Sony Ericsson Xperia X10 sẽ không hỗ trợ cảm ứng đa điểm

sonlazio
29/3/2010 9:34Phản hồi: 92
Sony Ericsson Xperia X10 sẽ không hỗ trợ cảm ứng đa điểm

Trong một trả lời trên blog chính thức của công ty mình, Ông
Rikard Skogberg, giám đốc sản phẩm của Sony Ericsson đã trả lời về câu hỏi liệu X10 có hỗ trợ cảm ứng đa điểm khi nâng cấp lên các bản firmware 2.1 hay không. Rất tiếc câu trả lời ở đây là không, ông cho biết phần cứng X10 hoàn toàn không hỗ trợ đa điểm mà Sony Ericsson sẽ tìm ra những cách khác để cho người dùng có trải nghiệm duyệt web tốt hơn, chẳng hạn cách họ làm với X10 mini mà bạn có thể nhìn ở video dưới đây.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khiếm khuyết của một siêu phẩm 😁
Với em đa điểm không có cũng chả sao, cũng chả dùng vào việc gì quan trọng cả, máy ngon là được rồi mà trong video sử dụng cũng mượt mà đấy chứ, máy màn hình bé nên đa điểm cũng khó xài
1 siêu phẩm vẫn chưa hoàn thiện, thật nản khi các hãng liên tục có các khuyết điểm thế này, hôm trước thì N1 ko hỗ trợ màn hình QWGA, hôm nay thì X10 ko đa điểm, nản 😔:(:(
QWGA là sao bác? ý bác là WVGA àh....?
Cứ đợi vài tháng nữa rớt giá thảm hại cho coi :eek:
con này dày quá. mình ko thích 😔
Sony Ericcson thường hay chậm chạp, máy này giới thiệu cả năm rồi giờ mới ra.
hix... sao nhiều bác thích đa điểm thế nhỉ (như thế thì phải dùng 2 tay ah............), trước em cũng tưởng đa điểm là hay, nhưng sau khi mượn con 3GS của ông em về vuốt thử, thấy bất tiện quá: mỗi lần zoom theo kiểu 2 ngón, phải dùng cả 2 tay: 1 tay giữ đt, còn tay kia thò 2 ngón vào để zoom==> người ngoài nhìn vào cứ tưởng mình sợ bị giật mất đt nên phải cầm 2 tay 😁 :D.

