Sony giới thiệu ROM Ice Cream Sandwich Beta dành cho Xperia PLAY

Duy Luân
30/3/2012 13:22Phản hồi: 45
Sony giới thiệu ROM Ice Cream Sandwich Beta dành cho Xperia PLAY
Sony vừa chính thức ra mắt bản Android 4.0 Ice Cream Sandwich Beta dành cho chiếc Xperia PLAY. Trước đây, hãng đã từng công bố bản AlphaBeta cho những máy như Arc S, Neo V và Ray. Sony nói rằng hiện họ đang hợp tác với các hãng game nhằm tinh chỉnh, thiết kế lại trò chơi sao cho người dùng tận dụng hết được các phím điều hướng chuyên biệt của PLAY trên Android 4.0. Bên cạnh đó, hãng cũng muốn nhận được phản hồi từ người dùng, đặc biệt là những nhận xét về game trên Android 4.0 Beta cho PLAY, ví dụ game nào chạy tốt, các phím chức năng có dùng được hay không, game chạy nhanh chậm ra sao,... Bản Beta này chưa có các ứng dụng Google, chẳng hạn như Gmail, Google Maps, Face Unlock, và cũng không dùng được Wifi do chúng đang chờ đợi để được cấp các chứng chỉ liên quan.

Thiết bị của bạn cần phải được mở khóa Bootloader và dùng firmware 4.0.2.A.0.42 để có thể thử nghiệm bản Android 4.0 Beta này. Tải về ROM Android 4.0 Beta cho Xperia PLAY. Giải nén, bạn sẽ có được những tập tin boot.img, userdata.img và system.img. Về cách flash những tập tin này, bạn có thể tham khảo bài viết Hướng dẫn up ROM Ice Cream Sandwich Beta cho Arc S vì cách làm của hai máy là tương tự nhau. Có lẽ trong vài ngày tới, những lập trình viên của diễn đàn XDA sẽ tìm được cách kích hoạt Wifi và cài bộ Google Apps cho Play. Bạn có thể theo dõi tại đây.

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

randyiu16
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em sony sướng nhà được update ngày càng nhanh
BACSYCOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn phê vãi😁
:p:p:p😃;)😔:mad:😕 ui mình chảng có time chơi game chán
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
12 năm
chẳng lẽ lại múc em này, giá đang rẻ 😃
chúc mừng anh em nhà sony
chúc mừng anh em dùng XP lại có dịp vọc rồi
thèm em này lâu rồi mà chưa được sở hữu :p
Chúc mừng anh em 😁
Nhìn đẹp vãi, khoái cái xperia s
hay quá...
thế là Sony Ericsson Xperia Play (R800x) của mình đc lên ICS rùi ^^
mong là.... những lập trình viên của diễn đàn XDA sẽ tìm được cách kích hoạt Wifi và cài bộ Google Apps cho Play!
elroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Play này h là lựa chọn sáng giá cho học sinh, sinh viên muốn dùng Smartphone rồi 😁
Giá brand new có 6tr2 , lại sắp có ICS nữa. Tuyệt !
@elroy Sinh vien , hoc sinh dao dau ra 6tr2 😔
Con này giờ bao nhiu vậy mọi ng , nghe nói là giá ngon
Nhìn hoành tráng quá
sony đang chờ phản hồi vê "đặc biệt là những nhận xét về game trên Android 4.0 Beta cho PLAY, ví dụ game nào chạy tốt, các phím chức năng có dùng được hay không, game chạy nhanh chậm ra sao" thì mọi người lại "Nhìn hoành tráng quá" và "nhìn phê vãi😁" 😔:(:(
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng khoái, nhưng có playbook để giải trí rồi nên không còn thiết tha mấy em này nhiều lắm
tí ngồi mò mẫm thôi
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
hay quá, anh em vọc thôi
em này mỗi tội màn hình dễ die thui, còn lại ngon
@sakurases173 em dùng mãi chẳng die màn gì cả ,,,,,,,,,,,,,,,
@sakurases173 dễ die là sao bạn
mình dùng mãi chả có vấn đề j
@sakurases173 dùng chưa mà phán như thánh vậy bợn chắc chưa thấy cơ trượt của nó nhỉ
@phantomcr Có 1em cdma và 1gsm xách tay đang die này,wa mình cho chiêm ngưỡng,có j ngta nói vậy chứ có phải quăng gạch đâu mà fan bênh thế k biết, mà em này cấu hình thế làm mất uy danh nhà psp rùi, lai vs phone ra sp k giống con giáp nào,rớt giá thảm
@sakurases173 bac oi em xai gan 2 nam nay co bi cai gi dau, rot may lan cung binh thuog...ranh truot e nay rat chac chan...may em xach tay tu ha lan ve
thật là phê!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019