Sony ra mắt adapter USB để kết nối tay DualShock 4 với máy tính Win hoặc Mac
Duy Luân
5 nămBình luận: 65
Sony ra mắt adapter USB để kết nối tay DualShock 4 với máy tính Win hoặc Mac
Tháng sau Sony sẽ bán ra một adapter để cho phép máy tính Windows và OS X có thể dùng được tay cầm DualShock 4. Thiết bị này có giá 24,99$, nó sẽ gắn vào PC thông qua cổng USB và hỗ trợ "tất cả mọi tính năng" của tay cầm giống như khi bạn chơi PlayStation 4, từ "nút, cần analog, touchpad, thanh phát sáng, cảm biến chuyển động, bộ rung cho đến jack tai nghe". Tất nhiên, bạn sẽ cần các game tương thích để có thể khai thác hết chức năng của DualShock 4, còn không thì chơi stream game từ PS4 sang PC cũng được. Hiện tại chúng ta cũng đã có thể dùng tay cầm này để chơi game máy tính bằng cách kết nối Bluetooth hoặc gắn cáp USB trực tiếp nhưng chỉ dùng được các nút điều khiển cơ bản mà thôi. Mỗi adapter sẽ tương thích với 1 tay cầm, bạn có thể gắn thêm 1 tay nữa thông qua cổng USB để chơi game multiplayer thông qua dịch vụ PS Now vừa ra mắt.

Nguồn: Sony
DieuTuAn
TÍCH CỰC
5 năm
H có phần mềm input mapper dùng cũng ngon lắm, chơi GTA 5, Rise of the Tomb Raider các thứ rung bần bật đã lắm 😆
không biết có đáng để đầu tư tay ps3 lên ps4 k nhỉ
DieuTuAn
TÍCH CỰC
5 năm
@taolaboyhp001 Tay ps4 chơi đã hơn nhiều bạn ạ, nên đầu tư
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DieuTuAn ds4 cầm chắc hơn thật. Nhưng em lại thích bấm nút kiểu mềm mềm trên ds3 hơn
2 cần analog của ds3 cũng cảm giác xoay rộng hơn... E mua cái ds4 về mà vẫn cất tủ. Chắc đợi bh tay này hỏng thì lôi ra hoặc có bạn đên chơi multi 😁
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@taolaboyhp001 Ngày xưa DS3 nó thua tay bấm xbox ở chỗ 2 cái cần gạt. Giờ DS4 phải nói là ngon lành chơi game bắn súng hay những game như phải duy chuyển né đòn như dark souls đều ngon lành hết. Phải nói là sang PS4 thì Sony làm cái tay cầm DS4 cực ngon, lợi thế của tay bấm xbox đã không còn nữa.
StarryDay
ĐẠI BÀNG
5 năm
@taolaboyhp001 Hoàn toàn đáng bạn nhé, mình đã nâng cấp lên PS4 được 2 năm, hình ảnh đẹp, tốc độ mượt mà, ngoài việc game mắc và phải có PS+ để chơi online ra thì ko có gì để chê
Tiếc quá, mới mua bộ xbox wireless cho pc😔(
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leminhtu88 Bác mua ở đâu với tổng thiệt hại bn thế. Cho em xin tí cảm nhận khi sử dụng
@bmd_duc mua tren lazada dó bac, 1 bộ gom 1 tay cầm và 1 adapter wireless ket nối đc 5 cái giá 1tr6 (giảm 100 mấy nếu dùng thẻ vísa mua). Xài rất rất ok, chỉ là nhỏ lớn chơi voi tay cầm ps nên muốn thấy sự than thuộc thoi hehe
@dmaingoc2009 Tại đó giờ mình quen với tay PS :d, mà lúc đó mua sợ chỉnh lằng nhằng nen mua xbox luon, nói chung cũng ngang nhau hehe
leonheart
TÍCH CỰC
5 năm
@DieuTuAn Sao mình sùng input mapper vẫn dùng touchpad rê chuột được mà bác
thích tay ps hơn xbox :p mà tay xbox hỗ trợ cho PC đầy đủ hơn nên khi dùng cho PC thì tay xbox đặt lên hàng đâu 😃 PS chỉ nên cho PS thôi 😃
nemoris
TÍCH CỰC
5 năm
đang xài phần mềm input mapper, đỡ tốn tiền
@nemoris cũng đang xài phần mềm này giống bạn thấy khá ổn mà chả tốn đồng nào
dangphinv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nemoris Khổ cái DS4 nó không tương thích hoàn toàn, có mấy game mình bấm nhiều nút là nó đơ cha luôn cái pad, và phải dùng giả lập tay Xbox nhìn rất khó chịu do không quen + cái bàn di cảm ứng phế toàn tập😁 Rất ủng hộ Sony ra cái này để mua về dùng cho PC .
nemoris
TÍCH CỰC
5 năm
@dangphinv trên ps4 cũng có mấy game xài tới touchpad đâu bạn, có mấy cái game nó support tay cầm kém thì chơi nó đơ đơ thật (lỗi luôn). Mà chưa chắc cái adapter này giải quyết đc đâu :D
vậy adapter của xbox one ngon hơn rồi, 1 adapter kết nối được 8 gamepad.
