Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony cho phép tự lựa chọn hoàn toàn cấu hình VAIO S cho riêng bạn

viethung93
12/1/2011 12:11Phản hồi: 53
Sony cho phép tự lựa chọn hoàn toàn cấu hình VAIO S cho riêng bạn
Ngay sau sự kiện công nghệ rầm rộ CES 2011, Sony tiếp tục làm nóng người dùng với khả năng tùy biến dòng laptop nhỏ gọn VAIO S của mình với nhiều tùy chọn kết hợp cấu hình khác nhau từ CPU, RAM tới lựa chọn bàn phím backlit.

Được giới thiệu vào đầu năm 2010, dòng VAIO S nhắm đến đối tượng người dùng ưa di chuyển và sự gọn nhẹ với kích cỡ màn hình ở tất cả các dòng (bán sẵn hay tùy chọn) là 13,3 inch. Các máy tính xách tay này cũng chỉ dày xấp xỉ 1 inch và chỉ nặng 2 kg nhưng có cấu hình bên trong không hề kém cạnh bất cứ sản phẩm nào với BXL Intel Core i5, RAM 4GB trở lên và còn nhiều lựa chọn nữa.

Nói về khả năng tùy chọn cấu hình, bạn có thể lựa chọn các thành phần như sau:

• BXL: Intel Core i5 (380M - 2.53Ghz, 480M - 2.66Ghz boost 2.93Ghz, 580M - 2.66Ghz boost 3.33Ghz)
  • Ổ cứng: HDD 320GB - 500GB (5400rpm/7200rpm), SSD 256GB SSD
  • RAM: DDR3-SDRAM 1066Hz 4GB - 8GB
  • Card đồ họa: Intel GMA HD, card rời NVIDIA® GeForce® 310M (512MB)
  • Ổ đĩa quang: CD/DVD Read/Write, Blu-ray® Read only, Blu-ray® Read/Write
  • Bàn phím: có hoặc không backlit
  • Hệ điều hành: Windows 7 Home Premium 64-bit hoặc Professional 64-bit
  • Ngoài ra còn có 2 màu tùy chọn là Đen và Xám

Nếu bạn lựa chọn card đồ họa của Intel, VAIO S của bạn sẽ có chức năng WiDi, chức năng giúp laptop của bạn có thể truyền hình ảnh không dây đến TV của Sony qua một adapter bán riêng.

Sony Style hiện cũng đang một số cung cấp dịch vụ đáng quan tâm khác. Đầu tiên là bạn có thể nâng cấp miễn phí lên bộ xử lí Core i5 khi mua các máy tùy chỉnh chọn Windows 7 Professional 64-bit. Còn với các máy VAIO S bán sẵn mua tại SonyStyle.com sẽ đi kèm với một pin bổ sung.

Giá khởi điểm của các dòng VAIO S tùy chọn là 874,99 USD, mỗi tùy chọn sẽ tương ứng với số tiền được ghi rõ tại SonyStyle.com.

Nguồn: SonyStyle.com
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Tuyệt vời , phải đặt Sony 1 chú Ram 10Gb mới được, corei 10
chờ tết công gô đi anh trai
Bác giàu quá, máy loại gì bác cũng "hốt". Ơ mà có core i10 zòi hả bác ? Khi nào hàng về trên tay chơi hen 🆒

//em thấy cái build cấu hình này hình như bên Lenovo có lâu rồi phải ko các bác ? em chưa build bao giờ nên ko biết.
Duytuan2701
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đặt hàng online, thanh toán bằng Visa card rồi họ Ship về VN cho mình được không? nếu được, không biết có bao nhiu loại phí nữa? Bác nào biết cho ý kiến để mọi người tham khảo. Tks 😁
one heart
ĐẠI BÀNG
13 năm
trời ơi chắc nhiều phí lém đây ;)
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
đang dùng 1 em SR là đàn anh của S thôi cũng thấy hài lòng lắm rùi, đợi khi nào có xiền làm 1 e Z mới toại nguyện
con này nhìn đẹp quá, cái giá cũng khá ngon nữa .
hoang20591
ĐẠI BÀNG
13 năm
ở sao giá rẽ thế này. em tưởng đâu nó cũng hơn 1k obama chứ
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
nó là giá khởi điểm (starting price) mà, bác cứ order đi thì biết ngay
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này là ở cấu hình ban đầu mà bác.Bác thêm ram,thêm HDD,... thi giá cao hơn.😁
vaio dùng là thích rồi, mình thích cái màn hình của nó

