Sony giới thiệu 3 dòng TV mới tại Nhật Bản

Didu
21/1/2010 10:12Phản hồi: 19
Sony giới thiệu 3 dòng TV mới tại Nhật Bản
3 model HDTV mới vừa được Sony trình làng tại Nhật đó là Bravia EX300, EX500 và model cao cấp nhất, Bravia EX700. Cả 3 đều có thể hiển thị các nội dung ở độ phân giải HD với đủ các kích cỡ màn hình cũng như kiểu dáng cho khách hàng lựa chọn.

Bravia EX300 là model thấp nhất trong số 3 sản phẩm trên. Nó được bày bán với 3 kích cỡ màn hình đó là 22", 26" và 32". EX300 là dòng HDTV với độ phân giải 1366 × 768 pixel (720p), tiêu thụ điện năng thấp và xuất hiện dưới 4 phiên bản màu sắc: đen, hồng (chỉ EX300 22"), trắng và nâu cafe. Bravia EX300 có giá từ 770USD tới 990USD tùy từng phiên bản.

Trong khi Bravia EX300 là chiếc HDTV 720p thì Bravia EX500 thuộc loại TV có độ phân giải Full-HD (1.920 × 1.080 pixel). EX500 cũng không có nhiều lựa chọn về kích cỡ màn hình như EX300, nó chỉ có một phiên bản là 40" màu đen, được Sony định giá 1.400USD.

Giống như EX500, EX700 cũng là chiếc HDTV Full-HD (1080p). Sẽ có 4 tùy chọn về kích cỡ màn hình: 32", 40", 46" và to nhất là 52". EX700 sử dụng công nghệ chiếu sáng cạnh màn hình (edge-lighting), điều này có nghĩa các dải đèn LED được phân bổ ra 4 cạnh của màn hình, nhờ đó giúp TV có thiết kế mỏng hơn và hình ảnh sắc nét hơn. Bravia EX700 có giá từ 1.300USD tới 3.300USD tùy phiên bản. Cả 3 sản phẩm bắt đầu được bán tại Nhật từ cuối tháng 2 tới.

Một số hình ảnh:

Bravia EX300 & EX500:

Bravia EX700:

Quảng cáo

Theo: Engadget
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi , tuyệt vời quá đi ........
Nhưng mà trước khi sắm em này , em nghĩ chúng ta nên sắm 1 căn hộ thật đẹp trước đã .
thiể kế đẹp nhỉ 😃 mình thích cái màu đen nâu
fotlan16
ĐẠI BÀNG
14 năm
đồ của nhật đúng là vừa đẹp lại vừa sang trọng . Giá cao quá. Về việt nam chắc cao hơn nữa quá.
bây giờ xu hướng là borderless mà bố sony lại chơi cái viền to đoành, chất lượng thì chắc là đỉnh nhưng thiết kế phải xem lại
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Ôi đúng là Sony.
Thiết kế nhìn ngon quá.
Thèm quá nhưng mà ko có đk mua. Hic...
heolongvang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn kiểu dáng nó như thế nào ấy! Không đẹp cho lắm.
alcool_128
ĐẠI BÀNG
14 năm
em tương EX 700 chỉ là LED backlight thôi chứ..hehe
Đầu tháng 2 model EX300 có ở VN :laugh8kb:
hic,đang định làm 1 cái WE5 40'',giờ chắc lại lùi kế hoạch lại vậy.Ko biết về VN có đội giá lên nhiều lắm ko.
con LCD Z550 của sony xem đã phê lắm rồi không biết đến dòng LED này xem thế nào nhỉ, đang chờ cty nó lấy hàng về rồi chọc ngoáy 😁
WE 40 giá 27.990.000 bác à, nhưng bây h sony nó đang đỉnh bỏ hết modem cũ để ra mấy em này, h còn ko có hàng để mà bán nữa cơ .
SeAnD
ĐẠI BÀNG
14 năm
hình như VN có 2 con 300 và 700 gòi. thấy Ideas trưng bày
cái này rẻ mà nếu so về giá là rẻ so với người nhật , ma cái này điện 100v - dùng khác hệ mình về đây chỉ xem Đầu kĩ thuật số và chảo HD thôi...... Nhà em buôn hàng Nhật điện 100v hj' hi' thích thì em nhâpj loại này về tiếc cái nó kô phải hàng Đa hệ nên khó bán ... Châu Á hãng sony tốt nhất dành cho thị trường việt nam nên dùng SONY thượng hải và nên nhớ mua tại hãng SONY tại Thượng Hải chứ đừng mua hàng cửa khẩu nhé các bác , nhà em đang dùng 2 con 1 con Z 200hz và 1 con X 400A 2 con đều FULL HD nhưng con X led ăn ít điện hơn , Hàng SONY thái chán lắm cứ cái nào dành cho tiêu chuẩn Việt nam có Language tiếng việt là chán rôồi
robotncc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bên ideas shop có bán rồi thì phải nè mọi người: 32EX30032BX300, nhưng chắc là Pre-order quá chứ nghe bảo đầu tháng 2 mới có hàng mà.

Đang định tậu em 32BX300 về cho papa mà xem trên sony usa thấy nó cùi quá: dùng BRAVIA Engine™ 2, chỉ hơn được dòng S với dòng T hiện tại là có 24p True Cinema™ Technology và BRAVIA® Sync™ thì phải, chẳng biết thế nào vì mình cũng chẳng rành mấy cái này lắm 😔. Ai quan tâm thì xem thêm nhé: Thông số kỹ thuậtReview

Chắc kiểu này ra rinh em Pana 32X10V quá :( nhà nghèo chơi không nổi mấy dòng Sony
CLong
TÍCH CỰC
14 năm
thiết kế như này chỉ để trong phòng của trẻ con, ko thấy đẹp mấy
đẳng cấp là mãi mãi. NHìn sản phẩm của sony ko quá bóng bẩy mà vẫn đẹp
Viền quá to.. không thích.
🆒 Hi Đẹp thịt Đó cong nghệ hiển thị là gì vây ? Co Phải Led Kg ?
phòng mình mà đẹp như trên kia thì tốt, hic, phòng thì rộng thênh thang, bên trong chẳng có gì mấy ngoài đống đồ tập boxing ! 😔(
robotncc
ĐẠI BÀNG
14 năm
he he mới vừa "trải nghiệm" cái 32EX300 ở Ideas, trông cũng khá đẹp, nhưng có vẻ hình ảnh không được đẹp cho lắm, trông không đẹp bẳng Pana 32X15V 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019