Sony Ericsson chính thức trình làng Kurara dưới tên Vivaz

Didu
20/1/2010 17:30Phản hồi: 78
Sony Ericsson chính thức trình làng Kurara dưới tên Vivaz

Sony Ericsson hôm nay chính thức giới thiệu mẫu điện thoại mới của hãng với tên gọi Vivaz. Đây là chiếc điện thoại đã xuất hiện lâu nay trên mạng dưới cái tên Kurara với các thông số kỹ thuật như camera 8MP, khả năng quay video ở độ phân giải 720p...

Vivaz có hình dáng gần như tương tự với các hình ảnh lộ trên mạng của Kurara mà ta thấy trước đó. Đây là chiếc điện thoại được Sony Ericsson xếp vào dòng Entertainment Unlimited (giải trí không giới hạn) cùng với những Satio hay Aino... Giống như những thông tin cấu hình bị lộ trước đây, Vivaz sở hữu màn hình 3,2" cảm ứng, camera 8.1MP, chạy trên nền Symbian và có khả năng quay video độ phân giải HD (720p). Ngôn ngữ thiết kế của Vivaz giống với Xperia X10, với những đường viền bo tròn mượt mà, bóng bẩy. Sony Ericsson cho biết kiểu thiết kế này sẽ hiện diện trên các mẫu điện thoại trong tương lai của hãng. Về thời điểm ra mắt Vivaz, có thể ngay trong quý 1 năm 2010 Sony Ericsson sẽ trình làng sản phẩm này với giá bán được cho là sẽ vào khoảng 670USD tới 750USD (giá bán chính thức chưa được tiết lộ).

Cấu hình chi tiết:

• Màn hình cảm ứng 3,2" WVGA, độ phân giải 360 x 640 pixels
  • HĐH: Symbian S60
  • BXL: 720Mhz
  • Camera 8.1MP, đèn flash LED, nhận dạng khuân mặt, nhận dạng nụ cười
  • Quay video HD 720p (1280x720)
  • Hỗ trợ thẻ nhớ MicroSD, MicroSDHC
  • Jack tai nghe 3.5mm
  • Kết nối wifi, bluetooth
  • Cổng TV-out
  • Pin 1200mAh
  • Màu: bạc, đen, xanh da trời, hồng ruby

Một số hình ảnh:

Nguồn: PhoneArena
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko còn 1 chút hình bóng nào của Sony Ericsson ngày xưa! Tình hình là rất tình hình.
Nên như vậy. Hình bóng năm xưa của SE đã là dĩ vãng và hiện tại hình bóng này sắp tan theo mây khói, giữ mãi thì Sony lên núi. make.things.new
Chắc chắn là phải thay đổi nhưng thay đổi thế nào mới dc anh ơi😁 Chứ thay đổi kiểu này thì e là hơi khó😔
Đồng ý vói bác, các bác để ý chữ ký của em là biết....... haizzz, em đã từng là một fan điêu cuồng của SE .... haizzzz
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
14 năm
còn biểu tượng Logo hình tròn và dòng chữ SOny Ericsson đấy chứ
Sao xấu thế nhỉ........?
TinNghia
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn nói xấu là ở điểm nào vậy. Chắc bạn là designer của IP
pnjdang
ĐẠI BÀNG
14 năm
thêm 1 bác "ám ảnh" à? Ai đánh giá gì cũng nghĩ là có liên quan tới IP. Mỗi người 1 cảm nhận, thấy mặt sau ko thích cho lắm 😃
Cái camera nhìn như cái mụn mọc sau mông ý ;)). Tự bác lấy IP ra so sánh đấy nhé chứ e không hề đả động đến. Haha....
Sao lại không hả bác, kiểu đặt tên máy nằm ngang rất ít gặp, nếu thích thì em thích nhất điểm này ở SE, còn chụp hình hay quay HD thì en nghĩ là cũng không có gì đáng quan tâm lắm, và không hiểu sao mặt trước lại làm em liên tưởng đến hãng Samsung......
nhìn ấn tượng đấy chứ nhỉ..thiết kế cũng đẹp phết
tinlove
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trời ơi, đẹp tuyệt vời. Nó mà ra là e chơi ngay.
QPR
TÍCH CỰC
14 năm
Không được ấn tượng lắm, chắc là do một nhóm người Nhật thiết kế khuôn hình.
Thiết kế vẫn mang phong cách SE,thiết kế của SE rất riêng mình thấy chả giống hãng nào cả,bác nào có liên tưởng gì thì cũng nên xem lại.
biheo8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao e thấy nó bắt chước giống mẫu Omnia HDcủa Samsung ... các bác cũng chụp hình 8Mp, cũng symbian, mà mặt trc nhìn y chang 😁
newbienoob1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thấy đẹp đấy chứ,giống máy chụp hình hơn đt.
Chụp xong lũ bạn hỏi mượn máy,mình nói đây là dt 😁
ống kính kẹp đèn fl chuẩn vãi :X
nhockid91
ĐẠI BÀNG
14 năm
E thấy bài trên Tinh Tế đăng thường xuyên mắc lỗi chính tả...đề nghị duyệt kỹ hơn trc khi cho đăng lên trang chủ 😃
So với những cái sắp ra mắt đây thì em nó thật là....
Mình ko chê nhưng quả thật mặt sau nó....cứ ngu ngu ấy,còn bầu bầu nữa
cái này mà đẹp a.... cái này ngày trước có thấy rồi, đã lộ hình ảnh rồi, nhìn xấu lắm. ko mang hình ảnh của sony nữa
cuongnm
ĐẠI BÀNG
14 năm

Previews sơ bộ của nó đây, thiết kế gần giống X10. Nhìn chung kiểu dáng đơn giản, tùy theo cảm nhận của mỗi người, còn theo tôi thì nó đẹp.
arcwin
CAO CẤP
14 năm
em thấy giống con O2 cocoon hơn, để tranh đấu xem cái nào đẹp xấu thì chắc hết cả đời lun. Bác kêu xấu e bảo đẹp bác làm sao được nào? Quan trong là có thích nó hay không.
màn hình 3.2' = nhỏ , ngoài ra còn chạy symbian ;)
máy quá đẹp ,chức năng pro .nhưng giá cả củng rất pro đây .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019