mình thích cái màn hình với phím của sony, phê vãi
Có chuyện này thật không vậy? Hay là bác chém thế 😃
thiensu304
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao đi đâu cũng thấy thằng cha này comment lung tung thế nhỉ,mod "xử" nó đi cho rồi 😔
rufa
ĐẠI BÀNG
13 năm
mod cũng thích macbook mà
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
liệu cơm gắp mắm, làm 1 lần..khỏi nâng cấp mệt. tiện nhỉ
Cái này có lâu rồi mà bác 😃
Sony thì nên mua hàng Japan. Hàng Made in China thì thông thường vỏ và pin không được tốt. Dòng S ở vn thì toàn hàng China.
one heart
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác biết chỗ nào bán sony nhật hả bác ?...thế pác cho em xin địa chỉ ạ..thx
thangpxa
ĐẠI BÀNG
13 năm
tiền thì ko có ,có mỗi 12 tr ,mua máy HP còn phải hỏi lên hỏi xuống mà tính tướng ,cmm câu nguy hiểm vãi
matty
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin lỗi bạn đã xài qua sony chưa mà phán 1 câu xanh rờn vậy ,tui xài FZ rồi FW cũng hơn 1 năm rưỡi nay mà có bị sao đâu,pin vẫn xài được trên 2 tiếng chứ hư hỏng gì ,hay là ham rẻ mua đồ bị người ta luộc rồi la làng,còn nếu không thì của bền tại người thôi ,xài không biết giữ thì cho dù pấnonic toughbook cũng chịu không nổi, chán những người chưa xài bao giờ mà cứ làm ta đây hiểu biết
Chuẩn,bác nói chí lí quá,bản thân em đang dùng 1 em NW (model cũ nhưng phù hợp với sinh viên bọn em) Đã dùng hơn năm nay rồi mà có bị làm sao đâu!Hàng Sony mà như bác iron nói thì có mà loạn à :banghead:
Uh mình cũng SV, đang xài NW 320F nè. Hình như đợt mình mua là đợt gần cuối luôn đó. Tuy cấu hình thấp so với các máy hiện nay nhưng mình yên tâm về chất lượng của nó.
PS: khoái nhất là cái TV Sony 14" xài hơn 15 năm nay. Bây giờ ở nhà lên TV lớn hơn mang cho bà ngoại xem cải lương rồi 😁
Sony - nồi đồng cối đá :smoke: ( xin hết )
cho e hỏi ,nếu em muốn mua thì mua ở đâu ạ ? bây giờ đã có chưa ? cảm ơn ac nhiều ....!
Hay nhỉ, để vạôchn cho mình 1 máy thích hợp coi khoảng bao nhiêu...hehhe!😁
ủa cái này thì sonystyle cho custom lâu roài mà ta, nhớ hùi đóa thàng 7-2010 có build cho người iu 1 con roài mà
mình đang xài con Sony dòng F core i7, cảm nhận được chất lượng tinh tế trong từng chi tiết, nhìn màn hình FullHD anti-glare của Sony F xong nhìn trở lại màn hình các hiệu khác thấy chán chán sao ấy
thangcoi123
ĐẠI BÀNG
13 năm
chết cười với chú [MENTION=648292]ironmaiden1983[/MENTION] chắc trước giờ chưa sờ được con lap nào ra hồn =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019