệt kê chẳng qua là mấy cái tên kêu kêu để pr, còn walkman thì Sony nó mở cho mấy máy khác xài rồi lấy đâu ra mà độc quyền hả, về màn hình thì z1 cũng có triluminos hay x reality mà màn tởm hơn máy tàu đấy, đến z2, z3 mới bằng đc bọn nó chứ cũng ko có j gọi là vượt trội, chưa kể Sony cũng chỉ lấy màn của Lg, Sharp lắp vào, nói chung Sony mang tiếng là android mà còn bó hơn cả ios, ios nó jailbreak nghịch phá thoải mái xong restore về sạch sẽ
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@The Purge Vì iOS nó có unlockbootloader đâu.
Giờ root ko ULB các hãng lớn (ko tính Tàu Khựa) cũng khó hơn rồi, họ ưu tiên bảo mật hơn.
@vanlinh2905 đáng buồn cho bạn là mấy con khác cài cái đống phần mềm này của Sony dễ òm, lên store update như bao người khác luôn, nếu Sony nó độc quyền phần cứng gì đó là còn xem đc chứ ba cái phần mềm này port mấy hồi 😁
nam.eakar
ĐẠI BÀNG
8 năm
hôm qua đi tất niên phê phê làm rớt nước cái sony e2115 vừa hết hạn bảo hành. pin liền máy không tắt đc, cả tối nó cứ rung chập cheng mai mang ra quán anh ý kêu thay màn hình 1tr đến 1tr2. ôi thôi cái điện thoại. 😔 nông dân cố kiếm mua cái chống nước lại sợ nó tiền mất nợ mang 😃
kennyN73
TÍCH CỰC
8 năm
Không biết khi nào Sony cập nhật android 6.0 nhỉ? Sang tháng 2 rồi mà chưa thấy gì. Vậy mà mấy trang công nghệ nước ngoài dự đoán đầu tháng 1 là có.
Cho lên 6 luôn cho bằng người ta có phải tốt hơn không , à mà thôi được lên 5 cũng mừng rồi 😁
Tú PE
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xài androi đợi chờ nản quá chuyển qua ios jb xài vô tư 😃
Đang dùng Sense 7 của HTC, sang dùng sony thấy hệ điều hành nó cứ ngu ngu kiểu gì ấy, không thuận tiện cho người dùng như Sense của HTC
lecinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
C5 mới update 5.1 hôm qua xong
Mình đã up lên 5.1 từ tháng trước rồi. Nói chúng dùng ngon 😁.
lưu xacơ
TÍCH CỰC
8 năm
Sao k lên 6 luôn cho rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019