Sony chính thức nói về việc cập nhập Android 4.3 cho các dòng Xperia

Trung Dt
25/7/2013 11:19Phản hồi: 129
Sony chính thức nói về việc cập nhập Android 4.3 cho các dòng Xperia

Ngay sau khi Google công bố Android 4.3, trên trang blog của SonyMobile Communications đã tiết lộ kế hoạch việc nâng cấp cho các dòng điện thoại Xperia. Qua đó Sony đã khẳng định những mẫu máy bao gồm Xperia Z/ZL/ZR, Xperia Z Ultra, Xperia Tablet Z, Xperia SP... sẽ được nâng cấp lên phiên bản Android 4.3, dù hãng vẫn chưa tiết lộ thời điểm cụ thể. Trước mắt thì hai mẫu Xperia ZR và máy tính bảng Xperia Tablet Z sẽ được nâng cấp lên Android 4.2 ngay trong tháng 8/2013. Sony cũng tiết lộ rằng với những máy đang hoạt động tốt ở phiên bản 4.1, hãng sẽ xem xét việc lên thẳng Android 4.3.

Bên cạnh đó, SonyMobile Communications cũng đã nhận được nhiều phản hồi từ phía người dùng về việc các máy Xperia ra mắt năm 2012 có được lên Android 4.3 hay không? Hãng đã trả lời về việc tiếp nhận các đóng góp từ phía người dùng và cũng mong muốn sẽ đem đến phiên bản Android 4.3 cho một số mẫu máy đang cài sẵn Android 4.1. Trước đó, có thông tin cho rằng hai mẫu máy Xperia 2012 có khả năng được nâng cấp lên Android 4.3 đó là Xperia E / E Dual và Xperia T. Đây là hai mẫu máy đều nhận được những bản nâng cấp lên 4.1 sớm hơn các dòng máy còn lại như Xperia TX, V, J...

Mặc dù không đề cập rõ chi tiết thời gian cập nhập các dòng máy, tuy nhiên một số nguồn tin cho biết Sony sẽ tiến hành nâng cấp đợt đầu tiên bắt đầu từ quý 4/2013. Hy vọng là hãng có thể ra đồng loạt phiên bản Android mới cho đồng loạt các máy thay vì ưu tiên một số model trọng điểm.

Nguồn: SonyMobile
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người ta rần rần lên 4.3 còn LG G của tui vẫn cứ 4.1.2 😔
@thanlethanhcong Sii của mềnh cũng vậy 😁:D đang hóng
@thanlethanhcong Còn tui thì vẫn lẹt đẹt ở 4.0.4 đây bạn, đang muốn trải nghiệm 4.1 mà chưa biết khi nào được lên đây.
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanlethanhcong Bác còn có 4.1, em chỉ 4.0 thôi đây này :(
@thanlethanhcong v là ngon r máy mạnh r G mới ra mà
ngon
@tiennguyenhd

vậy hả chị
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
Cuộc chiến cạnh tranh giữa các hãng giờ đã có vẻ thú vị hơn, hãng nào cũng cố chăm sóc khách hàng tốt nhật...trước chỉ có SS lo cập nhật nhanh....nhưng giờ Sony và HTC cũng bắt đầu biết để ý đến điều này.
j vậy trời o_O xperia e cũng có thể lên 4.3 sao
Con Note II của em 4.2 còn chưa có mơ 4.3
Android 4.3 cũng không có gì nhiều đáng chú ý. Đợi Android 5.0 nâng cấp luôn một lần cho máu =))
@viet2uyen vãi hàng. 4.3 ko đc lên còn đòi hóng 5.0
@magiii Thì biết là vậy, nhưng có chắc all mạy ram 512 đc lên?
@magiii nhà SX ko hỗ trợ mà ko có thằng cook ROM cho thì ngồi đó mà chờ tới tết Congo LOL làm như windows ra là cài lên máy nào cũng được vậy
Em XZ của mình lại được ngóng chờ rồi, hic hic...
Tunggf
TÍCH CỰC
11 năm
Con E cũng được nâng cấp :rolleyes:
trumviking
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới up 4.2 xong thấy cải thiện được nhiều, nhất là phần launcher. Bây giờ cho cập nhật tiếp 4.3 là quá ngon zồi ^^
Sony đang thay đổi rồi, trước đến nay Sony luôn là kẻ chậm chân vậy mà bây giờ ghê quá, cố gắng thay đổi để tìm lại chính mình 😁
Kenny
CAO CẤP
11 năm
đờ mờ Note2 vẫn 4.1.2 , thằng Sam chỉ ham đẻ k chứ k chăm sóc con cái dù Hoàng Tử hay Thái Tử, già 1 xíu là éo nhìn đến
@Kenny Có nhầm ko vậy , Note2 mà chưa lên 4.2 ?
@mr.trieu note 2 và cả S3 đều đang an phận ở 4.1.2...Có tin đồn ở trên Sammobile là Samsung sẽ bỏ qua 4.2 để lên thẳng 4.3 cho mấy con này
@jessica will Note II và S3 đang 4.1.2 là đúng còn lên 4.3 hay là 4.2 thì không biết.
Minh sài S3 đang ngồi chờ mà thấy vô vọng quá. Nghe nói là tháng 8-9/2013 gì đó lên. Không biết Hàn Xẻn lên trước hày quốc tế lên trước
Đồng loạt vào 1 ngày tất cả các máy,tất cả các hãng thông báo cập nhật nâng cấp. tất cả cùng vui và ko có phân mảnh (ước mơ nhỏ bé)
Xperia P của mình có mơ 4.3 được không nhỉ?
@quangkhaipro Có nói qua´ ko vậy bạn, XP mà onscreen dc 12h a, vậy chắc pin no´ phải trên 3000 ấy nhỉ.
@boyfamousvn mình chỉ nghe gọi, nhắn tin và bật full tính năng tiết kiệm pin mà. không nói ngoa đâu
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hupximup bác có nhầm ko trời, bạn lên google mà search công nghệ whitemagic thì hiểu tại sao khi để 50% sáng của con P bằng 100% sáng của mấy dòng khác ( màng hình LCD ) , đã test trên XP và mấy con khác nên biết
http://developer.sonymobile.com/2012/02/27/introducing-whitemagic-the-technology-in-xperia-p/
@superspam Tớ đang cầm nó trên tay đây bạn, cần gì google làm chi , nó cũng sáng ngang ngửa những con LCD khác thôi chứ chẳng đến mức như bạn nói. Còn nếu so với những màn không phải LCD như con Nexsu S chẳng hạn khi max sáng nó có khi vẫn kém hơn đấy
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Quote="Kenny, post: 38823319, member: 1008"]đờ mờ Note2 vẫn 4.1.2 , thằng Sam chỉ ham đẻ k chứ k chăm sóc con cái dù Hoàng Tử hay Thái Tử, già 1 xíu là éo nhìn đến[/quote]
Ua note 2 khi bán ra là 4.2 hết òi mak bro
@thpxken Ua note 2 khi bán ra là 4.2 hết òi mak bro[/quote]
4.2 đâu ra 4.1.2 thì có ấy, đang chờ dài cổ đây.
To thế nhờ 😔
cứ ngồi đợi... thế nào cũng được ăn rom cúc
Quý 4 thì có 5.0 rồi. Để 2015 mua máy mới luôn. Full hd.3g ram.5.0 ..chip 16 nhân.camera 50 mpx luôn😁

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
vẫn hy vọng có 4.3 trước cho em z
😁:D:D:D:D Có cònhơn ko anh em nhỉ.......mà quý 4 thì chắc em bán cmn máy rồi...chưa xài máy nào quá 3 tháng cả.....Xperia T cố lên.....Anh em đọc bài mà thấy ko thank chủ topic nhỉ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019