Klq nhưng m có tay ps4 như mới nguyên hộp, kèm usb 4.0 đang rao bên nhattao, bác nào có nhu cầu inbox ợ. Cảm ơn Mod 😃
https://nhattao.com/threads/tay-ps4-chinh-hang-nhu-moi-cung-chuot-game-cougar.6045482/#post-58523815
@hoangnguyen121 Mấy tiền vậy bác
XBlue
CAO CẤP
5 năm
@hoangnguyen121 HOw much
@XBlue Call me 0983483699 ;)
@ochitai Call nhé bác 0983483699
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất hoan nghênh ý tưởng của sony nhưng mà sao cái usb nó to và thô vậy 😁
Nhỏ nhỏ như cái đầu reveiver của chuột ko dây có phải tốt ko
@seek4l0ve Thằng Xbox thì cũng vậy thôi chứ đâu khác gì bạn. Có thể để cho tầm phát sóng xa, hạn chế delay. Cơ mà chỉ hỗ trợ 1 gamepad thì hẻo quá.
Sử dụng gamepad ps4 mà chơi game giao diện vẫn là A B X Y thì chán lắm
badboyasd
TÍCH CỰC
5 năm
To mới chất, dùng cái này 0 sợ treo wifi như dùng inpput mapper
Duovo
ĐẠI BÀNG
5 năm
pc nào thiếu bluetooth thì mua cục bluetooth dongle nhỏ xíu 80k gắn vào xong cài input mapper mà chơi. Bỏ ra 25$ tiền mua cái cục to tỏ chảng này chỉ làm xấu. Cơ mà lỡ mua tay PS4 để chơi game windows rồi thì lại ko thích, thà mua tay xbox hay hơn vì game windows hỗ trợ tay xbox thôi. Chơi tay ps4 cũng ngon mà nút hiện thị trong game là của xbox nên nhiều khi chưa quen nhấn nhầm hoài 😁
Duovo
ĐẠI BÀNG
5 năm
touchpad mình xài binh thường mà bạn, dùng di chuyển camera trong mấy game hành động cho nhanh.
ông chơi bằng gì mà sao nhận đc ko cần input mapper hay vậy? Cắm vào mà ko xài input mapper nó nhận lung tung ko xài đc
@sushi1632 Đang nói Xbox one mà :p.
P.s: Mà tại sao lại phải dùng touchpad để điều chỉnh camera khi mà có analog phải nhỉ :oops:. Mình chưa hiểu lắm về cái tính năng của thằng touchpad này mấy.
Duovo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_MyLoveIsWinter_ Oh tưởng nói PS4, xbox thì khỏi cần cài thêm j. Cái touchpad đó như bàn di chuột vậy, quẹt nhanh thì camera di nhanh, quẹt chậm thì di chậm, cái cần analog chỉnh cũng đc mà mình ko quen với cảm giác nó quay chậm hơn ko chính xác bằng cái touchpad
@sushi1632 Choi bắn súng bằng analog đối với mình la cực hình, mình bấm lẹch hoài, bác có kinh nghiem gì ko :v
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
chơi tay xbox 360 vẫn đã lắm, chưa cần đầu tư thêm
mackenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
1cái 1 tay thì chán nhỉ. Ít nhất 2 tay hoặc 4 tay may ra ngon. K thì cứ usb blutut 150k + phần mềm inpput là ok. Thiếu mỗi tai nghe với chuyển động thôi. Mọi thứ ok hết
dellusa
TÍCH CỰC
5 năm
cái này hợp bạn nào stream game Ps4 qua Pc thôi , chứ để chơi game Pc thì nên dùng tay Xbox ( mình dùng tay x360 thích hơn tay One )
cho em hoi xiu... muon choi gia lap gba tren may tinh mà xài tay cầm thì tay cầm ps3 choi dc ko a?😔
với 1 adapter chỉ xài được 1 controller.... cái này hơi bị vãi... 1 cái xài cho nhiều thì mới ok chứ...
Mua tay dualshock 4 về đúng chỉ để đá bóng. ứ có game mà test
DieuTuAn
TÍCH CỰC
5 năm
@peaceofbe
Thiếu gì game bạn, Rise of the tomb raider, gta 5, witcher 3...
@DieuTuAn He He chính là không có tiền mua game đó bác
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019