Sony lên kế hoạch sản xuất TV LED 80" độ phân giải 4K

Didu
22/8/2012 4:8Phản hồi: 90
Sony lên kế hoạch sản xuất TV LED 80" độ phân giải 4K

Theo một số nguồn tin thân cận nói với blog công nghệ BGR, Sony đang gấp rút chuẩn bị ra mắt một chiếc TV LED hạng cao cấp nhất với kích thước 80" ngay trong mùa mua sắm cuối năm nay. Kế hoạch đang được thảo luận trong nội bộ Sony sẽ là một chiếc TV màn hình 80" thuộc dòng XBR với độ phân giải siêu cao, 4K. Trước Sony, LG là một trong những hãng đi đầu trong việc giới thiệu TV LCD 84" với độ phân giải 4K. Chưa có nhiều thông tin về dự án sản xuất TV 4K kích cỡ lớn của Sony được hé lộ nhưng cũng theo nguồn tin trên thì giá bán của nó sẽ vào khoảng 30 ngàn USD và sẽ bán ra vào cuối năm nay.

Nguồn: BGR
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Có 3D ko nhỉ, cạnh tranh với Smart TV của SS chăng ?
earl_grey
TÍCH CỰC
12 năm
@namttn Ồ, mỗi Samsung có Smart TV thôi sao? Hãng nào chả có Smart TVs!
@namttn Chưa bh thấy TV samsung đẹp hơn của Sony
@namttn 4k mà, SS làm gì có đâu, smart TV chỉ có fHD thôi
@hanzproa3 i'm love SoNy
màn hình sony thì khỏi chê,rất tuyệt,
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
giá khủng hơn 600 triệu.trời ơi.
@bboyleeu Ôi cái giá có thật vậy không bác. Nhà ông anh họ có cái Sony 50 inch coi 3d hết chê lun. mẫu này chắc coi sướng hơn gấp mấy lần lun
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
@chuheokhaukhinh 30 ngàn usd thì khoảng 624 triệu bác ạ.
k4ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em có mơ cũng ko mua nổi con này về xem.
ipconfig
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko quan tâm. vì nó dành cho người giàu. Mình là người nghèo.
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
4k cơ à, xem phim thì khỏi phải bàn nhỉ?
VO7T
TÍCH CỰC
12 năm
@nobody... quan trọng là tìm đâu ra nguồn cỡ đó?
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
@VO7T 😁, có cả máy quay 8k rùi mà, 4k công nhận hơi hiếm, nhưng đã có TV thì mình nghĩ vấn đề nguồn phim chỉ là thời gian ngắn nữa thui
Nói chung doanh số bán hàng tv thì SS với LG cao,nhưng Sony chất lượng nhất
@galaxy572 Bác này ko biết gì mà phán bừa. Doanh số Sony không thua SS mấy đâu bác nhé. Còn LG thì thua Sony 1 khoảng rất cao
@ngdinhhoan Khoảng gì vậy bác,SS được 26%,LG gần 15%,Sony có 9.5% thôi
@galaxy572 Đơn giản vì nhà giàu nó ít hơn nhà nghèo. Có điều kiện người ta mua Sony cả, không có tiền mới dùng LG, SS.
tomvatinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
"ét như Sony".. 1 câu nói lm lên thương hiệu
sevenvic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuphong1718 haha...cái LG vs SS tuổi gì bác ơi...em bán tivi em xem suốt lạ gì đâu.sony có mặt gương đẳng cấp luôn.xem trong hình vô đối...
và ae nào nói sam mà thua các dòng tổsưbà hay pànà hay sharp thỳ anh em nên xem xét lại nhé.với giá 6tr5 bạn có thể mua đc 1tivi 32led của sam sung với hình ảnh gọi là tạm ổn nhưng với các hãng khác có thể rẻ hơn nhưng hình ảnh thỳ chói loá lắm
@a3thang bạn thì giỏi oy cho mình xin kái link uy tín nói về
xin thưa vs bạn thương hiệu sony năm nay ở châu á chỉ xếp sau apple ( bị hạ 1bậc so vs năm ngoái )
cứ tỏ vẻ nguy hiểm
@kauhai9x http://www.thongtincongnghe.com/article/36470
http://www.doanhnhan360.com/Desktop.aspx/Kinh-doanh-360/Thuong-hieu-360/Vi_sao_dan_chau_A_me_Apple_hon_ca_Sony/
http://biz.cafef.vn/20120705053338961CA49/thuong-hieu-samsung-duoc-long-nguoi-tieu-dung-chau-a-nhat.chn
ai mới nguy hiểm? Tôi nói về mặt chất lượng chứ ko so về thương hiệu. Đừng mang Larborghini ra so vs Toyota, vì cùng giá vs Toyota chả mua được cái Larborghini nào cả...
@a3thang rồi đồng ý bạn nói về chất lượng
về chất lượng mà bạn nói sony thua ss và lg thì mình k đồng ý bạn dựa vào đâu mà nói thế
exchangeu
TÍCH CỰC
12 năm
Xem đá banh vs em này thì sướng phải biết 😁
mjnhduc9xcb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tivi này chỉ sản xuất cho nhà giàu 😔
Hơn 600tr làm đc bao nhiêu thứ rồi :eek:
giá của sony lúc nào cũng trên trời chiu ko nổi
tomvatinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái j cũng có giá của nó mà...:d
Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
Gía cao quá 😔
Nhìn đã quá.
nếu là TV thì chỉ có Sony thôi, thích LED Sony nhất vì chất lượng hình ảnh tuyệt vời của nó. 4K nữa chắc chịu ko nổi vì độ nét của e nó luôn.
mua em này về coi ngoại hạng thì tuyệt, hoặc xem phim chăn nuôi heo cũng ngon
@mytomchuacay Sony cũng nghiên cứu thị trường rồi nên mới sx ra loại TV này bác ơi
@cometoi Ý em là Sony nắm chắc sẽ có 1 lượng lớn KH nhứ bác ấy
Con Sony này mà xem ngoại hạng Anh độ nét cao thì "sướng" phải biết....😃
độ phân giải cao thì phải đi kèm với những kênh truyền hình độ nét cao nữa, chứ ở VN chắc xem cũng k phê đâu
@BQDuong ko sai, khác nào mua đại bác bắn sẻ, phải một thời gian dài nữa
CpT
TÍCH CỰC
12 năm
4K, 80" = 30,000$. Giá khủng cỡ này chắc chủ yếu phục vụ cho film preview rồi. Chứ giờ content dân dụng hiện giờ có cái nào được 4K đâu mà các bác trầm trồ nét khỏi chê, pixelated thì có.
xem phim 4k chắc là phê lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019