Sony PlayStation Vita chính thức ra mắt: bản Wifi giá 249$, 3G là 299$
vuhai6
9 năm trướcBình luận: 212Lượt xem: 42.436
Cuối cùng thì Sony cũng đã công bố giá và thời điểm bán ra chính thức của thế máy chơi game cầm tay thứ 2 của mình. Với tên gọi PlayStation Vita, chiếc máy này sẽ được bán vào cuối năm nay, mùa noel mùa mua sắm mạnh nhất trong năm. Giá bán của Vita là khá tốt, 249$ cho bản Wifi và bản 3G (theo nhà mạng AT&T) là 299$. Một số trò chơi sẽ được bán kèm Vita như LitteBIG Planet, Uncharted: Golden Abyss, Street Fighter X Tekken hay Ruin.

PlayStation Vita có màn hình cảm ứng lớn 5" độ phân giải 960 x 544 điểm ảnh, sử dụng công nghệ OLED cho chất lượng hiển thị tốt. Hai cần analog cũng như 4 phím điều hướng và các nút truyền thống vẫn xuất hiện trên thế hệ máy chơi game thứ 2 này. Với CPU 4 nhân trên nền ARM Cortex A9 và GPU SGX543MP4+, Sony cho biết Vita có sức mạnh tương đương với PS3.

Giống như chiếc máy 3DS của Nintendo, PSP2 cũng được trang bị cả camera trước và sau. Phần lưng của PSP2 có thêm một panel hỗ trợ cảm ứng. Phần panel này được đặt cùng vị trí và có kích cỡ đúng bằng với màn hình chính. Nó sẽ giúp các thao tác trong game dễ dàng và tiện lợi hơn. Điểm cải tiến tiếp theo và được các game thủ mong chờ từ lâu đó là PSP2 giờ đây sẽ không sử dụng đĩa UMD nữa, thay vào đó là phương thức lưu trữ game mới, tiện lợi và đơn giản hơn. Tuy nhiên, hiện vẫn chưa có thông tin về loại bộ nhớ mà Sony sẽ sử dụng trên PSP2. Bên cạnh kết nối WiFi, PSP2 còn được tích hợp chip 3G, GPS, la bàn kỹ thuật số và điền khiển chuyển động. (tham khảo thêm)

Cấu hình chi tiết Sony PSP2 (tên mã NGP):

• Màn hình OLED 5" độ phân giải 960 x 544 điểm ảnh, 16 triệu màu
  • CPU ARM Cortex A9 4 nhân
  • GPU SGX543MP4+
  • Cảm biến chuyển động 6 trục (SIXAXIS)
  • Gia tốc kế, con quay hồi chuyển
  • Tích hợp GPS, WiFi, 3G, Bluetooth
Coi thêm: Sony nói về PSP2 (NGP) trước thềm triển lãm E3.

Nguồn: engadget
quá đã ....! Tiếc là mình ko phải fan của thể loại này... thích chơi game onl trên PC hơn
Sao giá rẻ vậy ta. Chip tới 4 nhân à.
bạn có tin là 1 bộ CPU + GPU đó giá không tới 50$ không : ) , đa số chip chạy nền ARM đều giá rẻ, và hơn nữa là mua hàng theo kiện , và có khi lên tới cả triệu mấy cái .. CPU đó không so sánh được với CPU trên máy desktop / laptop/server vì đó là loại tích hợp SoC , đơn giản giá thành rẻ vì là gia công nguyên liệu ít hơn...
Giống iPhone 4, 3GS, 3G, 2 vậy đó, ai cũng tưởng là nó làm mắc lắm, nhưng thực ra thành phẩm và các chi phí tính ra hết khi xuất xưởng/ gia công/hậu kỳ là khoảng 190$ thôi, sau đó bán ra với giá thẳng bên Mỹ là 600$ (16GB) và 700 (32GB) ..
Thằng Sony Vita này bán sát giá thành phẩm / gia công , theo mình nghĩ cái này khoảng độ 200$ làm ra, Sony ăn lời ít trên thân máy bán ra, nhưng bù lại họ nghĩ là sẽ bán game lời lại từ từ... Giống như máy Playstation 3 có 1 thời kỳ Sony chịu bán lỗ giá, bây giờ họ đang kiếm lại lời từ từ, cách làm ăn của họ hơi khó hiểu, nhưng có lẽ là kiểu thả con tép bắt lấy con tôm đó mà : ) .. bây giờ máy PS3 rẻ nhất có giá 299$, cách đây đúng 2 năm thì là 399$, nhưng nghe nói giá thiệt làm ra thành phẩm tới 439$ lận, họ chịu lỗ 40$ .. sau này vì giá thành phẩm đi xuống, nên chi phí làm 1 chiếc PS3 (loại slim) là khoảng 259$ , họ bán 299$, lời 40$..

