Sony Ericsson P1(tiếp theo dòng P): Cái gì phải đến đã đến

cuhiep
9/5/2007 0:17Phản hồi: 16
Sony Ericsson P1(tiếp theo dòng P): Cái gì phải đến đã đến

Nếu bạn là người hâm mộ dòng điện thoại được cho là thích hợp nhất cho doanh nhân, nếu bạn là người hâm mộ hđh Symbian 9.1, hâm mộ, điện thoại với máy chụp ảnh 3.2Mp và trang bị wifi với bàn phím QWERTY...P1 được giới thiệu hẳn sẽ làm bạn phấn chấn. Không chỉ nhỏ hơn 25%, hỗ trợ push mail, bộ ứng dụng văn phòng có sẵn mà còn cả VoIP...

Sony Ericsson sẽ chính thức bán P1i ra thị trường vào quý 3 năm nay. Hy vọng em sẽ dùng cái SE P đầu tiên vào Q1 năm 2008 khi mà giá nó còn 50% khi giới thiệu.

Cấu hình cơ bản:
HĐH: Symbian™ OS v9.1
Màn hình: 2"6
Bàn phím: QWERTY + nhận dạng chữ viết tay
Văn phòng: Ericsson Mobile Office
Kết nối: Wifi, Bluetooth, Hồng ngoại, USB mass storage
Camera: 3.2Mp, zoom 3x
Bộ nhớ trong: 160Mp
Kích thướng: 106 x 55 x 17 mm
Trọng lượng: 124g

Hình ảnh:

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm Hình Ảnh về P1i

Sony Ericsson P1i: hoàn hảo, tinh tế, điệu về thiết kế, mạnh mẽ về cấu hình.

Chú này nhìn gọn và đẹp quá. Nhược điểm của dòng Symbian từ Sony Erricsson là chạy hơi chậm. Không biết chiếc này có chậm như M600i hay không nữa?
vupham
ĐẠI BÀNG
17 năm
Kiểu dáng hơi giống M600i nhưng dạo này em o có hứng thú với dòng symbian lắm ( nhất là mấy hđh symbian 9.0 ), khó kiếm phần mềm quá, hichicc.....Được cái kiểu dáng và camera khá pro ( đây chắc cũng là điểm mạnh của Sony Ecrisson )....!
Đẹp quá. Doanh nhân xài điện thoại đâu giống anh em mình.
QWERTY thế này thì cũng sẽ khó xử dụng đấy. 1 phím chia làm 2 nửa, ấn vào nửa này có thể dính sang nửa đối diện của phím bên cạnh, đúng không các đồng chí?
Đúng rồi bác ạ, chắc em phải đi mua em M600i về sài trước cho nó quen với bàn phìm kiểu này. Biết đâu sang năm em thành doanh nhân thì sao hihihi
don coleone
ĐẠI BÀNG
17 năm
Cũng không khó lắm đâu em đã từng xài M600i xài 1 thời gian là bấm ghiền luôn. Riêng con này mà ra em phải làm con lô để kiếm tiền mua mới được 😁 Đẹp hết xẩy.
Thật không bác, em nghe bà con than bàn phím nó quá, em thì chưa có điều kiện thử. Chắc em làm một cái M600i quá, bác biết ai bán thì chỉ em nhé, em đồi cái W700i
don coleone
ĐẠI BÀNG
17 năm
M600i trên các trang web rao vặt (raovatdtdd.com,5giay...)người ta bán nhiều lắm mà bác fullbox 99% giá tầm 3tr8 thôi. Chúc bác sớm làm được 1 chú nhá.😁
nrk
ĐẠI BÀNG
17 năm
Mình xác nhận là chiếu theo định nghĩa của WTO thì cuhiep hiện là doanh nhân rồi. 😃
Bàn phím M600i hoặc P1i kô quá khó bấm nhưng ai đã xài bàn phím Treo hoặc BB rồi sẽ thấy vô cùng khó bấm 😁.
Cá nhân em vẫn khoái 1 con đt ổn định như Treo, nhỏ gọn với bàn phím dễ thao tác giống Treo650, HDH gì cũng được nhưng cần support unicode, có pushmail, fax, 3G (video conference), VoIP, wifi, camera kô cần quá xuất sắc, thẻ nhớ mini sd (thẻ M2 của sony quá đắt), tai nghe 3.5mm (để nghe mp3), có radio, bluetooth.
Hiện nay em thấy có Treo750v tương đối thỏa mãn, đang ngắm nghía tậu 1 em về coi sao!
Kiểu này thì bạn tìm cái Ê61i hay E90 mà dùng. Đảm bảo thỏa mãn toàn phần
Ê61i cũng hay nhưng kô có video phone, tai nghe 2.5 mà lại khá to tuy cũng mỏng. Quan trọng là kô có chọt được.
Bây giờ xài hàng mà kô chọt được ức chế lắm ah!
Nếu bác đang ở nước ngoài thì ko nói, nhưng ở VN thì video phone để làm gì chứ bác, thật xa xỉ 😁
Nếu nói vậy, thì mấy cái đt đắt hơn ở 3G như kiểu 6680, P990i ở VN xài làm gì cho mêt! 😁
viettreo
TÍCH CỰC
17 năm
Đã có thông tin P1i trên trang web SonyEricsson Vietnam rồi:
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=vn&lc=vi&ver=4000&template=pip1&pid=10864&zone=pp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019