Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Ericsson Vivaz 2 lộ diện

vuhai6
20/1/2011 7:39Phản hồi: 36
Sony Ericsson Vivaz 2 lộ diện
Anh chàng Eldar Murtazin của mobile-review.com lại tạo ngạc nhiên khi bất ngờ tung ra bài đánh giá chi tiết chiếc điện thoại Android 2.3 tiếp theo của Sony Ericsson với tên gọi Vivaz 2. Ngạc nhiên bởi vì đây là chiếc điện thoại chưa từng được nhắc đến và SE cũng chưa có công bố thông tin gì. Vivaz 2 cũng không phải tên gọi chính thức, nó được đặt tên này vì có thiết kế khá giống với chú điện thoại Vivaz đã ra mắt khá lâu trước đây. Theo Eldar cho biết, SE sẽ giới thiệu Vivaz 2 tại Mobile World Congress 2011 tới đây, có lẽ là trong sự kiện ngày 13 tháng 02.

SE Vivaz 2 là chiếc điện thoại nhắm vào phân khúc tầm trung với cấu hình không quá cao, tuy nhiên nó cũng được trang bị những công nghệ mới nhất. Ngoài ra, việc được cài sẵn Android 2.3 cũng là điều đáng hoan nghêng đối với SE. Vivaz 2 sử dụng BXL Qualcomm MSM7630 tốc độ 1GHz với GPU Adreno 205 và 512MB RAM. Máy có màn hình cảm ứng điện dung kích thước 4" độ phân giải 854x480 và đặc biệt là cũng sử dụng BRAVIA engine giống đàn anh Xperia Arc. Pin kèm theo có dung lượng 1500mAh.

Tính năng chụp ảnh, quay video của Vivaz 2 cũng được chú ý đến với việc nó được trang bị camera 8.0 megapixel với cảm biến EXMOR R cho chất lượng hình ảnh tốt hơn. Tính năng này hoàn toàn giống với Xperia Arc.

