Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Ericsson bắt đầu bán Satio ở Việt Nam giá 15 triệu

cuhiep
26/10/2009 4:20Phản hồi: 92
Sony Ericsson bắt đầu bán Satio ở Việt Nam giá 15 triệu
Sáng nay các đại lý của Sony Ericsson ở Việt Nam bắt đầu bán ra Satio với giá là 15 triệu. Có 3 màu là đỏ bọc đô, đen và bạc. Satio là chiết điện thoại thông minh trang bị máy ảnh số 12MP, hệ điều hành Symbian S60 thế hệ thứ 5 giống như hệ điều hành trên Nokia N97 và Nokia 5800. Cùng với Aino thì đây được xem là sự trở lại ngoạn mục của Sony Ericsson.

Giá của Satio so với các điện thoại thông minh cao cấp khác hoàn toàn không đắt, tuy nhiên 15 triệu không phải là cái giá mà nhiều người sẽ sẵn sàng chi ra để mua điện thoại. Có vẻ như Việt Nam vẫn chưa phải là thị trường mà Sony Ericsson thực sự nhắm đến.

Cấu hình cơ bản:

• Mạng GSM 850 / 900 / 1800 / 1900; 3G: HSDPA 900 / 2100
  • Bộ vi xử lý ARM Cortex A8 600 MHz, PowerVR SGX graphics
  • Màn hình cảm ứng 3"5 (360x640)
  • Hệ điều hành Symbian Series 60, 5th edition
  • Bộ nhớ trong 128MB
  • Khe cắm thẻ nhớ microSD (TransFlash), hỗ trợ lên đến 32GB Máy ảnh số 12 MP, autofocus, xenon flash

[relate]satio[/relate]
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mhung7182
ĐẠI BÀNG
14 năm
chỉ nhìn chứ không có khả năng mua huhuhuh... ai mua con này về xài rồi xin cho mọi người biết ý kiến đánh giá nha 😁
mình chưa dùng nhưng đã dọc wa sơ thì thấy loa ngoài chĩ trung bình,ko có jack 3.5mm và bộ nhớ trong quá nhõ,pin nữa nhưng giá thì was cao,nếu so với Omnia HD thì em thấy satio chĩ đẹp hơn thui chứ tính năng thì ko thễ = omniaHD mà giá nó cao hơn omniaHD đến gần 2T.
máy nhìn đẹp thật,,nhưng giá chát quá
07712089
TÍCH CỰC
14 năm
kiểu này thì đợi hàng xách tay thôi 😃
Dân Bách Khoa hả pro. Sao giàu thế nhẩy. Mình kiếm được con P990i là bán cả mấy tấn thóc dành dụm qua mấy mùa đấy pro! 😁:D
Nghe ngóng cũng đã lâu:::::Máy đẹp, chụp hình khủng, nhưng giá chua waaaaaaaa.....tầm 10-12 triệu là ok......
Hoan ngênh sự trở lại của Sony Ericsson. SE đầy tinh tế và phong cách mỗi tội hầu hết các dòng cao cấp gần đây của SE cáp và bàn phím khá mỏng mảnh nên dễ gặp vấn đề. Nếu SE khắc phục được điểm yếu này thật là tuyệt.
nvmanh1990
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao không phải wm mà lại là Symbian?
Em tưởng Symbian chỉ của mình nokia?
Em gà nên hỏi thế 😁 Chỉ giáo e với.
bởi vì winmo chỉ hỗ trợ 256k màu , còn Symbian hỗ trợ 16 tr màu , một điện thoại nhấn mạnh khả năng chụp ảnh thì màn hình hiển thị cũng phải chân thật hết sức có thể chứ. Giống như SS omnia HD cũng lựa chọn Symbian vì lý do này
WM chỉ hỗ trợ 65k màu thôi 😁 SE chọn Symbian cho Satio nhắm vượt mặt Nokia là chính, chứ bên WM SE sắp sửa có em X2 cũng có 8 MP roài :p
Spartan
ĐẠI BÀNG
14 năm
không có jack 3.5mm làm sao nghe nhạc với các loại tại nghe xịn khác.
loicauchuc
ĐẠI BÀNG
14 năm
em nghe mọi người nói rất nhiều về chuyện này.... ngày xưa em là 1 fan của sony.... nhưng giờ quay sang bb 9000 rồi.... mọi người cứ nói nhiều về chuyện cái jack 3.5 của sony nhưng nếu mọi ngừoi dùng sẽ thấy.... cái tai nghe của sony đi theo máy gần như 1 đầu chuyển tử giắc của sony sang jack 3,5....! giắc của sony to hơn nên chắc chắn bền hơn, cắm tai nghe chắc chắn hơn!

bác nói tai nghe xịn.... thế bác có sợ đứt dây cái tai nghe xịn không.... bác cắm qua cái chuyển của sony là không bao giờ sợ đứt....

1 ví dụ cho bác thấy.... một số tai nghe chuyên nghiệp bao giờ cũng có đường dây để cắm từ máy phát tới tai nghe sẽ chia thành 2 dây! nối thông nhau qua 1 loại giắc cắm.... (em chưa tìm hiểu nhiều về tai nghe nên miêu tả hơi ngu! các bác thông cảm) như vậy.... việc sony có cái jack chuyển là hợp lý.... tiết kiệm cho ng dùng....

ý kiến ngu ngơ của em là thế ạ
Jack 3.5mm đấy bác . Từ đợt 995 là bắt đầu thay đổi rồi 😁
hehehehe chờ nữa tháng - 1 thnag1 nữa down giá xuống tý sẽ hốt ngay ....! Xác định là sẽ mua em này rồi , ko gí thay đổi đc hehhhehee
Sợ sau 1 tháng là có hàng dolly lắm 😁:D:D. Có tiền cứ mua luôn là lành nhất bác ơi
Con này bên hoàng hà mobile ở Lê Duẩn bán 14t1 các bác ạ. Máy ảnh 12. không biết chụp nó như nào nhỉ bác nào mua về rồi chụp thử post lên cho ace xem cái nhờ .
Tho­­­i­f thế khủng hoảng mà bán vó­i giá đêys thì chịu oy`. mua hàng xah tay thôi!
Symbian là có phần lớn của Nokia,nhưng mà các cổ đông còn lại như SS,SE,LG...cũng được quyền dùng mà
Ai dùng rồi cho e biết cảm ứng nhạy kg ạ? Vì e nhắn tin thường xuyên, tầm như iPhone thì ok ^^ e đang tính tậu Aino mà thấy cái này 12mp cũng êm quá!
TNgBiz
TÍCH CỰC
14 năm
15 Triệu thì còn nhiều lựa chon tốt hơn. Thậm chí mua 1 cái tầm 8-9tr xong mua thêm cái máy ảnh nữa vẫn okie mà. Bỏ tiền ra mua con này có vẻ hơi chưa hợp lý
pron nguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
pác hiệp làm 1 phát đi rùi review cho ae xem ^^
ntnk1984
TÍCH CỰC
14 năm
thất vọng nhất ở con này là HĐH
Đúng là chỉ nhìn chứ không mua được. Haiz, chán thế!
các bác kết em này nếu tỉnh táo ko nên mua lúc này em đảm bảo sau 3 tháng nữa giá ko hơn 10tr đâu! 😁 chịu khó nhịn tiết kiệm dc 1 đống tiền! :D
SE mà, chẳng mấy chốc giá sẽ lại dưới mực nước biển. Đợi lúc đó rùi tính, còn bi giờ thì em Bold 9000 vẫn là số 1 đối với em😁:D:D
Giá này để chờ mua HTC LEO hay hơn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019