Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony phát hành bản cập nhật Android TV 8.0, bạn đã lên để dùng Google Assistant tiếng Việt chưa?

agp8x
4/8/2019 9:55Phản hồi: 263
Sony phát hành bản cập nhật Android TV 8.0, bạn đã lên để dùng Google Assistant tiếng Việt chưa?
Chiếc TV Sony Bravia X9000E ở nhà của mình mới đây thông báo có cập nhật, nâng phát lên phiên bản Android 8.0 và giờ có thể sử dụng Google Assistant tiếng Việt ngon lành. Theo mình biết thì tất cả dòng Android TV của Sony từ 2015 đều sẽ được cập nhật nhưng không rõ là có cùng lúc hay không. Vậy nên mời các bạn đang dùng Android TV Sony cập nhật ở đây để mọi người biết thêm thông tin nhé 😁

263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi tùm lum. Để 7.0 cho rồi!
@danielphan.2003 Bạn có link video hướng dẫn không? Để mình mua chuột!
@danielphan.2003 Mình không làm được vì cài app xong không biết chỉnh thế nào luôn!
@minhtrinh08 Bạn xem bài của mình để rõ hơn nhé.
@minhtrinh08 chưa thấy lỗi gì, sài vẫn ổn định và ngon mà
ilubbskr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài TV LG 2018, không có để lên
@ilubbskr Đặt tên cho gg là em rồi ra lệnh cho nó làm việc xem 😃
- Ok Em ơi! Anh thèm ...
- Chưa đc đâu , con bạn còn thức mà 😃
@ilubbskr Mua cục gg tv gắn vào là lên luôn nhá bro ka ka
@TsanHoang Vãi bác 18+ hết sức
@Hồ Bảo Khánh Thật vây...nó trả lời dùm gấu ..lại còn thu cả video để phân tích rồi quảng cáo nữa 😃
TV mình x9000E, đang xài đã cập nhật.
hpgover
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sonnongnghiep x9000e chuyển ứng dụng các kiểu có bị lag ko bạn
hoangmk
TÍCH CỰC
5 năm
50W800c đành yên phận ở 7.0 vì đã hết được hỗ trợ. Hơn 3 năm rồi (mua từ hồi WC 2016)
iptran68
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangmk W800c k được lên 8.0 à bác. Nhà e cũng bản 50” luôn
@hoangmk Bạn mua năm đó nhưng ln mẫu của năm trước Theo mình nhớ năm đó các mẫu có đuôi E rồi Ví dụ X8000E...Nhưng bạn cũng không phải lăn tăn gì vì tuy có lên Android 8 nhưng vẫn không có Google Assistant Vẫn là tìm kiếm bằng giọng nói thôi
@doanquoccuong Ko nha bạn chuyển sang Tiếng Anh UK trên TV rồi lên điện thoại vào phần trợ lí trong ud Google sang sử dụng Tiếng Việt là xài được nha. Android 7 cũng có r mà ko có hỗ trợ tV
@x+y=z Cám ơn Mới làm theo hướng dẫn Không ngờ nó lại được cài đặt trên điện thoại
2015 (dòng C) đã ngừng hỗ trợ rồi mod.
từ dòng D là được cập nhật
@vanlinh2905 Thông tin ở đâu vậy bạn?
Tivi mình là Sony KD43X8300C không thấy báo cập nhật phần mềm!
Lúc trước mình mua google home hub là loa thông minh tích hợp màn hình, còn cái này là màn hình tích hợp loa thông minh chăng?
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Sony A8F đã lên rồi nhưng không điều khiển bằng giọng nói trực tiếp với TV được mà phải thông qua remote.
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
@phanjantho Oled 2018 không hỗ trợ trực tiếp với Tv mà phải qua remote có microphone. Chỉ Oled 2019 mới có tính năng này do tích hợp microphone trên Tv thôi bác. Mình cũng A8F đây. Thi thoảng xem TV cứ bị tắt tự động, ko hiểu sao. Có thể do bộ nhớ full vì giờ không đóng hẳn app do ko tắt đa nhiệm được
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
@rocky man Tắt tự động là do bạn cài đặt. Vào cài đặt bạn điều chỉnh lại trong phần hiển thị hình ảnh, tắt chế độ tự động làm tươi hình ảnh, xóa bớt app không cần thiết. Nếu bạn có cài Kodi thì xóa bớt add on thừa. Khi đó TV có thể nhẹ nhàng hơn khi hoạt động.
Ngon rồi
7900
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá đã
S777
TÍCH CỰC
5 năm
Hình như là nếu để font tiếng Việt thì mới dùng voice tiếng Việt được thì phải?
sonyenhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
X8300 thấy update phần mềm rồi mà chưa thử
@trungpham711 thế là quá ngon cho đội sony rồi. còn lg như C8 cũng chả dc cập nhật lên bản webos 4.5 đây
Tuấn PL87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tyhn Bạn chắc chưa dùng tv sony à mà hỏi vậy, bình thường cái remote của sony tôi thấy nhận dạng giọng nói chuẩn mà nhanh nhất luôn đấy
@Tuấn PL87 mình thiên về độ bền cũng như độ mượt thì mới chọn Lg thoi bạn
@sonyenhp Của bạn là x8300C hay X8300D, X8300E X8300F vậy?
Lucifer09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã lên và rất ngon!
quá đen cho đội LG 😔
@tyhn Samsung too, hehe
jk.y
TÍCH CỰC
5 năm
@tyhn Đội LG thì dòng 2019 mới có. 😆))
@thealley đang lg c8 rồi bạn 😔
conchimgia
TÍCH CỰC
5 năm
TV mình sony 49X8000E, đang xài đã cập nhật.
nk_nt_91
ĐẠI BÀNG
5 năm
@conchimgia Đc hả bác. E xin cái video xem ntn. Rồi e lên. Sợ trải nghiệm ko ngon
Legion-Royal
ĐẠI BÀNG
5 năm
43x8500f Đã lên 8.0 mà không có google Assistant
Sumoqn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Legion-Royal Nhà e cũng thế. Hay là nó vẫn chỉ là cái mic trên điều khiển nhỉ chứ tìm ứng dụng làm quái gì có
@Sumoqn Bạn vào phần ngôn ngữ trên TV chuyển sang Tiếng Anh UK là có thể sử dụng Google Assistant nha rồi sau đó bạn lên ud Google trên điện thoại vào phần trợ lí rồi chọn ngôn ngữ trợ lí là Tiếng Việt là sau đó có thể sử dụng r. MÌNH ĐÃ dùng và thấy nó rất tiện
@x+y=z bạn đang dùng 8500f à? nó có hổ trợ standby ko hay là phải bật tv lên mơi sd được tính năng này?
heohong2992
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đợi mình dồn tiền mua tivi trước đã😔((((
nguyenhtl
ĐẠI BÀNG
5 năm
TV mình ww8000, đang xài đã cập nhật.
traitay95
TÍCH CỰC
5 năm
Sony còn vài món ngon