Sony làm mới màu sắc, phần cứng cho Vaio C và Vaio E

Didu
16/6/2011 10:44Phản hồi: 42
Sony làm mới màu sắc, phần cứng cho Vaio C và Vaio E

Sony mới đây đã chính thức tung ra những bản nâng cấp về phần cứng cũng như lựa chọn màu sắc cho các model trong hai dòng máy xách tay Vaio CVaio E. Bên cạnh được bổ sung hai màu sắc mới thì khách hàng khi mua Vaio C cũng sẽ có thêm lựa chọn kích cỡ màn hình hoặc 14" hoặc 15"5. Trong khi đó, Vaio E được Sony làm mới với BXL Intel Sandy Bridge mạnh mẽ, tùy chọn Core i3 hoặc Core i5.

Vaio C mới có thêm hai lựa chọn về màu sắc gồm đỏ (Neon Red) và xanh dương (Thunder Blue), bên cạnh 5 màu sắc có sẵn gồm trắng, đen, hồng, da cam và xanh lá. Cùng với model màn hình 14" thì Sony giờ đây còn cung cấp Vaio C với phiên bản 15"5, card đồ họa AMD Radeon HD 6630M 1GB bộ nhớ và BXL Intel Sandy Bridge Core i3/Core i5. Vaio C được Sony cài sẵn Windows 7 Home Premium, phiên bản màn hình 14" cho thời lượng sử dụng pin vào khoảng 9 tiếng trong khi với model 15"5 là 8 tiếng (pin chuẩn theo máy). Sony sẽ bắt đầu cho phép đặt hàng trước các model trong dòng máy Vaio C từ ngày 19 tháng 6 tới với giá khởi điểm là 730USD.

Bên cạnh Vaio C thì Sony cũng làm mới cho dòng máy Vaio E với các kích cỡ màn hình gồm 14", 15"5 và 17"3. Nâng cấp đáng kể nhất dành cho dòng máy Vaio E chính là BXL Intel Sandy Bridge. Theo đó, khách hàng giờ đây có thể lựa chọn giữa BXL Intel Core i3 hoặc Core i5. Riêng phiên bản 15"5, Sony cung cấp thêm lựa chọn BXL AMD Fusion E-350 1.6Ghz. Đối với một số model nhất định, Sony cũng có tùy chọn đầu Blu-ray và kết nối Intel WiDi (Wireless Display). Sony sẽ bán ra Vaio E phiên bản 14" và 15"5 với các màu sắc xanh dương, hồng, trắng và đen trong khi phiên bản 17"3 chỉ có hai lựa chọn hoặc trắng hoặc đen. Vaio E có giá khởi điểm 550USD, đặt hàng từ 19/6 và bán ra từ tháng 7 tới.

Sony Vaio C:

Sony Vaio E:

