Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony giới thiệu 3 máy nghe nhạc Walkman dòng E-series

TDNC
21/4/2009 16:33Phản hồi: 47
Sony giới thiệu 3 máy nghe nhạc Walkman dòng E-series
Sony vừa bổ sung thêm 3 model máy nghe nhạc vào dòng máy USB Walkman E-series của mình. Cụ thể đó là các mẫu NW-E042 (dung lượng 2GB), NW-E043 (dung lượng 4GB) và NW-E044 (dung lượng 8GB). Các máy này có thể thay đổi vỏ dễ dàng cũng như gắn thêm các phụ kiện khác như khung vỏ silicon, băng đeo tay và đây đeo.

Cả 3 máy đều có thiết kế cực kỳ nhỏ gọn, bên trên máy gồm các nút Play/Pause, Previous và Next. Màn hình LCD hiển thị được 3 dòng thông tin và máy chơi được các định dạng ATRAC, MP3, WMA, AAC và PCM WAV.

Bên trong máy có kèm theo phần mềm quản lý nhạc SonicStage V giúp bạn chép nhạc từ máy tính vào máy dễ dàng và ngược lại, nhưng không hỗ trợ phương thức kéo và thả. Chức năng nghe đài FM cũng được tích hợp vào máy. Mỗi lần sạc đầy pin, bạn có thể nghe nhạc suốt 28 tiếng.

Máy sẽ bắt đầu được bán vào ngày 16 tháng 5 năm nay tại Nhật và có giá lần lượt là 81$, 102$ và 132$ cho phiên bản 2GB, 4GB và 8GB. Phiên bản cho thị trường Mỹ chưa được công bố. Mỗi máy khi mua sẽ được kèm theo 2 vỏ có màu sắc và phong cách khác nhau để bạn thay đổi. Các phụ kiện cho máy như vỏ máy, khung silicon, băng đeo tay, dây đeo sẽ ra mắt cùng lúc với máy và có giá trong khoảng từ 15$ đến 25$.

Theo electronista
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr Link
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sony quá bảo thủ và điên rồ rùi. Thật ko hiểu nổi nữa.
Không nên nói như vậy:mad:, sony dùng Sonicstage cũng như Apple xài itunes vậy, cái này chỉ nhằm đảm bảo chất lượng âm thanh. chứ "kéo thả" như mây máy China ấy, tha hồ thưởng thức tạm âm 😁
Cũng đc miễn sa nó không hỏng sớm là đc, chứ sài cái loại hay hỏng mệt chết
Cũng ổn , có nguy cơ cạnh tranh Ipod mini shuffle . Dù sao em vẫn cứ chuộng dòng Walkman hơn là táo .
dnhdnh
TÍCH CỰC
15 năm
2G 81$ có phải là hơi đắt không 😔
superthien
ĐẠI BÀNG
15 năm
ở phân khúc chuyên nghe nhạc này thì sony vẫn là ưu tiên số 1 của mình rùi!
Thế mà tài sản của bác vẫn có ipod touch gen 2 kìa .... vậy nói lên được điều gì nhỉ ........? 😁
Thưa các bác là dùng SonicStage thoạt đầu thì có vẻ khó sử dụng cho những ai thích kiểu mì ăn liền kéo thả, nhưng em dùng quen lại thích cách quản lí nhạc theo : Tạo playlist rồi mới truyền vào máy, chất lượng âm thì nghe hay hơn hẳn. Nếu nghe nhạc thì theo em sony là nghe tuyệt và bền nhất + pin khủng+ giao diện thân thiện. Riêng ipod touch của quả táo thì nằm ở phân khúc khác vì ai chẳng mê công nghệ multi-touch ngoài nghe nhạc nó như một PDA còn j...? Các đại gia cứ thi nhau ra đồ mới, nhưng em toàn phải đợi đến khi nó thành second-hand cũng mới được dùng. Hii
Sony vẫn thix dòng S nhất,nhỏ gọn pin trâu,âm thanh cực đỉnh
Minh thấy kiểu dáng không bắt mắt bằng Ipod Shuffle. Bù lại tai nghe đi kèm quá đỉnh.😁:D:D
mridea
ĐẠI BÀNG
15 năm
lại ra mẫu mới rùi àh, chuẩn bị đạn dược là vừa kekeke
Nhìn cái tai nghe bên cạnh ngon quá, Xin các bác cho biết em nó tên là gì giá cả là bao nhiêu được không ? Em đâng định sắm 1 con in ear
Thanks
ex-082 giang hồ đồn đại gê lắm đấy😁 không bán ngoài đâu, chỉ kèm theo sản phẩm máy thui hehe, hàng này fake nhiều lắm
em đang dùng con A726 kéo thả trực tiếp, đc đánh giá là chất âm hay nhất của sony tới bây giờ, hoho vậy các model dùng sonic là nghe hay hơn ah, đầu tiên nghe thấy thế cái đó chỉ là phần mềm cóp nhạc vào máy, file nhạc sao vẫn thế mà nghe hay hơn đc ah hô hô 😕