Quảng cáo

Nguồn: mobile-review
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atkhus
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn đẹp, yêuu ARC hơn
uranus27
TÍCH CỰC
13 năm
chụp hình gì chán ghê , focus vô chổ ko đáng focus . Sao ko có bức nào chụp cái camera nằm phía trước hết , tấm nào cũng mờ mờ xem chẳng hết đc con đt . Dù gì cũng thx chủ thớt phát đã ^^!
duccanh510
ĐẠI BÀNG
13 năm
MÌnh đang dùng con vivaz u5 này nhưng chụp hình có flash mà như không
tuy là 8.1mp nhưng không bằng 5. của máy con lg
Ko biết bạn nói con LG nào chứ ? Chụp ảnh đẹp hay ko thì còn do "trình" chụp của bạn nữa. Bạn có thể quá SE-cafe.net để coi 2mp,3.2mp....và U5 chụp đẹp ra sao nhé,chưa thấy ai phàn nàn về khả năng chụp hình của U5 cả. còn vụ đèn led và cảm ứng của U5 củ chuối thật ( nếu bạn đã xài qua địen dung 😁)
con này mà 2 Led sẽ hay hơn đó chạy Android thì hay rồi, cấu hình ổn, màn rông 4" + bravia ,8mp Cmos R, 1Ghz, Ram 512mb, Ad2.3 mà giá tầm 9 triệu thì năm nay SE sẽ lại mạnh mẽ đây. ( đó là em mong thui, chứ giá tầm 11t nếu theo truyền thống SE, vì Arc tầm 15t mà :p )
duccanh510
ĐẠI BÀNG
13 năm
e thử chụp nhiều rồi
khi dùng con lg 5. thi chẳng kém tí nào
8.1 chỉ được nhiều điểm ảnh => mỗi tấm ảnh nặng hơn 2m
etanolk52
TÍCH CỰC
13 năm
em nói thật,bạn em dùng con BL20, ống kính chuyên nghiệp nhưng chụp hình đầy đủ ánh sáng không bằng con SE w700i, chê sony chụp ảnh xấu thì hơi quá đây
duccanh510
ĐẠI BÀNG
13 năm
chụp ảnh thì xấu bình thường
nhưng con đèn led thì có cho đẹp
sài con đèn led chỉ tổn tốn pin
sao con cảm ứng nào của se phím cũng xi hoặc mạ crom rất dễ trầy tròc
Chắc bác này chưa xài , mình xài có tróc miếng nào đâu ( Xperia x10 )
Nhìn qua ảnh làm sao biết nó đc xi mạ nhỉ? [​IMG]
Con máy đc mà màu xấu quá, nhìn quê quê + cũ!
Bác khỏi lo, nó chưa fai bản chính thức nên xấu cũng là điều dễ hiểu. Giốg như thằg Arc đó, lúc mới rò rỉ thì thiết kế k0 đẹp +lưng thẳng nhưg khj ra chíh thức thì đẹp ngỡ ngàng.
Em này nghe nói là rẻ hơn Arc mà vẫn có màn hình mới cùng với cấu hình cũng ko tệ. Thế thì đỡ tốn hơn.
Sony tiến bộ ghê......nhưng em này thiết kế mặt sau chưa ổn lắm....
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Con này tầm trung.... chắc khoảng 8-10 củ là đẹp nhất. Giá này thì không yêu rất là phí 😁
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
^^ Phải 10-12 mới đúng. X10, Arc là khoảng 15 rồi. Con này yếu hơn xíu là 12.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
sao kiểu bầu bầu không đẹp chút nào cả
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Sony đang khẳng định là nhà san xuất Android lớn nhất 2011 rồi.
đồng ý với bạn, kể từ khi SE theo đuổi Android thì doanh thu tăng lên đáng kể . mong rằng tại MWC 2011 sẽ có thêm ít nhất 2 con android mới của SE nữa .
SE thịnh hành dòng Xperia thế nhỉ, con bài chiến lượcđâyy
Giá tầm 9tr thì ổn áp quá. Cấu hình+thiết kế+Android = chuẩn. Hình ảnh tuy có hơi xấu nhưng biết đâu lại như Arc thì sao? Chờ MWC Barcelona...
Cấu hình đâu có thấp hơn Arc chút nào đâu nhỉ, chỉ thấy khác nhau về độ dày & thiết kế khác 😃
0915550390
ĐẠI BÀNG
13 năm
thật tuyệt vời sony h có lẽ đã đi đùng hướng rồi đó.nền tảng phần cứng mới+hđh mới.chỉ ngại mỗi giá nữa là ok.em này nếu ra có giá dưới 10tr thì thật tuyệt vời.chỉ kém đàn anh art 1 chút về con chip nữa thôi nhg theo em chip 7630 và 8255 cg ko chênh lệch n lắm đâu.
có lẽ phải dừng ước mơ art mà chuyển qua con này cho nó thiết thực chứ mơ art thì em sợ ko với tới đc
ARC mà bác ơi? đâu phải là ART! 😁
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Cùng quan điểm với bác. Màn hình con này bé hơn tí xíu, chip thế hệ thấp hơn một chút nhưng còn lại rất ngon rồi. Hi vọng nó sẽ song hành cùng Arc, được up firmware mới đều đặn.
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
13 năm
SE đang trở lại hehe.lợi hại thật nhìn mấy mẫu mới thật là đẹp.bây h chẳng có con máy nào đẹp hơn ARC kaka
Thêm 1 con nữa chạy android dùng cảm biến cyber-shot nữa?
nữ sài chắc hợp hơn nam
có vẻ SE đang thực hiện hóa cải cách và lời nói của mình, máy cũng khá là đẹp ,dành cho những người thích đầy đặn chút
SE ra đt từ đó giờ đều đẹp mà,tại chiến thuật PR ko hay nên bị thất bại,giờ thì vượt dậy, chúng ta hay đợi xem nhưng sp của SE trong 2011 này xem sao nao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019