Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony công bố lộ trình lên Android 10: Xperia 1 sẽ có vào tháng 12

Didu
18/11/2019 4:20Phản hồi: 89
Sony công bố lộ trình lên Android 10: Xperia 1 sẽ có vào tháng 12
Sony vừa công bố lộ trình lên Android 10 dành cho những smartphone của họ, không mấy bất ngờ khi Xperia 1 là chiếc máy đầu tiên trong danh sách. Cùng với Xperia 1 thì chiếc máy thấp hơn là Xperia 5 cũng sẽ có bản cập nhật Android 10 vào tháng 12 tới đây, trong khi những máy khác là đầu năm 2020.

Như vậy, trong năm 2019 thì Xperia 1 và 5 sẽ là hai máy đầu tiên của Sony lên Android 10. Tới đầu năm sau sẽ có thêm Xperia 10, Xperia 10 Plus, Xperia XZ2, Xperia XZ2 Compact, Xperia XZ2 Premium và Xperia XZ3. Những máy cũ hơn ra mắt từ 2017 như Xperia XZ1 hay XZ Premium không nằm trong danh sách này.

Nguồn: Slash Gear
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

5 lại thấp hơn 1, sony đặt tên mông lung nhuu 1 trò đùa
@vn_ninja Đại đế nó phải khác nhé, giờ lại tua lại 1, 2, 3
jiji75
TÍCH CỰC
4 năm
@buihai83 Bác cho mình hỏi tại sao 1 số người gọi Sony là Đại đế vậy?
@vn_ninja 1 cao cấp
5 cận cao cấp
10 tầm trung
Éo hiểu SONY phân dòng kiểu này làm gì
@jiji75 Vì quá vĩ đại (trong quá khứ) và ảo tưởng sức mạnh Sony quá chứ sao...

