Sony nâng cấp dòng Vaio CW

Didu
21/1/2010 2:55Phản hồi: 21
Sony nâng cấp dòng Vaio CW

Giống như bước đi trước đó của HP khi họ nâng cấp hai dòng Pavilion dv6t và dv7t, mới đây hãng điện tử tới từ Nhật Bản Sony cũng đã làm mới dòng CW của mình với nhiều tùy chọn cao cấp hơn. Trong số những tùy chọn mới này đáng kể nhất là BXL Core i3Core i5 của Intel, dòng chip đang dần phổ biến trên các máy cao cấp.

Ngoài hai BXL Intel Core 2 Duo (2.2Ghz và 2.8Ghz) được trang bị trên CW trước đây, giờ đây khách hàng có thêm lựa chọn về BXL Core i-Series. Cụ thể Core i3 sẽ có hai lựa chọn về tốc độ xung nhịp đó là 2.13Ghz và 2.26Ghz, với Core i5 là 2.4Ghz và 2.53Ghz, mạnh hơn BXL Core 2 Duo trước đây rất nhiều. Ngoài ra còn có một số tùy chọn khác như ổ cứng 320GB tốc độ vòng quay 7200rpm, card đồ họa NVIDIA Geforce 310M (Ion 2) hoặc Geforce GT330M cao cấp hơn, RAM với tùy chọn cao nhất là 8GB, ổ ghi blu-ray... CW được Sony bán ra với bản cấu hình thấp nhất là khoảng 810USD, trong khi đó bản cao cấp nhất có giá 1.330USD với BXL Core i5 2.53Ghz, NVIDIA Geforce GT330M, đầu ghi blu-ray, RAM 8GB và HDD là 320B 7200rpm.

Nguồn: Laptoping
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cấu hình thì không nói, nhưng nếu mẫu như hình trên thì không thể nào gọi là đẹp được (cảm nhận cá nhân thôi nhé). Mình nói vậy là vì sao, vì khi nhìn vào Sony Vaio ta thường hay liên tưởng đến sự mỏng manh, nhưng nhìn 2 em trên này, cảm giác ấy mất đi rất nhiều. Giá này khá tốt cho Vaio, nên nói sao thì nói nó vẫn đáng mua hơn những thương hiệu bình thường.
Mình đâu có nói là dùng nó không hay đâu, mình chỉ nói bề ngoài của nó thôi, vì mấy đời cũ hơn mình thấy thiết kế cũng đẹp lắm mà. Mẫu này cứ làm mình liên tưởng đến Dell vì nhìn nó hơi thô. Còn chất lượng Vaio thì miễn bàn vì mình có một cái từ 2003 đến giờ vẫn tốt.
hhiepbi
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn nói mình không hiểu chứ nhìn DELL mà đẹp thì bạn thật sự khác người đó!(mình chỉ thấy mỗi dòng XPS loại 13.3 còn tạm) còn các series khác xấu lắm lắm-vừa dày vừa cục mịch nhưng đc cái dùng bền ổn định chỉ sau IBM (không phải Lenovo). Còn dòng Vaio CW khi ngắm tận mắt cũng đẹp và chắc chắn. Trước đây mình cũng suýt trọn em này.
Mình chỉ nói là Dell nhìn thô thôi chứ mình chưa bao giờ khen Dell đẹp bạn ạ.Hihi
Bác nì khó tính nhể! XPS của Dell được đó bác. Sony mà bác cũng chê thì chắc bác đang xài Mac ấy nhỉ! Cứ theo quy luật: càng đẹp nhìn ng xài có vẻ càng đăng cấp bên cạnh đó là tổng thiệt hại của khổ chủ càng nặng nề 😁
sao lại thế,mình thấy dòng này nhìn đẹp nhất của sony rồi mà.Giá kia về VN thì là bao nhiêu nhỉ....?Chắc đội thêm 300-400$
Đẹp thật, đối với sony, e không có ý kiến gì, e này đã ước ao từ ngày nó ra, giờ lại nâng cấp, không bít bao giờ mới thay được máy, vừa mua máy thì ra em này, ra sớm trước 2 tháng thì e vác nó về rồi.
boystreet8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn tận mắt và sờ tận tay thì thấy dòng Cw này thiết kết cũng gọn và nó cũng ko có nặng. Cw là 1 trong những dòng đang được người tiu dùng quan tâm nhiều nhất
CW 2,4 kg khá nặng
mình thích SR và Z hơn
k hiểu bao giờ 2 dòng này mới nâng cấp lên core-i
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Bác ko đọc mấy bài về Z1, S hả bác, nâng cấp lâu rồi, chưa có giá chính thức để anh em chiến thôi 😁
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
các bác cứ chê thiết kế của con CW hay khen nó là chuyện bt thôi vì nó thuộc dòng phổ thông của Sony như CS và CR trước đây thôi, do đó giá khá mềm. Thích mỏng và đẹp thì chịu khó dùng dòng Z hay S. Cá nhân mình thì ko bao giờ dùng dòng C cả, vì nó bóng quá, phù hợp cho con gái hơn
cứ theo tỉ lệ càng mỏng càng đắt, càng mỏng càng gọn gàng, càng mỏng cấu hình càng ko cao (nếu cao như Z1 của sony thì giá nó cũng ko phải là của sv). CW đang xài, thấy dc (tự order mà), nặng hơn mức mình tưởng + màn hình đẹp ko như mình muốn. SR với cùng cấu hình CW sẽ cao hơn khoảng $200-250
promano
TÍCH CỰC
14 năm
CW dáng trông cũng đc.
Nâng cấp lên chắc cũng đắt hàng đấy.
Nhưng dòng Sony mình kết mỗi dòng Z.
Nếu ko đủ xiền mua Z thì sài SR cũng ok.
Các dòng Sony 14.1" gần đây như Vaio CR, Vaio CS, và bây giờ là Vaio CW, nếu so sánh chúng với nhau thì Vaio CW là đẹp hơn cả. Dòng 14.1" của Sony thất bại nhất là CS, CS ra đời và tồn tại không đầy nửa năm và Sony xóa sổ luôn.

Nếu loại 14.1" và tầm tiền khoảng 20 triệu cấu hình cao thì Sony Vaio vẫn là đỉnh rồi.

Lại thêm Core i nữa thì càng miễn chê.
mlbinhthuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá đó đâu phải là ở việt nam đâu máy cậu, về việt nam tụi phân phối nó đội giá lên gấp đôi đó chứ!
ra liên tục, theo dõi công nghệ thui mà mòn cả mắt rùi, nói chi đến mua
mobitv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Asus bây giờ thiết kế giống Sony lắm, phối màu cũng vậy nữa, bàn phím hơi khác (nhưng mấy mẩu mới cũng dùng phím rời giống con CW này) bởi vậy những mẩu bị nhái thì nhìn Sony không còn độc quyền =>> không đẹp như Sony dòng khác.
Giá tiền thì những máy khoảng tầm 1k us thì giá chênh lệch ở Mỹ và Vn chỉ khoảng 100 - 200 us thôi.
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
đã là hàng nhái kiểu như vậy ko có gì là đẹp cả. Bàn phím chicklet chỉ có Sony và Apple là đẹp nhất thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019