Sony giảm giá bán cho Tablet S: 16GB giá 399USD, 32GB giá 499USD

Didu
1/1/2012 16:50Phản hồi: 149
Sony giảm giá bán cho Tablet S: 16GB giá 399USD, 32GB giá 499USD

Không gì thú vị hơn khi chào đón năm mới bằng việc giảm giá bán ra như cách mà [TAG]Sony[/TAG] vừa áp dụng đối với chiếc tablet chạy Android là [TAG]Tablet S[/TAG] của mình. Kể từ bây giờ, khi ghé thăm trang web của Sony, người dùng sẽ thấy Tablet S được liệt kê với mức giá mới, giảm 100USD so với giá ban đầu. Cụ thể là Tablet S 16GB có giá mới là 399USD (giá cũ 499USD) trong khi phiên bản 32GB có giá 499USD (giá cũ 599USD). Đây không phải là lần đầu tiên Sony giảm giá bán để kích cầu doanh số bán ra của chiếc tablet này. Trước đó vào giữa tháng 12, Sony đã giảm giá bán tạm thời cho Tablet S với mức giảm là 50USD và nó sẽ kéo dài tới cuối năm. Như vậy có thể coi đây là đợt giảm giá bổ sung của Sony, không lâu sau khi đợt đầu tiên được triển khai. Động thái của Sony cũng đồng nghĩa giúp thiết bị có thể cạnh tranh tốt hơn với những đối thủ mới ra mắt, mà điển hình là ASUS [TAG]Transformer Prime[/TAG] với chip lõi tứ. Tablet S được Sony giới thiệu cùng đợt với Tablet P tại [TAG]IFA 2011[/TAG] hồi đầu tháng 9 vừa rồi.

Nguồn: Engadget

149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

titalia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn còn mắc quá, nhưng lại không có điểm gì nổi trội so với các dòng máy khác...
vậy là bác không biết rùi :p. Thứ nhất, bác coi có con tabet nào chạy Androi 3.x kết nối được với tay cầm Playstation để chơi game không ? Ipad lại càng không thể. Thứ hai là con Tabet S này được SONY cấp Chứng Chỉ PS SUITE nên Game đỉnh hơn ipad và các tabet Android khác :p
namblanc
TÍCH CỰC
12 năm
Ko lẽ mua tablet để chủ yếu chơi games hả bạn
Thì em liệt kê những thứ nổi trội hơn Tabet khác. Em hỏi bác ngoài thiết kế "bất tiện" (theo vài bác ở đây) thì nó thua Tabet khác cái gì không ? đâu Tabet S chỉ chơi được mình Game đúng không ?
cái con này mặt trước thì đẹp có điều cái gù lưng rất bất tiện khi xoay dọc màn hình
đúng là nhìn thấy bất tiện quá
đúng là xoay dọc màn hình cầm máy hơi bất tiện , nhưng rất ít khi cầm tablet màn hình dọc , nên chả ảnh hưởng .
đang xài con này thấy khá hài lòng . điểm nội trội của con này là màn hình đẹp ( xem video rất phê và net ) , cảm ứng mượt , đặc biệt có kho game riêng , camera đúng chất Sony

