Sony nhận đặt trước kính PlayStation VR từ 22/3, giá từ 399 USD

Didu
22/3/2016 7:16Phản hồi: 40
Sony nhận đặt trước kính PlayStation VR từ 22/3, giá từ 399 USD
Sony mới đây thông báo họ sẽ bắt đầu nhận đặt trước cho chiếc kính thực tế ảo PlayStation VR từ ngày 22/3 tới với hai lựa chọn về các phụ kiện đi kèm. Đây là một tin vui cho những ai mong chờ kính VR từ Sony khi thông tin trước đó cho rằng phải tới tháng 10 thì mới được mở bán. Tuy nhiên, lần bán ra này chỉ với số lượng giới hạn qua hai lựa chọn là gói Launch Bundle (499 USD, đặt trước từ 22/3) hoặc là chỉ kính PlayStation VR mà thôi (399 USD, đặt trước từ 29/3).

Nếu chọn mua PlayStation VR qua gói Launch Bundle giá 499 USD, người mua sẽ có được một bộ sản phẩm gồm kính VR, cáp kết nối, tai nghe stereo, đĩa demo, camera PlayStation, hai điều khiển PlayStation Move và đĩa PlayStation VR Worlds. Nếu cảm thấy những phụ kiện đi kèm là không cần thiết, người mua có thể lựa chọn gói kinh tế hơn với giá 399 USD bao gồm kính VR, cáp, tai nghe stereo và đĩa demo PlayStation VR. Việc đặt hàng trước sẽ bắt đầu vào 22/3 (thứ 3) cho gói Launch Bundle và 29/3 cho gói cơ bản.

Nguồn: PlayStation Blog
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đặt hàng ở đâu nhỉ
nguyenha11
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuansaker11 Cái này quan trọng mà mode ko nói thì bó tay
songoku
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenha11 thì lên amazone. đặt
SnakeHead
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon, hóng bác nào chuột bạch 😆
ko biết thời gian giao hàng là bao giờ nhỉ
@chuoitaykohot Vừa check xong . 31/10 giao hàng . 😁
Póng Nhật đê 😃
Windy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rồi lo đi mua PS4 về :v
Cái kính mắc bằng cái máy rồi . Đợi review thế nào rồi mới quyết định đc .
Mình đang chờ kính này chơi được game JAV.
@thanh.vohong Mua thêm phụ kiện Flesh Light, xxx Doll nữa 😁
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
Bằng giá cái máy, mua máy mà muốn mua kính phải bỏ gấp đôi tiền rồi.
ôi cái giá
chắc đợi đến năm sau, khi có nhiều games và phổ biến kiểu gì cũng xúc một chú
quangco88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sony có bao h bán cái gì rẻ đâu mà nhiều bạn cứ làm như từ trên trời rơi xuống mà đi cm đại loại như "ôi cái giá" vậy
skivn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangco88 Rẻ hơn oculus và cái vr của htc :v
Bảo đảm rỗ chà bá, kính này xài màn oled full hd 5.7 ince. Trong khi VR phải 4k chơi mới ngon đc. Ai trải nghiệm VR rồi chắc hiểu điều này
@Quy4Mat oculus res 2100x1200 vậy thấp hơn so với gear VR nữa mà Gear đã rỗ tan nát rồi nên chắc phải chờ tương lai 4K mới vớt vát nổi lúc ấy thì đòi hỏi cấu hình quá đáng vl ra >"<
SnakeHead
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DoraemonX Cái này google xíu ra ngay mà
Performance-wise, the Oculus and Gear VR are two different beasts. The Oculus is a clearcut winner here, offering up two integrated OLED displays, bolstered by an accumulated 2160 x 1200 pixel crystal clear image and buttery smooth 90Hz refresh rate. While the Gear VR presents a fair challenge to the Rift in terms of resolution, as you can imagine, an Ultra HD image exhibited from a 6-inch smartphone will likely pale in comparison, and graphics performance is limited by smartphone hardware.

Read more: http://www.digitaltrends.com/virtual-reality/oculus-rift-vs-samsung-gear-vr/#ixzz43h9BXB6j

Oculus Rift vs. Samsung Gear VR | Spec Comparison | Digital Trends

Final specs are out for the Oculus Rift, set to release in 2016, but maybe Samsung's Gear VR piques your interest. Either way, we'll help you decide.
digitaltrends.com

Follow us: @digitaltrends on Twitter | digitaltrendsftw on Facebook
thuandelma
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boyngo1988 mình thì chưa thử mấy cái đó, nhưng có dung phone làm VR thì thấy phone 2k ko thấy hạt, nghĩa là VR này nói fullhd nghĩa là tương đương 2k, nếu ko hiểu nửa là fullhd cho mỗi mắt. ko phải là sony ko thể làm VR 4k những ps4 hiện tại chỉ hổ trợ game 3D đến fullhd thôi
ntlvn
CAO CẤP
8 năm
@thuandelma Không tới độ phân giải ghê vậy đâu. Chi tiết kỹ thuật thì đọc qua bèo lắm, đợi trải nghiệm xem sao. Thường thì không phải thất vọng 😁. PS4 game có 1080p 30fps dân chúng chê lên chê xuống mà mình thấy vẫn đẹp mà, chơi trên màn 55 inch vẫn phê như thường.

Display Method OLED
Panel Size 5.7 inches
Panel Resolution 1920×RGB×1080 (960×RGB×1080 per eye)
Refresh Rate 120Hz, 90Hz
nima1984
ĐẠI BÀNG
8 năm
đặt đâu mấy bác ơi? e đang cần😔
cập nhật link : https://www.playstation.com/en-us/explore/playstation-vr/pre-order/
trung_201091
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nima1984 Ở VN mình bị lệch múi giờ so với bên đó, ghi là 7h củng chẳng biết bên mình là chừng nào, đợi 1-2 bữa nữa rồi đặt có chết đâu.
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Bằng giá iPhone SE <-- rẻ 😁
Của mình đây thành quả ngồi 4 tiếng hì hụi gặm bánh mỳ😁 tuyệt vời ông mặt trời🆒 20160322_153356.jpg 20160322_153731.jpg
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
@duongducdangden Lấy đâu ra 2 gương cầu thế bác
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
Anh em đam mê VR thì giao lưu nhé.
Xôm tụ thì mong admin mở luôn Box VR trong diễn đàn 😔
https://tinhte.vn/threads/toan-tap-ve-cong-nghe-thuc-te-ao-tren-android-xem-phim-3d-choi-game-vr-xem-phim-man-hinh-to.2564406/#post-46989115
@quockhanh99999 Màn full hd thì xác định rỗ khánh nhỉ
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
@DoraemonX Ở thời điểm này... em chấp nhận oqr múc Full HD nh ạ 😔 .
Dùng con S6 2K cũng ko khá hơn mấy :3
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vậy là em ps4 có thêm cánh rồi. cơ mà giá hơi " chát " nhỉ ?
Trên store của ps4 có thấy rồi, đẹp lắm, nhung chua vao xem cụ thể đc.
tiếc là em không có cái PS nào chứ không em cũng đặt hàng đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019