Nguồn: Engadget, Electronista

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Póc tem nào😃
Vaio chưa dùng bao giờ, toàn Acer vs Lenovo rẻ mà khỏe thôi. Phần cứng thì ko phải bàn cãi rồi. Màu sắc của VAIO có phần sặc sỡ nên tớ thấy hợp với phái nữ hơn...
Híc, chưa đủ tinh tế để hiểu ý và nghĩa của câu nầy...
đi mạnh khoẻ anh nhé
Thú vui khó bỏ.
Ra đảo bình yên nhé. Bọn trung quốc bây giờ hung dữ lắm bác phải cẩn thận. Ho he bọn nó cắt.....................cáp là không vào mạng được đâu. Khổ thân bác.
doanduc92
ĐẠI BÀNG
13 năm
không có chiếc nào trông nhẹ nhàng hơn à... trppng vỏ cứ như quả bóng golf ấy
mấy bạn nữ nhìn chắc thèm lắm nhỉ....thật sự rất là máu sắc bắt mắt :d
em cũng đang sài con vaio e nhưng màu đen xấu quá hixhix,nhìn con vaio vân kia đẹp quá,ko bít minh gởi vào hãng xin đổi vỏ được ko nhỉ
kiểu dáng và chất lượng của vaio thì ko chê vào đâu đc rồi, mỗi tội giá thì hơi chát ko hợp với người nghèo như mình lắm 😁
Cái tội thích bóc thì dễ lên bảng lắm :inlove:
Đang dùng Vaio P. Mọi thứ nhìn chung ổn mội tội máy nóng quá. Dù nhỏ gọn nhưng không dùng lâu được.
roseghost
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn đẹp nhỉ
vô tinhte mà cứ mang cái tư tưởng ăn mảnh của mấy tụi diễn đàn vớ vẩn, không ra đảo để ở lại cho bẩn mắt:mad:
đẹp... đang bồ kết mí em dòng F
theo em vaio ko đắt đâu,tiền nào của nấy thôi,các bác cứ nhìn vào đống phần mềm bản quyền của nó đi riêng cái đó thôi cũng cả đống tiền rồi,ngoài ra phần cứng vaio toàn đồ xịn và đi trước công nghệ nên đắt là phải rồi vd ổ đĩa bluray,wimax...
doanduc92
ĐẠI BÀNG
13 năm
vai o F cũng có hàng trung mà... 16 tr mà ngon lành đẹp đẽ... cấu hình vừa phải.. bàn phím ngon nè.. màn hình rộng.. thich lắm.. hơn hăn bọn acer
iLeo
CAO CẤP
13 năm
mí em dòng C mới nè giá thơm ghê, ko biết giá thế thì chất lượng phần cứng có cùi quá ko nhỉ :sluggish:
À Dòng F thấy trên trang chủ Sony ngày mai ra thì phải
Còn mẫu này em thấy kiểu j ý 😁
hunterval
TÍCH CỰC
13 năm
gì chứ vaio là cái mà em thích nhất từ khi biết tới cái láp tóp là gì.
Vẫn còn rất đam mê sỡ hữu 1 em nhưng vì kinh tế chưa đc dư dã nên...
cho dù có thay đổi thế naò đi nữa thì sony vẫn ko bằng mac
thúi qua, Vaio Z thui là cho Macbook đủ mệt rùi, chưa kể Vaio S 2011 nhé :timebomb:
khoabonmat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mang tiếng Sony mà loa như Shit, nghe như muỗi kêu sao bằng Acer loa DOLBY-HOME-THEATER, ngay cả MBP loa nghe còn tệ huống chi Vaio C & E. Có ai có ý kiến phản đối không?
earl_grey
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đâu thấy Vaio đắt! Thứ nhất, về cấu hình và chất lượng không cần nói làm gì. Và mọi người cũng hay so sánh về cấu hình, mà chả ai nhắc tới hệ điều hành bản quyền, cùng rất nhiều ứng dụng đi theo nữa... (chắc tại dân ta quen dùng Windows 7 từ Starter đến Ultimate đồng giá 12 cành rồi! 😁 )

Không phản đối, công nhận. Các hệ thống thiết kế càng mỏng manh thì loa nghe càng chán hơn. Tuy nhiên, mình chả bao giờ coi đó là một lựa chọn. Với mình, loa laptop hay loa điện thoại, có cũng được mà không cũng chả sao, chứ đừng nói hay hay là dở, mình quen dùng tai nghe rồi (khoe chút là toàn tai nghe tốt cả!).
modena
ĐẠI BÀNG
13 năm
không chỉ có loa đâu, vỏ nhựa của vaio e rất ọp ẹp, ấn vào vỏ hoặc lắc lắc máy sẽ thấy :| nói chung dòng vaio rẻ tiền chất lượng lắp ráp khá kém.
khá chính sác em đang sử dụng con vaio eb36gm vỏ vô cùng op ẹp đã thế cổng cắm màng hình ngoài(chỗ căm cổng máy chiếu) thì sệ xuống ko nằm chính giữa ô,nói chung vaio e ko tốt lắm,biết thế em làm con dell 15r vỏ nhôm cho nó sướng hay con asus core i7 giá còn bèo hơn cả vaio nữa
VAIO EA thế hệ 1 xài vẫn tốt chán 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019