Nói chung theo cá nhân em thì dùng đt thì dùng 1 tay thôi .........tay kia thì làm việc .............. khác............ :D :D
bác này có bàn tay của kingkong, cầm điện thoại cảm ứng lọt vô lòng bàn tay, ngón tay cái dài tới 10cm trở lên😕. à hoặc bác ấy mỗi lần dùng điện thoại là đặt xuống bàn rồi dùng 1 tay gõ. em có con nokia 5800 màn hình bề ngang bé thôi mà cầm 1 tay dùng còn vất vả nữa là các điện thoại màn hình to kia🆒
hackerZ
TÍCH CỰC
14 năm
Tớ dùng Iphone mà dùng có 1 tay khi bấm số điện thoại và zoom mà(nhấp đôi vào màn hình cần gì phải sử dụng 2 ngón tay) :D nhưng dùng các tiện ích khác phải 2 tay.Nhưng điện thoại cảm ứng thì dùng 2 tay thao tác nhanh hơn.Cái bác kia không hiểu Zoom kiểu gì mà không dùng 2 tay vậy....?Chắc dùng phím quá,thế thì dùng điện thoại cảm ứng làm gì
fil286n
ĐẠI BÀNG
14 năm
😃 Em dùng diamond 1 toàn 1 tay thôi bác ạ 😁 cũng dễ =))
lý do người ngoài nhìn vào gì gì ấy của bác này nghe bùn cười...em nghĩ điện thoại nào cầm 2 tay thì bấm cũng nhanh và sướng hơn là 1 tay.đang nói về điện thoại thời nay to to ấy,cầm 1 tay bác bấm hết cái bàn phím "Quơ-ty" hog.... còn 1 tay thì để bấm phím nghe là xong...cứ điện thoại chữa cháy mà bác chiến...~.~.
thế mà giá những 17chai. Ko biết có sứng đáng ko?
ko phải là khuyết của 1 sieu phẩm,chỉ là sợ đụng chạm với apple thôi,từ từ rồi sẽ có đa diểm ở các firmware sau thôi
Sẽ ko thể có bác ạ vì phần cứng đâu có hỗ trợ.
Thời buổi cạnh tranh khốc liệt mà chú SE này đã phát hành chậm chạp lại thiếu 1 tính năng thời thượng, đành rằng không có cũng k sao, nhưng mà với danh tiếng của SE như vậy là quá kém! 😔
ntnk1984
TÍCH CỰC
14 năm
cũng phải có lý do nên sony mới ko đưa đa điểm vào siêu phẩm của mình đâu. Theo mình nghĩ thì do ở những xứ lạnh xài đa điểm sẽ gặp khó khăn nên sẽ bị hạn chế số lượng người dùng
issacnhut
TÍCH CỰC
14 năm
Hic cần gì đa điểm nhỉ...theo như đoạn video trên thì mình thấy cảm ứng và tốc độ xử lý đã tốt lắm rồi
máy này chỉ chơi games đơn giản thui, mấy cái games hành động với nhảy nhót thì chắc pó tay quá. vì các games đó cần hổ trợ đa điểm. vậy bỏ ra 17 chai mua một con có khuyết điểm trong thao tác kể ra cũng hơi bùn nhỉ. HD2 hơn con này rùi. chỉ thua kho ứng dụng thui. còn các bác mua về chỉ nghe nhạc, chụp vài tấm hình, lướt nét thì coi bộ hơi phí cho cái giá 17 chai. và phí lun cho cái vi xử lý 1GHz.
dkt186
ĐẠI BÀNG
14 năm
đa điểm thì sao.
với mình cách của sony vậy là hay đấy chứ. sáng tạo nữa. sao cứ phải ăn theo tên apple nhi....?
Mình chẳng quan tâm đa điểm, có cũng dc, ko có cũng dc vì chẳng dùng bao giờ😁 Dù sao thì cũng mua X10 rồi haha
Ôi, bác Sơn, cái gì cũng bít, chỉ tiếc là thông tin này bác đưa lên trễ mất rùi, ngày hôm wa mình cũng làm 1 con X10 rùi, bây giờ nghe npo1i không hỗ trợ đa diểm buồn wa1, mình thích đa điểm hơn là cảm ứng tĩnh điện, có cca3m giác là máy phản ứng chậm hơn HD2 em đang dùng nhiều. Nhưng khuyết điểm đó cũng nhỏ thôi vì bù lại X10 thiết kế đẹp quá, nghe nhac hay hơn HD2 nhiều (ngot ngào đầm ấm với Sennheiser cx400, ...). Mới sử dụng Androi lần đầu nên cũng có nhiều bỡ ngho74 không dám nhận xét, chỉ có cảm nhận vậy thôi... Có gì nhờ bác truyền thụ ít kinh nghiện nha
HTP@87
TÍCH CỰC
14 năm
làm reviews đi bác ơi
Bạn nhầm lẫn giữa đa điểm và cảm ứng điện dung rồi, đa điểm so sánh với đơn điểm còn cảm ứng điện trở (tĩnh điện như bạn nói) so sánh với cảm ứng điện dung.
Nếu X10 mà zoom như mini thì thú vị đấy chứ. Dùng một tay cũng có thể sử dụng được. Chỉ ko biết là cái pop up zoom ý nó nhảy ra vào vị trí tay mình chạm vào, hay là lúc nào cũng phải chính giữa màn hình.
mình nghĩ là nó sẽ nhảy vào vị trí tay minh, khi mình nhấn 1 lúc (giống cái đt j j của sam sung đó)
cái trình xem ảnh để ngang như clip trên giống cái chương trình gì của nokia ... 😃
Đang chờ mẫu đt nào vuông vắn như mẫu concept Zune Phone để phiêu lưu với Android một chuyến , X10 thì đẹp nhưng giá cũng quá đẹp
KySiRong
TÍCH CỰC
14 năm
:p Ko biết các bro thế nào chứ mềnh thì vẫn dùng 1 tay để zoom ảnh với cái iphone 🆒 Thấy cũng ... bình thường mà, nhớ mua bảo hiểm trước là đc roài hehe

Nỗi khổ của em X10 nói riêng và các em smartphone nói riêng là vậy đó, làm thế nào cũng bị Apple fanboy đá đểu đc 😁 Có multi touch thì thế nào cũng cả chục người nhảy vào la oai oái là bắt chước Apple, còn ko thì lại chê là ko có này nọ thua kém iPhone haha.
Nếu X10 mà cũng xài zoom giống X10 mini thì cũng khá quá đó chứ, rất độc đáo, khác lạ :giggle:

Iu em X10 nhắm, khi nào T-mobile ra phải làm 1 em mới đc :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019