Hy vọng với màn hình cảm ứng đa điểm và với những chip khủng như vậy đi kèm, thì Sony Víta này gắn được thêm Meego/Android/WebOS/Windows Phone 7/ v.v. vô : ) nghịch đã luôn..
không có gì là khó hiểu, đó là phương pháp kích cầu của các hệ máy chơi game, không phải riêng sony, các sản phẩm game ra trên hệ máy sẽ bù vào phần doanh thu máy 😁
Cho mình hỏi bộ nhớ trong của nó là nhiêu 😕
Với giá vậy mình nghĩ tối đa là 16gb... 32gb thì sẽ thêm 25$ nữa... còn cái 64gb mới từ samsung thì chắc ko ...nếu có thì giá vậy quá hời...muốn hơn thì gắn thêm microsd tối đa 64gb...
Có cả 3G lun, thế này thì cạnh tranh đc với cả máy tính bảng lun.
Phần lưng của PSP2 có thêm một panel hỗ trợ cảm ứng. Phần panel này được đặt cùng vị trí và có kích cỡ đúng bằng với màn hình chính. Nó sẽ giúp các thao tác trong game dễ dàng và tiện lợi hơn.-->> có bác nào giải thích giúp em thêm về phần này ko ạ? giống touchpad của laptop ko nhỉ?
chi'nh xa'c là bác có thể dùng ngón tay di chuyển đằng sau may dey ạ giống con ipod classic

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:36 PM ----------

đang tính mua 1 em 3ds mà thui nhìn con này hấp dẫn ... lại fảii chờ công nghệ khổ ... mí bác ui
nó giống màn hình cảm ứng nhưng khác cái là cái panel cảm ứng ko nằm trên màn hình mà nằm chỗ khác thôi
Có cái clip di tay trên lưng psv để nâng địa hình lên cho bóng lăn đấy 😁
kích thước hình là 100% so với máy thật hả bác
Nó ra đợi thêm ít nhất 1 năm hoặc là lâu hơn hack mới được. Ây dà chuẩn bị tiền là vừa.😔
Đang dùng PSP go, con này giá quá tốt, để ra roi xem review muc thôi ^^
bán s2 mua e này +1200 thoy😆
papa e la bây giờ.. có S2 mà còn mơ ước...ước S2 rồi còn đòi ước thêm...=))
đc voi đòi 2 bà Trưng...=))hihi
Con này quá khủng! Bao nhiêu tinh hoa công nghệ đều hội tụ trong chiếc máy naỳ!
Tốt đó ; với dòng chơi game thì cứ đời cuối mà táng. 3G
Giá quá đẹp .Ko ngờ chỉ ngang 3ds ,em nó ra 1 cái là xúc liền .Chơi game trên em này thì cần quái gì ps3 hay pc nữa .Cái panel cảm ứng đằng sau lưng thì cũng giống như cảm ứng phía trước thôi nhưng ko cần phải touch trực tiếp lên màn thì mình tuoch nó lên vị trí tươgn ứng phía sau .Bác nào xài con motorola back flip rồi thì thấy cảm ứng kiểu này khá là hiệu quả, ko kém cảm ứng trên mh mà ko phải che màn hình đi
PS: phen này 3ds vỡ mẹt
phí tiền ...........................................................
có 3g thì tuyệt rồi ........................
cấu hình khủng
giá tốt
con này mà hack dc chắc hot lắm ^^

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Thôi mấy bác khỏi xoắn nữa, máy rẻ thì lụm. Thế thôi...riêng mình vẫn đang mãn nguyện với ipad2. Chơi game thì đúng là thích thật, nhưng già rồi...chơi xíu chán à. Ước gì còn này hack thêm tính năng call 😁
mình chưa già, nhưng chơi game trên iOS thì cũng...xíu là chán à. Thế nên chỉ hâm mộ game psp thôi hehe...
bao giờ hack đc thì mình mua 😆
Sau gần 8 năm Sony mới lại ra mắt 1 con game mới
hấp dẫn quá để dành tiền là vừa
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 190VIPhemilo
9.987 bài đăng
quangthegtvtk49+ 118CAO CẤPquangthegtvtk49
5.168 bài đăng
caffeinezzZ+ 103VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
lexcuong+ 79VIPlexcuong
14.997 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM