Sony Ericsson nói về các khó khăn khi nâng cấp Ice Cream Sandwich

Duy Luân
7/12/2011 22:49Phản hồi: 207
Sony Ericsson nói về các khó khăn khi nâng cấp Ice Cream Sandwich
Sony Ericsson là một trong những hãng đầu tiên tuyên bố sẽ nâng cấp Android 4.0 Ice Cream Sandwich cho người dùng của hãng. Mới đây, Sony đã đăng tải trên trang web phát triển phần mềm của mình về các khó khăn mà hãng gặp phải trong quá trình đưa [TAG]Android 4.0[/TAG] lên các điện thoại hiện đang bán ra. Hãng cho biết lớp phần mềm Hardware Abstraction Layer (HAL, cho phép ứng dụng truy cập trực tiếp đến phần cứng) trong phiên bản Android mới được thiết kế tương thích hơn với vi xử lí [TAG]Texas Instruments[/TAG] OMAP 4460 "trong một vài khía cạnh". Galaxy Nexus, điện thoại đầu tiên trên thị trường chạy Android [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG], đang sử dụng CPU này. Trong khi đó, hầu hết các điện thoại XPERIA 2011 của Sony dùng vi xử lí của [TAG]Qualcomm[/TAG] MSM8225 nên lập trình viên cần thời gian để điều chỉnh lại hoạt động của máy ảnh, âm thanh, đồ họa, Bluetooth, Wifi, GPS, cảm biến,... để chúng có thể hoạt động tốt.

Ngoài ra, Sony Ericsson còn nói rằng các thiết bị XPERIA được bán ra trong năm 2011 tuy sử dụng chung nền tảng và chipset Qualcomm 8225 nhưng màn hình, bộ nhớ, thiết bị ngoại vi (như camera), thiết bị thu phát sóng,... có nhiều điểm khác nhau nên hãng cần phải phát triển thêm để đảm bảo tính tương thích hoàn toàn. Sau khi đã có được bản cập nhật, hãng cần phải chạy một số thử nghiệm và bản địa hóa phiên bản Android 4.0. Một số người dùng thử sẽ báo cáo lại với Sony Ericsson về các lỗi của máy cũng như lỗi xảy ra với phần mềm được tải về [TAG]Android Market[/TAG]. Cuối cùng, các thành phần được thay đổi phải được chứng nhận lại bởi các cơ quan có thẩm quyền (quốc tế hoặc địa phương) rồi mới đến tay người dùng đầu cuối.

207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quan trọng là có trễ so với các hãng khác hay ko thôi
Sony công nhận đẳng cấp, thế mà ở Japan Sony chỉ là hàng bình dân so với Fujisu, Nec ... Cái nước này lắm thiên tài ẩn dật nhưng chê tiền nhỉ?
ko phải là chê tiền hay sony là thiên tài gì đâu bác à. Tại bác ko biết chút gì về tiếng xấu của Sony cho nên mới nói vậy. Ở ngay quê nhà Nhật Bản của mình, sony đã từng làm mất lòng chính người Nhật. mà đối với họ mất lòng rồi thì ko bao giờ lấy lòng họ lại đc đâu. Chính người Nhật (người Nhật nhé, ko phải VN hay Mỹ đâu) đã gán cho sony biệt danh "Đồng hồ đếm ngược" là có lí do của nó. Chỉ có người VN tâm lí ăn chắc mặc bền mới bám víu lấy sony , honda như cha mẹ chúng. Chỉ có ở vn mới có câu "nét như sony" thôi nhé.
Bác có hỏi người Nhật thì họ cũng bảo là sony và toshiba, panasonic hay honda và yamaha cũng chỉ là 1 9 1 10 thôi, ko tốt hơn đâu.
Thị trường lớn nhất của sony (nồi cơm chính luôn) là châu âu nhé. ko phải VN đâu mà các bác thần tượng nó. Còn nhiều điều về sony lắm mà ko rảnh để nói. sony và apple là hai trong nhiều hãng bị ghét nhất trên thế giới đấy, apple có fanboy hùng hậu và trung thành nhưng fanboy sony ở vn là nhiều thôi, bởi tâm lí chuộng đồ nhật. Bác muốn biết sony xấu cỡ nào mời google
Tungpat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việt nam đang kêu gọi n việt dùng hàng việt mà ko đc đấy bạn, phải tinh thần dân tộc rất cao mới làm đc những điều như thế đấy
Tớ cũng chẳng thần tượng gì nó lắm đâu. Còn xấu hay tốt á, chẳng có thằng nào là tử tế trên thế giới này đâu từ thằng thủ tướng cho tới dân đen. Có mình là tử tế thôi. Mạnh được yếu thua, ngu thì chết
gravityng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kêu gọi chỉ là bước đầu.
Muốn kêu gọi thành công thì phải nâng cao chất lượng sản phẩm, chất lượng phục vụ, dịch vụ hậu mãi bảo hành được vậy thì tự động người tiêu dùng sẽ quay qua xài hàng Việt ngay! Không cần kêu réo thêm làm gì!