Đấy là tai Sony EX082. Hàng fake nhiều lắm giá chừng 150k
Hôm nọ múc đc 1 con xịn giá 550k nghe cũng ổn.
Neu chua nghe iPod thi ko nen ket luan la am thanh thua sony.Con da sd qua roi thi chac chan ai cung co cau tra loi cho iPod rang:Tuyet dinh...
leemindjan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em đã từng nghe qua rất nhiều dòng máy iPod và Walkman và em có thể tự tin khẳng định với bác rằng Walkman nghe hay hơn iPod nhiều.
hê bác này nói buồn cười quá, chắc bác chưa nghe sony bao giờ hoặc là bác nghe hàng fake nên mới phát biểu thế................
Bạn nói quá rồi !
Theo tui chất lượng âm thanh của tất cả các máy có khả năng phát nhạc của Apple chưa đủ khả năng vượt Sony đâu !
Âm thanh trong máy Sony có BASS chắc và sâu hơn Apple nhiều 😁
finalcut
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chất âm của iPod còn lâu mới được bằng mấy em của Sony, nói thế cho nó ngắn!
ipod touch để chơi game và lướt web mà a😆
Vừa mua ipod Ipod Shuffle hộ thằng em,âm thanh vẫn ko qua được con W800i của Sony chứ nói gì đến máy nghe nhạc walkman chuyên dụng của Sony
Từ trước tới giờ mình vẫn ưu ái sử dụng Walkman chứ không thích ipod lắm ( trừ thằng ipod Tuoch nhưng thằng này giá cao quá , mua không nổi ...) ....
WALKMAN ra đời sớm hơn iPod nhiều lắm, mình đã nghe qua iPod rồi luôn cả iPhone 3G còn k có con nào qua được con SONY, lĩnh vực nghe nhạc kể cả mobile. Chất âm thật là BASS trầm ấm khi ở chế độ MEGA BASS DANCE thì khỏi phải chê cứ y như là đang ở VŨ TRƯỜNG
Các bác zới thiệu nghe fê wá, chắc bữa nào phải sắm thử 1 còn walkman nghe thử mới đc 😁
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
15 năm
ơ , bộ nhớ 2g , 81 $ mà bác lại chê đắt . Dòng S thế này , kiểu dáng cá tính , bộ nhớ trong ko nhỏ mà pin trâu , âm thanh thì đối với ý kiến cá nhân em thì tuyệt vời ( sony là tự hào nhất là bass , hehe ;) ) . Thú thật mấy bác lúc đầu em rất ư lười xài sonicstage vì thích kiểu kéo thả hơn , nhưng sau 1 thời gian tập làm quen thì đâm ra lại thích vì có những tiện ích hay lắm . 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019