Sony ra mắt Firmware v1.3.0 cho WF-1000XM3, kết nối tốt hơn, cải thiện tương thích trên Windows 10

abuchino
31/8/2019 12:5Phản hồi: 82
Sony ra mắt Firmware v1.3.0 cho WF-1000XM3, kết nối tốt hơn, cải thiện tương thích trên Windows 10
Vừa được ra mắt cách đây không lâu, chiếc tai nghe True-Wireless Sony WF-1000XM3 đã có cập nhật Firmware mới v1.3.0. Firmware này được giới thiệu sửa lỗi không phát âm thanh trên một vài bản build Windows 10, tăng độ tương thích với Windows 10 và đồng thời tăng độ ổn định, chất lượng hoạt động của tai nghe.

1. Điều kiện cần khi update Firmware:
  • Phần mềm Sony Headphone Connect đang là phiên bản mới nhất v5.2.0 trở lên.
  • Sạc đầy pin của điện thoại và tai nghe trước khi update firmware.
  • Hai tai nghe trái phải kết nối với nhau và kết nối với phần mềm trên điện thoại.
  • Update Firmware ở nơi có kết nối mạng WiFi ổn định.
2. Lưu ý khi cài đặt Firmware mới:
  • Không được tắt tai nghe trong quá trình update
  • Các bạn nên tắt chế độ "Automatic power off function" trên phần mềm Sony Headphone Connect sang “Do not turn off”, để tránh tình trạng tai nghe tự động tắt khi không đeo tai nghe.
  • Nên tắt các thiết bị ngoại vi khác như smartwatch, wearable và không để gần các thiết bị sử dụng tín hiệu không dây băng tần 2.4GHz khi đang update Firmware.
3. Quá trình cài đặt Firmware mới:

Nếu các bạn đang để chế độ "Automatic download of software" (chế độ mặc định) thì ngay khi kết nối tai nghe và đủ điều kiện pin, internet thì phần mềm sẽ tự động download và sau khi download xong thì sẽ hiển thị màn hình update mới.

Nếu phần mềm không tự động cập nhật thì cũng khá đơn giản các bạn chỉ cần chọn vào mục “More Info” ở notification ở góc dưới màn hình. Ở màn hình Update Software, các bạn chỉ cần đảm bảo Firmware hiển thị là v1.3.0 và nhấn Start.

Quá trình update Firmware có thể lên đến 30 phút (dung lượng file update là 934 KB).
Các bạn vẫn vẫn có thể nghe nhạc xem phim trong quá trình update, tuy nhiên tính năng Google Assistant sẽ bị khóa trong quá trình cập nhật.

4. Kiểm tra phiên bản Firmware
Sau khi update Firmware WF-1000XM3 sẽ ngắt kết nối sau đó tự động kết nối lại. Các bạn có thể vào kiểm tra lại Firmware bằng cách :chọn dấu 3 chấm ở góc trên bên phải phần mềm Sony Headphone Connect, sau đó chọn WF-1000XM3 Version để xác nhận Firmware hiện tại.

Quảng cáo

Nếu hiện 1.3.0 là các bạn đã update thành công, nếu không thì các bạn chỉ cần khởi động lại tai nghe và khởi động lại phần mềm để cập nhật lại.
Chi tiết cụ thể có thể xem thêm tại: Sony
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sony dạo này chăm cập nhật firmware cho các thiết bị.
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em Chờ Sony chạy chương trình sẽ múc
zeus2412
ĐẠI BÀNG
5 năm
@John Chris mua 1 con mà 5 ngày phải đi đổi bảo hành bên phải, đến nản 😔
@vn_soft Sau 3 tháng nữa bạn nhé!
Thấy Sony là ghét rồi.
minhchinmc
TÍCH CỰC
5 năm
@fioh_tuananh nó ra mắt sự kiện mà còn bán áo 80k/cái nữa kìa
@fioh_tuananh Ko phải ai cũng dư tiền đổ mấy chục tỷ đô đi quảng cáo như Sam đâu chú
@QuanLyNhaNghi Vấn đề em nói ko phải là quảng cáo của Sony ít hay nhiều. Mà là tổ chức sự kiện thiếu chuyên nghiệp. Thay vì làm mấy màn mua hát hoành tráng quá mức thì tặng cho khách tham dự offline quà nó tươm tươm tý. Họ có không mua thì về họ cũng nói tốt cho Sony.
@minhchinmc Đúng là nhật bản, nhật bổn, nhật bủn (bủn trong từ bủn xỉn có khác). Sớm muộn cũng ngỏm thôi
hai tmt
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ mảng điện thoại người dùng ko mặn mà mấy rùi thì chịu khó cải thiện mảng phụ kiện để có thể kéo lại người dùng...
@hai tmt Sony chỉ có mảng Tivi là kéo doanh thu được thôi, mảng phụ kiện như sh*t
@John Chris Đúng là tivi sony vẫn ngon từ mấy chục năm trc trở lại đây
Hy vọng cái tai nghe cũng ngon như vâyh
@John Chris Mảng trụ cột của Sony là máy chơi game PlayStation và âm nhạc nha bạn.
hai tmt
TÍCH CỰC
5 năm
@John Chris Đấy là mình đoán thế, chứ giờ điện thoại hay phụ kiện mấy ai mua sony nữa...
Đẹp.
Mới lên tối qua. Thấy ổn hơn
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@vule123 Admin diễn đàn công nghệ mà đùa à? 😁
@hugo1m8 Ha ha
Đùa để ban nick à
Ko đùa đc đâu
Nghỉ lễ vui ko bác
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@vule123 Thứ 7 CN vẫn đi làm bác ơi, đc nghỉ đúng 2/9, chán nản. 😔
@hugo1m8 Làm ngày nghỉ lương 300% đủ mua tai nghe roài kaka
Vừa ra mắt đã có cập nhật rồi 😁
@vn_ninja Ngon thật. Mình cũng đang tính làm cái nhưng giá cao quấ
vhhai_c3
TÍCH CỰC
5 năm
Chờ mãi chưa thấy KM giảm giá để mua 😔
@vhhai_c3 Chắc chờ lâu
Em cũng đang chờ
Ngon 😁
pvtlen
TÍCH CỰC
5 năm
Cái tai nghe rất đẹp và giá rất chát
Con này giá cao nên lót dép đợi hàng 2nd hoặc có khuyến mãi tốt
@Sao_Cung_Duoc Ha ha hơn 5 triệu em cũng chờ như bác
Nghe ngon nhưg khá bực vụ cử chỉ. Tai trái set gg assistant, tai phải set noise canceling thế là hết. Ko có nhấp 2 lần trả lời cuộc gọi đến @@
quocthanhjs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua xong con này nghe xong bán luôn con galaxy buds luôn . Mà sao nghe trên máy sony nghe âm thanh lại hay hơn trên iphone vậy ta
MantiCore1
TÍCH CỰC
5 năm
@quocthanhjs Thật hả bạn.
@quocthanhjs iPhone đâu phải là dòng chuyên nghe nhạc đâu. Với lại đồ Sony dùng chung với nhau tất nhiên sẽ tốt hơn rồi.
quocthanhjs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MantiCore1 Đúng đó bạn. Nghe trên xs max ko đã bằng con xz2 của sony
Eldimio
CAO CẤP
5 năm
@quocthanhjs Bạn tinh tế đấy. Điện thoại Sony nghe nhạc hay hơn các dòng khác, có lẽ họ dùng DAC cao cấp hơn. Chỉ có tai trâu mới không phân biệt được.
quocthanhjs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Eldimio Máy dt sony chