[CES 2011] Sony nâng cấp Vaio F, chuyển đổi từ 2D sang 3D, 240Hz

sonlazio
6/1/2011 3:21Phản hồi: 36
[CES 2011] Sony nâng cấp Vaio F, chuyển đổi từ 2D sang 3D, 240Hz

Sony vừa nâng cấp dòng sản phẩm F của mình lên thế hệ 2011 với khả năng hỗ trợ 3D, vi xử lý 4 nhân Core i7 cùng chip đồ họa GeForce GT540M. F thế hệ mới cũng có thiết kế khác và có vẻ là xấu hơn so với F 2010, màn hình bị thu hẹp từ 16,4 inch xuống còn 16 inch. VAIO F sẽ có giá khoảng 1700$ cho cấu hình có màn hình Full HD, CPU và card đồ họa ở trên, bắt đầu bán từ tháng 2.

Nếu như chỉ có cấu hình trên thì VAIO F cũng là 1 thiết bị hình thường trong hằng hà sa số máy tính 3D khác. Điểm đặc biệt của chiếc máy này là nó có thể chuyển đổi hình ảnh từ 2D sang 3D chỉ bằng một nút nhấn khá giống với những gì mà Sony hiện thực trên dòng Bravia. Ngoài ra, chiếc máy màn hình Full HD này còn có tần số quét tối đa 240Hz cho 2 mắt, hầu hết cả giải pháp 3D trên nền nVidia 3D Vision hầu hết chỉ là 120Hz. Loa cũng được Sony chú trọng khi mà họ trang bị hệ thống S-Force 3D giả lập kênh âm thanh 5.1 từ 2 loa truyền thống.

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dòng bình dân được lên đời 3D thời thượng
Ủa, theo em biết F series là dòng giải trí mà bác, vẫn ngầu hơn E,B,CW chán 😁
Ngưỡng mộ bác quá 💣
1k7 mà bình dân ^^!
$ chợ đen giờ 22
1k7 cũng hơn 37 củ
Sony VN bán con này chắc đắt hơn,nếu ship thì thuế má các thứ cũng fai đẩy lên tầm 2k1,2k2 ;))

Nói chung em này ko đẹp = dòng F 2010 nhưng cấu hình thì khủng hơn hẳn
còn theo mình thấy thì dòng F đã nâng cấp vẫn không bằng dòng z:smug:
jeaolous
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dòng F mà bình dân thì cái gì cao cấp 100 chai như z chăng
Sony VN bán con này chắc đắt hơn,nếu ship thì thuế má các thứ cũng fai đẩy lên tầm 2k1,2k2 ;))
ủa sony việt nam bán đắt hơn trung bình 400$ hả bác. em mới mua con S137 26,990,000vnd chắc sách tay 20 củ thui hả các bác. trời ơi buốt ruột quá. nhưng ngược lại mình được nhiều ưu đãi. đâu cũng vậy. mà em thấy con vaio F 2011 nhìn cục mịch quá. giống mấy con ASUS trâu bò quá. kg thích cho lắm.
Phuc2oi
TÍCH CỰC
13 năm
Không kết 3D lắm nhưng mà thích thằng sony =))
Ở chổ kê tay có gì vậy ....?
Nhìn cái màn hình khủng khiếp quá 😆
đó la trackpad đó bạn
chỉ tiếc 1 điều là thiết kế không được đẹp thôi còn đâu là ok hết :twins:
thanh1602
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn cũng đẹp
nhưng mà nhìn thế thì biết là chỉ để đặt một chỗ thôi, k mang vác thường xuyên được
qutu
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiết kế cái màn hình hơi lạ, có vẻ khá hầm hố
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thấy con này thiết kế xấu hơn hẳn dòng Vaio F cũ. Và dòng F đối với em cũng không phải là bình dân.hehe.
hlinh85
TÍCH CỰC
13 năm
Thiết kế xấu dã man luôn 😔
thiết kế ko được bắt mắt lắm.
em đang ngắm em này, định sau Tết bụp mà nó lại tăng giá, giảm kích cỡ màn hình & xấu đi trông thấy T__T
dieptit
ĐẠI BÀNG
13 năm
Về kiểu dáng mình vẫn thích dòng FW hơn 😁
anhduan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là dòng giải trí, cá tính, mạnh mẽ.....!
thangbem
TÍCH CỰC
13 năm
Công nhận là xấu hơn dòng F 2010 thật, chỉ đc mỗi cái cấu hình.
2 tháng trước vừa mua F13PFX.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
hay sony đang dành dật thị trường với các hãng hay sao ta mình thích sony vì bền và đẹp
đúng là thiết kế xấu hơn version trước nhiều . có điều cái cấu hình trong ngon quá
meocon22
ĐẠI BÀNG
13 năm
ÔI GÃ KHỔNG LỒ SONY ĐANG TRỞ LẠI, CES 2011 GIỐNG NHƯ NHÀ CỦA SONY, LAPTOP, DESKTOP, MÁY CHỤP HÌNH, ĐIỆN THOẠI MỚI CỦA SONY WÁ ẤN TƯỢNG, I LOVE LOVE LOVE....................... XÔNI :showoff:
Cá nhân em là ko thích Laptop 3D :p
Bác này so sánh khập khiểng quá, dòng F giải trí vừa túi tiền mà, Z thì đỉnh quá rồi 😁. Mà thử hỏi có con Z nào màn hình bự như F ko :happy:
FW thuộc F series đó bác, chắc bác đang nói dòng F năm 2010. thằng em có 1 cái, nhìn cũng được.
FW chính là model trước của F 2010 đó bác chứ ko phải 2 dòng khác nhau đâu, từ FW cũng nâng cấp thêm Ram3, bàn phím số....thành F 2010
Con F 2011 này có vẻ đc nâng câp nhiều quá nhỉ, USB 3.0 nữa kìa. Nhưng hình thức có vẻ hợp với gamer hơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019