Sony muốn PS5 chơi game “dễ như mở phim trên Netflix”
P.W
3 tháng trướcBình luận: 60Lượt xem: 11.161
Sony muốn PS5 chơi game “dễ như mở phim trên Netflix”
Như đã nhiều lần nhấn mạnh, trọng tâm của cỗ máy game PS5Sony sắp sửa cho ra mắt chính là SSD với tốc độ 5.5 GB/s. Bản thân Sony cũng coi đây là một trong số những tính năng quan trọng nhất đối với những nhà phát triển game. Họ muốn hệ điều hành của PS5 có khả năng khởi động game nhanh như lúc anh em mở trang web Netflix lên và click vào một bộ phim, không phải chờ đợi như khi khởi động game trên PS4. Đó là những gì Jason Schreier của trang Kotaku vừa tiết lộ trên diễn đàn Resetera sau khi nghe những gì Sony chia sẻ với các nhà phát triển game về thế hệ console mới.

Schreier cho biết: “Tôi đã nghe vài thứ rất hay ho về hệ điều hành của PS5 như thế này, một trong những ý tưởng Sony nói với những nhà phát triển game là “chơi game PS5 dễ như mở phim Netflix.” Họ muốn người chơi có cảm giác bật game là nó sẽ khởi động ngay lập tức, và biết chính xác khoảng thời gian một tác vụ được xử lý.” Cũng theo phóng viên trang tin game nổi tiếng, Sony muốn mọi người thưởng thức game trong khoảng thời gian ngắn, thay vì ngồi ỳ trước màn hình TV và chiến game liên tục hàng tiếng đồng hồ.

Ý tưởng mà Sony đưa ra với khả năng load cực nhanh của PS5 có thể cũng giống tính năng Quick Resume của Xbox Series X, nhanh chóng đưa người chơi trở lại thế giới ảo, đúng nơi họ đã đặt chân đến trước khi tắt game tắt máy. Nói nó giống “mở phim Netflix” cũng không sai, khi giờ anh em xem Netflix có thể click vào tên một bộ phim và trang web sẽ tự động đưa anh em tới thời điểm đang xem dở trước đó.

Theo Pushsquare
xem cái hình mình muốn chơi lại uncharted 4 ghê
@kinhvi mình lỡ đem đĩa đi đổi rồi, giờ muốn chơi phải mua lại, tối tối hay mở youtube xem lại game play
@Nguyễn Thắng 89 Nếu có plus thì ko cần nhé game free tháng 4 là UC4 và Dirt Rally 2.0
@akb48 ok thanks
@kinhvi Phần 3 thiết kế màn chơi rất hay, mỗi tội cốt truyện dở, cut cảnh cũng chán và sến 😆
game khó thì làm sao mà dễ như coi film trên netflix được nhỉ. Ngày trước nghèo thì ao ước bộ PS3. Giờ đi làm có xiền thì k còn thời gian để chơi game luôn. Buồn vô cớ
@Unjc3f Sao mà mọi người cứ nói là k có thời gian chơi game nhỉ mình làm một tháng 220 tiếng còn phải chơi vs ngy , mà vẫn có thời gian chơi game mà , bộ mọi người bận rộn đến vậy à
@pin A Uhm vì e mới có ny. Anh thì có con cái phải lo. Bố mẹ ông bà cần phụng dưỡng 😆. Chứ mỗi đi làm với đi với ny thì có gì mà nhiều
@pin A 220??? bác đi làm gì mà kinh thế? làm đủ 30 ngày 1 tháng à? nếu làm 30 ngày thì tính ra chỉ có ~8 tiếng 1 ngày thì thừa thời gian =)))
@vipstarkpop Tớ làm 1 tháng 320h đây,mà lương ba cộc 3 đồng toàn ca 12h.có ai thấu nỗi đời cn
ps5 ra mắt lúc k thể nào xấu hơn
@motconvit2020 Dân ở nhà mua về chơi game . Quá hợp lý rồi
@motconvit2020 Ra lúc này là hốt bạc đó
5.5 GB/s ? Ôi vãi nồi
hóng lắm rồi, con Slim hôm nọ xì khói tụ nguồn rồi.
@nemesistan Gì ghê vậy bác, nhà bác bị chập điện hả? chứ con Slim của mình cắm điện quanh năm suốt tháng có sao đâu. Chơi game thì máy chạy êm ru.
@Smart_Love Ko chập, buổi chiều vừa cày xong, mà hơn 3 tháng nay, ngày nào nó cũng chạy vài tiếng vì tụi nhỏ nghỉ học. Có ngày từ sáng đến tối luôn. Hôm rồi vừa đụng vào nút PS để bật, nó xì tụ khói um, may tháo ngay ra nên ko bị hóa chất trong máy nó chảy vào main. Thay 700k, lại cày master league tiếp, tháo ra mới thấy thiết kế đặt nguồn hơi dở khi hơi nóng từ chip toàn bộ sẽ hút qua bộ nguồn.
@nemesistan Mình cũng giền Master league lắm mà mình dốt tiếng anh quá chơi ko được.
@Smart_Love Cứ chơi bình thường, mua sắm cầu thủ rồi thì chơi thôi.
Quá ngon Sony phải là đầu tàu làng game thế giới. Thời ps1 2 mấy chục năm trc nó đã làm đc các game đó chơi phê vãi ăn đứt 1 số trò trẻn mobile giờ
5.5 gb/s thì hẳn là Pcie 4.0x4 rồi
mới vừa chơi U4 ngay khúc này
Mở phim Netflix cũng ko dễ đâu, muốn mở phải có tiền 😆
@#JK Ngoài tiền mạng cũng mạnh nữa, không thì coi rỗ hơn tv CRT
@davidphamhong gói mạng nhà mình fpt 270k/tháng 50mbps cũng đủ coi 4k rồi.
@#JK 30mbps đủ coi rồi, như bác là dư 1 khúc 😁
@#JK gói đó ổn rồi. Nhưng vẫn load hơi chậm á. kếu như mình tua qua đoạn đó nhanh nó đợi lâu xíu. mà đang mua dịch băng thông nó chậm chậm chán ghê
Ý là muốn dễ thì phải tốn tiền mỗi tháng đấy
k nhanh bằng youtube
haizz giá mà có thời gian cày game nhỉ các bro
Có một thắc mắc là nhanh vậy thì ko biết GPU có bị thắc cổ chai ngược lại ?
@akb48 Vô tư bạn ơi cái ổ cứng chỉ là PCle x4 còn GPU x16 lận
Đó là thứ nhân loại muốn từ thời bắn con tra
phải chi được 1TB nhỉ, không rõ Sony có hỗ trợ công nghệ gì như cách mở rộng dung lượng của Xbox không?
@A0kiji có khe M2 mà, thik gắn gì thì gắn thôi bác.
Muốn nhanh thì phải có tiền !
Bác nào còn nhớ trò đối kháng làm nhân vật phong cách chibi không ạ,lâu quá không nhớ tên.
Game đơn giản thôi chứ game phức tạp thì....
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019