Sony giới thiệu 2 mẫu máy nghe nhạc Walkman cao cấp: NW–WM1ZM2 và NW-WM1AM2
AudioPsycho
5 thángBình luận: 78
Mang tiếng đời sau mà nhìn công suất không khác gì đời trước thì hơi bị thất vọng :v
THôi nhường các bác cả. e giờ chỉ nghe nhạc trên đt là hay lắm rồi
trời ơi, ko có camera các kiểu mà ko chịu làm FULL màn hình 100% luôn đi. Tứk ák
Giận
đã quá
ptk8588
TÍCH CỰC
5 tháng
3 năm trước mình cũng mua thử 1 con Walkman để dùng thử. Kết quả là máy bỏ xó tủ và ít bao giờ lôi ra dùng nữa. Hai lí do chính:
- Pin quá tệ, máy ko thể chịu nổi 1 ngày nghe nhạc, mặc dù mình rất ít khi dùng tới. Lần nào đụng tới cũng đã pin.
- Dây cáp sạc quá ngu và bảo thủ. Thời đại công nghệ mới rồi, nếu ko dùng dây usb type C, thì ít ra cũng nên dùng micro usb. Đằng này nó dùng cái dây quá riêng biệt, nhiều lúc đi đâu muốn sạc nó cũng phải xách riêng cho nó 1 cọng dây, nếu ko có dây thì khỏi xài. Với mình đây là điểm trừ cực kì lớn, vì pin đã hẻo còn gặp dây sạc chán đời
@Metalcore0310 cũng mới tính thắc mắc như bạn, mình nghe nhạc liên tục cỡ 1 tiếng là thấy đừ rồi
@ptk8588 Đúng là cáp sạc của bọn sony này thì đi đâu phải mang theo , còn máy bác pin ko trụ đc 1 ngày thì hẻo thật, con a25 của mình mua từ cuối 2015 đến h nếu nghe liên tục cũng phải đc 30h, mỗi tội bị sọc màn hình
@sigemura cũng có thể là do cách xài mà cảm nhận về pin khác nhau nữa bạn. Mình đưa cho bạn gái mình xài thì bạn gái mình khen máy pin trâu. Bạn gái mình mỗi lần đi gym xong ko nghe nhạc nữa thì tắt nguồn hẳn, chứ ko chỉ tắt màn hình như mình.
Bạn tắt nguồn hẳn mỗi lần nghe nhạc xong hay để chỉ tắt màn hình như cách dùng điện thoại?
@ptk8588 máy mình đời cổ nên màn hình nó ko tiêu thụ pin đáng bao nhiêu cả, thói quen của mình là khi nào ko nghe nữa thì bấm dừng bài hát rồi vứt đó, 1 lát sau máy nó tự off, với lại mình rất ít dùng, 1 năm có khi chỉ sạc chưa tới chục lần, hồi mới mua còn ham, sau này hầu như bỏ xó
anhcom67
ĐẠI BÀNG
5 tháng
cầm con này nhớ con walkman dòng cassette Sony nội địa vỏ bằng nhôm mõng đi với dây nghe zin ,âm thanh quá tuyệt vời âm bass rất ấm như đi vào não vậy
Máy hình như dùng gpu là gc7000UL và nxp i.MX8M plus
Vãi cái giá giật mình thật sự
Tậu về
purplenova
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Cái máy nghe nhạc hơn 30tr mà nhìn cổng kết nối chán đời quá.
huytung83
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Nhà không có điều kiện nên xài combo ghẻ vậy
Cái này để người yêu nhạc chơi thôi
Đang dùng B183+ tai nghe Sony E804
thainguu
TÍCH CỰC
5 tháng
u là trời, Sony ơi, cái con bạc đen kia để 15tr thôi cho tui mua với, Sony ơi là Sony, áhuhu
chir7t
ĐẠI BÀNG
5 tháng
máy này anh em mua về kết nối với dàn loa 1 tỏi, hay là nghe tai nghe 5-6 củ vậy ạ? thú chơi này cao cấp quá.
mandiesel
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Có chống nước ko nhỉ. Lại mua thêm cái tai nghe tầm 1k đổ lên nó mới xứng đôi được.
Leg2601
ĐẠI BÀNG
2 tháng
con này giá đắt quá nhỉ, chắc chỉ có dân chơi thực sự đam mê mới mua thôi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019