Còn kêu cho lắm mà cái gì cũng tệ thì ai mà dám xài!
Hàng điện tử VN toàn đặt hàng China nguyên con chỉ gắn cái nhãn hiệu lên, xài thì 3 trồi 4 sụt thì ai mà dám xài, xài vài bữa nó nổ cho banh xác thì rõ khổ. đã thấ còn làm giàu cho China

Còn SonyEricsson than thía này mà hem cho ngày phát hành nhỉ. Hok biết chừng nào mới có. Hy vọng cải thiện pin ^_^
Không hấp tấp vội vàng, sản phẩm đến tay người dùng cuối luôn hoàn thiện ở mức cao nhất có thể, luôn là SE.
Dù sao Sony vẫn đang cố gắng, chậm nhưng mà vẫn có thịnh tình
1.Các máy sony cấu hình đều thấp..bộ nhớ trong ít..ram cũng ít..nên lên Android 4.0 sẽ chỉnh sửa cắt gọt chi tiết..
==>>Tóm lại là người dùng sẽ phải chờ đợi sau tháng 3 một tí (?)
P/S: chia buồn cho các bạn sài Sony
qh3_91
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn định nghĩa ntn là ít? Là thấp? Ntn là đủ dùng? 😆 Cứ chip chục nhân nhưng hỏi mấy Apps tận dụng đc hết cái Cpu.... Rồi còn tùy vào GPU nữa...
Bạn lấy cái "1....." của bạn ở đâu? Cho mình nguồn đc ko?Để mình mở mang hiểu biết
nhan_bk
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm gì bức xúc thế bác sony thấp hơn mấy hãng khác về phần cứng mà đó là điều hiển nhiên..nhưng bù lại kiểu dáng sony rất đẹp...
Đúng là GATO mà =;=;Nếu có khả năng thì hãy để họ làm đi. Chờ xem SE thể hiện ntn đã rồi hãy nói.
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như em có đọc đâu đấy là "chúng tôi sẽ đem những tính năng ưu việt nhất của ICS 4.0 lên các dòng máy Xperia 2011" đấy bác ạ ! Chứng tỏ là cũng 4.0 nhưng chẳng được trọn vẹn như những thiết bị gốc thích ứng tuyệt đối với OS này ... Thế mà đi đâu cũng nghe thiện hạ bàn tán xôm xao về chuyện này , bây giờ thì rõ như ban ngày rồi ... LoL ! Em nghĩ tháng 4 là còn sớm đấy , cứ nhìn vào cấu hình GN với Arc S thì biết ngay , nâng lên 4.0 là kì tích lắm rồi ... Vẫn đàng cầu mong và ngày đêm chời đợi thẫn thờ nhìn con Arc S của em nó lên 4.0 ... 😃
kết nhất cái nhận diện khuôn mặt mở khóa mà Arc lại ko có camera trước,buồn dã man!
nghia_b7320
ĐẠI BÀNG
12 năm
NEO có 😁 :D
Aaron Chan
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích kiểu thiết kế máy của Sony...không trùng lắp với hảng nào hết...mặc dù chưa dủng qua smartphone của Sony...hy vọng một ngày được dùng thử ...😃
những khó khăn đang cản bước phát triển của Sony.
Tốt nhất các Bác nên đợi nó ổn định hãy nâng cấp không toi đấy.
Cứ từ từ thôi sony.....chậm mà chắc, người dùng cần một sản phẩm hoàn chỉnh hơn là một sản phẩm đầy bug....cứ từ từ nhé :bounce:
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
vậy làm samsung có lợi thế hơn để lên ICS 4 so với các hãng khác rồi :|
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình có vẻ em ARC còn lâu mới lên được!
duccanh510
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế mới là Sony, mình vẫn thích Sony
Chúc anh em Sony Ericsson giữ vững niềm tin, chờ ngày hạnh phúc đến nhé 😆
Dung2503
ĐẠI BÀNG
12 năm
Yêu sony, nhưng ít có khi dc dùng những con cao cấp. trong tương lai gần sẽ cố gắng thử xem cam giác nó thế nào
That Su on dinh moi dua cho khach su dung,cty nao cung the thi tot qua...

Sent from my Desire HD using Tinh tế
đợi thôi
hy vọng nó sẽ sớm hoàn thiện
con xperia play của mình có camera trước lại đc dùng thử ứng dụng mở khóa bằng khuôn mặt rồi 😁
muốn nhanh ah? phải từ từ nhé em
lai la pin

dung lam ton pin them nua tren arc s, khac phuc fc thi tot wa. ko thi veo mat...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019