Sony ngừng chương trình Xperia Beta
sonlazio
4 năm trướcBình luận: 89Lượt xem: 15.950
89 Bình luận
mình thấy sony support vẫn còn tốt chán.
Z2 vẫn lên 6.0. M4 cũng sắp lên 6.0. hình như A8 nhà anh sam vẫn chưa có hay sao ế
không biết đẻ nhiều như SS thì mấy con tầm trung 2015 đời nào mới đc sờ 6.0 đây nhỉ.
kiểu cập nhật của Sony là bản mới sẽ đi kèm giao diện và tính năng mới như dòng cao cấp mới nhất, còn anh Samsung thì bản mới y xì đúc bản cũ, rất ít thay đổi, máy cùi cắt giảm giao diện tùm lum.
các app music, album, video, các tính năng mở rộng cho camera đều đc sony cập nhật qua GG Play, hỗ trợ các phiên bản android cũ (4.3). tức k cần phải là android mới nhất nhưng vẫn đc trải nghiệm các app mới nhất
Mấy cái quan trong của 1 cái điện thoại.
Chụp hình auto thì xấu. Chỉnh tay thì rối rắm. Mà ảnh vẫn ko đẹp bằng sam hay ip cùng thời điểm.
Chơi game nặng 1 chút thì nóng như lò bát quái.
Thiết kế ko thay đổi nhiều. Mà nhọ nhất là mấy thằng tàu nó bắt chước kiểu thiết kế sony làm cho việc cầm sony z trên tay cảm giác rẻ tiền.
Cảm giác cầm cấn, trơn và nặng.
Đc cái pin trâu. Hết.
Cam tệ mấy bác đừng mong nó làm cho cam đẹp nhé. Nó làm cam đẹp thì bọn bên mảng máy ảnh ăn hành à?
@thinh nokia Tụi SS  làm tốt quá rồi Canon Nikon Leica... Có hãng nào ăn hành chưa. Ảo tưởng sức mạnh của cái cam đt
Mặc ai nói gì, mình vẫn có 1 tình yêu mãnh liệt dành cho sony. Mặc dù bây h đang dùng song song Z3(mua từ 2014) và Note 5. Chắc chắn là Note 5 rất tốt, nhưng mình vẫn thích Z3 hơn.
Oh, Sony còn làm smartphone hả các bác?
Rất buồn nhưng em sắp chia tay Z2 để về với anh Sam
Bác nu hay cố tình ko hiểu? Nó chấm dứt chương trình beta này vì nó sa thải cmn nhân viên đi mất rồi (hoặc điều chuyển đang bộ phận khác) nên ko còn ai quản lý dự án đó nữa.
@july3rd Cái này là ý kiến của bác đúng không, nếu được bác cứ cho mọi người 1 đường link để mọi người biết thêm chi tiết, nếu đúng thì e công nhận. Còn ý kiến của e hiện tại thì cái để R.I.P sony, doanh số và lợi nhuận không nên hồn (như #2 và #8 cmt) nó chủ yếu nằm ở các lí do khác (cứ hỏi người dùng bên ngoài tại sao họ không mua sony là hiểu), chứ cái này nói thật là ko ăn nhập vào cmt lắm.
Có nghĩa là nó vẫn lãi, bán ko nhiều nhưng vẫn lãi mỗi sản phẩm cao.

Tôi đang hi vọng bạn cm nó lỗ cơ đấy.
Muốn chống nuớc thì X performance, mua bêm clickbuy ấy.

Nghĩ thực tế thì chả ai mua đt mà lại rảnh háng ngâm nó xuống nước cả
@Panadol_Extra Nửa đầu năm 2015 trở về trước chả lỗ là gì . Bây giờ cơ cấu mấy lần mới có đc tí lãi cũng chẳng bằng cái móng tay của hãng khác
@Trịnh Đình Quang Em Ai lại đi nói chuyện quá khứ? Bây giờ nó có lỗ không tôi hỏi 😆
@Panadol_Extra Fanboy sony ;)
@july3rd Fan boy android nói chung, đang sống dở chết dở vs còn s6 edge pin tụt như tụt quần đây
Sony nó có lỗ cũng đâu ảnh hưởng đến miếng ăn của người khác, nếu nó ảnh hưởng đến ví tiền của bạn hoặc bạn bị xa thải vì Sony lỗ thì hãy đem bằng chứng ra chứng minh là bạn bị ảnh hưởng vì Sony lỗ nhé.
@hunter2x cũng tại fan Sony đi đâu cũng nâng bi hãng hơn cả seeder, có thể gọi là seeder ko công luôn 😁 ngứa mắt nên người ta mới nói, biết là kém thì tự mà nhận sai như fan BB, hay HTC ấy, đằng này người ta chê một tý đã sồn sồn lên bảo vệ như hơn cả cuồng tín IS, nghe mồm fan cuồng nói thì Sony toàn là ưu điểm, ko có tý nhược điểm nào nghe toát cả mồ hôi 😃 à mà người ta là người dùng phục vụ nhu cầu bản thân mình, chứ ko phải đi thờ Sony như các b 😃 khách hàng là thượng đế chứ bao h Sony nó là ông nội của bạn thì b hẵng nói như trên cx chưa muộn :D
@The Purge Vậy bạn đã nghe những lời quảng cáo đó và đã mua? Nếu ko mua thì sao bạn nói cứ như Sony đã lừ a đ ả o ông cố của bạn nên giờ bạn thấy là bạn bình luận? Như cái tivi đó, cả trăm kênh, ko thích kênh nào thì rà kênh lại và xóa kênh đó đi, chứ ko xóa mà mở nó lên rồi chửi rồi rủa thì thua rồi.
@The Purge Và hơn nữa nếu chủ tịch sony lúc này mà 80t thì có khả năng là ông nội tôi, chứ 50 60 chỉ cha chú tôi thôi.
Mọi thứ đều tốt (Thiết kế, thương hiệu,...) vậy mà có một thứ không tốt đó là: Vì lợi nhuận giảm nên SONY cắt giảm chi phí bằng cách thay phím HOME vật lý bằng phím ảo.
Điều tệ hại nhất là cắt giảm cả với dòng cao cấp!

Mình tìm một vòng các mẫu đt sony hiện giờ thì 100% phím home ảo,
trong khi đó Samsung 100% phím home vật lý !!!

Đó chính là sai lầm lớn nhất khiến SONY ko thể ngóc lên được.
Không biết có được gọi là fan hay không, nhưng mới tậu con z3 thấy tâm đắc với số tiền bỏ ra lắm, vô đây thấy anh em chửi quá trời nên cũng thấy buồn buồn 😔 kiểu như mua hớ vậy đó
Đúng là giá có hơi cao nhưng thiết kế em nó đẹp quá chứ, mua mấy con flagship đời cũ máy mới mình thấy cũng đáng quá trời.

Còn về cái phím ảo mình thấy ok mà, mình thích hơn để phím ở ngoài, có bản cập nhật còn đổi đồ được, chứ mấy hãng để ngoài nhìn xấu xấu quê quê sao á, thời android 6 chấm rồi mà trông cứ như 4.4

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019