so sánh camera với iphone 4s nè
tấm này của 4s

tấm này của sony tablet S
màu nó có vẻ thực hơn ha bác ! ... mình đang dùng motorola xoom xoai dọc suốt ... nói chung thiết kế sao mà xoai dọc cũng dễ cầm là ok
hình như con sony này cũng nặng ngang ngữa xoom của mình
meobeo_
TÍCH CỰC
12 năm
hơi ngoài lề nhưng hình này mà của 4s thì mình hơi thất vọng cái cam của em nó
Mình kô bàn tới màu , ý mình ở đây là về độ nét . 4s chụp 8mp so với 5mp trên tablet , còn màu lên ps chỉnh 1p là xong
Hàng này chắc không có ai thèm mua,
mua ipad cho rồi
activeguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe là thấy sạc mùi Apple fan ,nói thì nói công tâm 1 tí .chứ nếu con Sony này 200-250$ coi lúc đó có vụ " không ai thèm mua " không .chả qua giá nó cg còn khá cao và design cũng chưa bắt mắt lắm .Chứ vẫn đam mê Táo và Like No Others
S777
TÍCH CỰC
12 năm
dùng Sony Tablet S làm bàn rồi để Ipad lên thờ hả bác ....?
uhm ios sài lâu cũng thấy ngán thiệt, lập tức đổi qua android... phải công nhận sài android còn mau chán hơn nữa... chưa bằng 1/5 tgian sài ios hix... bây giờ chỉ còn mỗi window phone 7
Sắp có chiến tranh.
giá ngon phết nhỉ ? nếu mà mỏng tý nữa thì đẹp đằng này dày như con vaio cùi của mình thì kg đc rồi :p
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Không có ấn tượng gì với con này.
hoangunited
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không phải ai cũng thính trái táo đính trên sịp như bạn đâu :-j
PingMD
CAO CẤP
12 năm

Ông này nói gì mình ko hiểu?
vậy bác cũng không hiểu à, sịp là quần xì đó, hehe. bác đang bị chém đấy. chắc bác là fan apple, còn bác kia là fan sony
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Vậy à. Mình ko có xài đồ của Apple, chỉ xài máy tính và đt của Sony thôi, muốn mua con máy tính bảng của Sony nửa cho đủ bộ mà nhìn nó ko có ấn tượng gì hết nên nói vậy mà.
Còn về cái avatar đó thì mình thích cái vòng 3 nên để thôi, hy vọng tìm đc bạn gái có vòng 3 như vậy.

Have a good time....!
nổi trội là ở cái tay cầm chăng?
vxpdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nóng tính thế. Người ta có nói gì quá đâu mà nói chiện kiểu đó.
badday0401
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng Sony thì cái gì cũng đắt lòi ra
Cái j đắt hả bạn.
csphea
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi có thể tìm mùa Tablet này ở đâu nhỉ?
Thiết kế k thuận tiện,không giảm giá sao mà tăng doanh số được, còn phải giảm nữa ấy chứ
Kenny
CAO CẤP
12 năm
sony ơi là sony, k phải lúc nào sáng tạo cũng thích hợp, copy như ss thì bán chạy lắm đó
đang chờ con tab 7.7 sao lâu quá
@tranducvnn em không có Ip Ipad chứ có em cũng thờ.
Giá thế này là khá ổn rồi. Về VN mà được thế này thì mua luôn.
nhìn thì hok ấn tg lắm nhưng thử sờ vào mới biết được :-j
phoenix198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này dùng rất tuyệt .màn rất đẹp 😁
power1
TÍCH CỰC
12 năm
Màn hình mình thấy ko đẹp bằng con Tab 10.1! Trong số mtb android con samsung màn hình đẹp, rực rỡ nhất! Con tabletS này thấy dày mà viền bên cạnh (hình như bằng nhựa) ko ấn tượng lắm! Dù cái quảng cáo của Sony thì lung linh thật! http://www.youtube.com/watch?v=nYv7tShfIj8
Màn hình của Sony thì có tiếng từ trước rồi. Mức giá này cũng khá cạnh tranh. Tuy nhiên vấn đề là nguồn hàng. Ở VN thấy rất ít chỗ bán.
Tuần rồi thấy ở Laptop Gia Huy có bán đó bạn!
Vừa vào laptopgiahuy. Giá vẫn chưa cập nhật dù Sony vừa giảm 100$ cho mỗi model. Chắc tuần sau sẽ khác.
dauyqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chất lượng phần cứng của Sony luôn tuyệt vời, em sony này có nét riêng, màn hình đẹp, cảm ứng nhạy.
ICS 4.0 sau nài sẽ hỗ trợ mọi loại tay cầm và ko cần driver.. Bữa coi con ASUS Prime cắm tay PS3 vài chơi bt.

Sent from my Sens using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019