nhai đi nhai lại 1 thiết kế gần chục năm ..
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hi, buồn 5 phút - Smartphone mình là XZ Premium.
@uyvuhuy ĐT Sony nghe cái tên thôi thì mình không hình dung thiết kế nó thế nào, tính năng gì đặc biệt,
Hoaphongba59
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hailua6510 mình cũng tìm hiểu rồi làm theo các kiểu rồi ấy chứ mà ko được, mình còn mail thẳng cho support của sony vietnam họ bảo chạy lại phần mềm bằng Xperia Companion nếu ko được thì gửi đt cho họ mà mình ngại chưa gửi. 😁
Hoaphongba59
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KeniVinh Tính năng thì các đt bây giờ nó cũng na ná như nhau cả thôi. Còn vẫn có người dùng vì nó kiểu giống như bạn yêu 1 cô gái, mọi người thì bảo thấy cô ta chả có gì đặc biệt, chả có gì nổi trội, chả có gì đẹp nhưng bạn vẫn yêu vậy đó;)
@Hoaphongba59 Chỉ nói điểm chung của đt Sony vậy thôi chứ không phải chê gì đâu.
Đã đắt tiền, chất lượng thì như hạch.
Lại còn bỏ rơi bao nhiêu con ko chịu update
@quocanh_ltk Nếu nói nó bỏ rơi thì mấy máy hãng khác chắc thuộc loại ăn xin kiếm sống luôn rồi, không chạy Android One mà cập nhật thế vẫn ý kiến.
D-K
TÍCH CỰC
4 năm
@quocanh_ltk con xz1 của mình bơi xuống biển cũng chục lần rồi, rớt xuống nền đất đá cũng vài lần chưa thấy nứt hay xước gì hết. Điều đáng tiếc nhất là pin đang bị chai và jack USB C + tai nghe bị nước biển ăn mòn nên giờ cắm sạc phải để yên 1 chỗ chứ k vừa sạc vừa sài được.
D-K
TÍCH CỰC
4 năm
@uochuý1489Quốc Huy bác thay pin tiệm ngoài hay chính hãng vậy, trước mình cũng tính thay pin chính hãng mà nó kêu mất kháng nước. mình làm gần biển nên đt rơi nước liên tục sợ nhất cái mất kháng nước
@D-K Mình mua Pin tự thay nhà.
Cố trụ lại mảng mobile làm cái quái gì không biết nữa cho nó nghỉ luôn đi Sony ơi!!!
Chừng nào thì con XA Ultra của mình được lên Android 10?
@ngoctu_am Chưa được 8 luôn. Đang dùng Android 7 thôi bạn à
ngoctu_am
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhtuan1066 Ủa con cùi mía XA1 của mình lên 8 rồi mà.
@ngoctu_am Thì của bạn là XA1, của mình XA thôi
XZ1 ra mắt ở IFA 2017 chạy Android 8.0 mà chỉ được lên Android 9 thì quá thất vọng cho Sony, trước giờ nổi tiếng là hỗ trợ tốt cho các smartphones của mình 😔
@BlackBerryz Note 8 cũng đâu có dc lên 10
aloha11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kenseven123 note 8 mới ra android 7 rồi update được 2 lần lên android 9
kelvinkhoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nguoi ta ban san pham tui bay ko mua thi thoi chu lam gi chui.
Đặt tên của sony cho sản phẩm rối quá. Nói thật sony giờ vẫn ảo tưởng về giá quá 😔
Ba Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đặng Trần Minh Nhanh hơn con Nô cùi của mình, cảm thấy hụt hẫng.
Sơn Berry
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lâu r mình k dc cặp e sony nào
bibeo89
TÍCH CỰC
4 năm
Cứ như iphone lại hay. Android chờ mòn đít mới đc lên.
@bibeo89 chắc hay không? update lỗi ì xèo phải vá lỗi quanh năm chắc thú vị? thực ra xài ios cần update thêm 1 số chức năng chứ bên android chức năng nào cũng có rùi. nên ko cần google update cũng có các chức năng.
R.I.P XZ1
xz1 của mình hết đát rồi ư
.Tín.
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hiệp sĩ kanzaki sony mở aosp cho lên kìa còn gì
Android gốc mà tận tháng 12 cơ lâu hơn các hãng android one rồi
@Aro Tôi đã trải nghiệm Sony Xperia 1 tại Sony Show và giao diện y hệt Android gốc luôn có khác chỉ là cái ứng dụng camera thôi
.Tín.
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Aro Thì đang dùng Xperia 1 cái giao diện so với con nokia 7.1 có khác vài điểm thôi
Aro
TÍCH CỰC
4 năm
@Đông June Riêng bộ icon, giao diện setting là đã khác, mấy cái tính năng độc quyền của tụi sony (quay phim pro gì đó, Xreality ...)

Chả lẽ bác mở cái máy lên rồi nhìn thấy mấy cái icon giống kêu nó phải update nhanh như tụi nokia à :v, cái link mình gửi có bày cách phân biệt android gốc, android one đó :v
Aro
TÍCH CỰC
4 năm
@.Tín. Dựa vào icon để đánh đồng sony với android one và bắt nó phải update nhanh như android one :v, mình xài xz2 là bán k chơi sony nữa, bác xài xperia 1 mà nói như vậy đc thì ...
May ghê, em XZ2 vẫn được lên
MVA39
CAO CẤP
4 năm
@dangnhatanh1412 Ko biết lên có ẩn đc cái dải phím điều hướng ko đây. Chứ 8 lên 9 khác mỗi con số.
DucCter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MaiVănÂn√ thật, xem phim nó cứ hiện lù lù khó chịu vl, thất bại của a9
xuanhuy78
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MaiVănÂn√ Cũng mong nó bỏ 3 phím ảo đi cho theo trend.
định mua con X1 mà nghĩ lại ram 6GB (vẫn dư nhu cầu) thấy chán quá, nên đợi cái kế tiếp.
Mình từng xài Sony một thời gian dài, thấy nản lắm, phải bảo hành mấy lần, đang xài thì bị sập nguồn, bảo hành mấy lần. Mà mua 2 máy đều bị cả 2 nên từ lúc đó ko bao giờ xài sony nữa
Chúc mừng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019