Sony NGP (PSP2) có thể bị lùi ngày ra mắt do động đất tại Nhật Bản

babybungbu
4/4/2011 23:15Phản hồi: 43
Sony NGP (PSP2) có thể bị lùi ngày ra mắt do động đất tại Nhật Bản

Đây quả là một tin rất không vui cho các fan của dòng máy chơi game cầm tay PSP của Sony. Theo thông tin từ Bloomberg, hãng điện tử Nhật Bản có thể sẽ dời ngày bán ra sản phẩm NGP do ảnh hưởng hậu quả từ trận động đất và sóng thần vừa qua tại Nhật Bản. Chủ tịch Sony Computer Entertainment Mỹ Jack Tretton cho biết thêm trong năm nay, Sony có thể chỉ giới thiệu NGP tại một thị trường duy nhất, thay vì Mỹ, Châu Á và Châu Âu như dự tính ban đầu. Ông nói Sony sẽ có gắng bán ra sản phẩm NGP tại một thị trường vào cuối năm nay, và sự trì hoãn sẽ giúp cho các nhà phát triển game có thêm nhiều thời gian để hoàn thiện phần mềm của họ. Tuy nhiên, vị đại diện cấp cao này không cung cấp thông tin chi tiết rằng thị trường nào sẽ được phân phối NGP đầu tiên.

Nguồn: Slashgear
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy này cỡ bao nhiêu tiền nhỉ
milano175
TÍCH CỰC
13 năm
Công nghệ giải trí càng ngày càng phát triển.tin nay sẽ hơi buồn với phan sony
Có ông bạn bên nhật sắp về ko biết bên đó có rẻ ko xách về vài bộ chơi 😁
Chắc chắn thị trường Nhật sẽ có máy đầu tiên.
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
my dream, hixxx

với cấu hình của NGP thì con điện thoại hay máy tính bảng nào bằng lại nó nữa 😔
yunneg
TÍCH CỰC
13 năm
nhưng cuối cùng cũng chẳng có thiết bị nào vượt nổi psp về game handheld, game chỉ <10usd/game thì cứ xác nhận là để giải trí là chính, có thể cạnh tranh với psp chỉ có nintendo thôi.
zero131
TÍCH CỰC
13 năm
NGP 4 nhân đại ca ơi, chưa hiểu nó thế nào đã ipad 2 ngay được=)) SGX543MP2 với SGX543MP4+ cũng khác nhau, ram thì với CPU 4 nhân thì chí ít nó cũng 1gb nếu ko muốn nói là 2gb. Sau này là sau này, các hãng sx đt và tablet chưa có kế hoạch gì về ra mắt 4 nhân trong năm nay cả. Em nó có 3g là thơm rồi😁
k3nji2kid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chuẩn quá 😃

iPad 2 tuổi gì mà đánh đu với NGP =))
ipad 2 có chip A9 nhưng chỉ 2 nhân thôi mà
nhocball
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình vẫn có hứng thú với NinTenDo hơn...
nhưng nhìn con này cấu hình khủng quá....
xeko89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn nhớ cái cảm giác háo huc lần đầu tiên được sở hữu chiếc psp đầu tiên,nhưng sau đó là 1 cảm giác thất vọng tràn trề,hình ảnh thì không như chơi trên console,tính giải trí cũng không cao như nintendo,hy vọng NGP sẽ là 1 sự đột phá cho dòng sony portable này
Bác này nói như đúng rồi ấy! 😁
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá hợp lí là múc thôi à, em hok thích máy tính bảng nên em này có 3g thì quá tốt....! Em đệ tử ruột của PS nên hok để tâm cuộc chiến máy tính bảng. 1 NGP và 1 em dt nghe gọi là ok!
Hy vọng giá sát với 3DS là ngon!
thực ra psp và đt nó khác nhau, thiết kế để chơi game mà, cùng cấu hình nhưng psp sẽ mượt hơn (nhiều) 😁
0oo00oo0
ĐẠI BÀNG
13 năm
😔.... để dành tiền chỉ để mua em này, ..... giờ em lại dời ngày ra mắt thì làm sao mà anh chờ em đc đây? :((!
e thì chỉ ko vui vì nhật bị quả nặng quá, chứ còn e ko thik chơi game ^^
hphiep
ĐẠI BÀNG
13 năm
biết ngay thể nào cũng chậm mà!
qutu
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp vãi, vừa nhìn là kết ngay
Psp là thứ mình ko bán dù đổi đt liên tục.
Thực sự yêu và hài lòng vs e 3k bgio
Hi vọng e này ko bị như e pspgo
Con này ra đời chắc 2k 3k GO giảm giá ầm ầm... Màn hình lại cảm ứng nữa chứ huhuhu
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
13 năm
em mong ước sao cho giá tầm 6-7tr là em hốt ;)
trước giờ chơi psp ...giờ thấy tin này bùn dạ
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
ở nhà còn 1 em 3000 chưa hack ^^ . Nói chung ko gì so dc với máy chơi game chuyên dụng đâu . Ipad và iphone phải bê cả cái OS , bì sao lại với PSP

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019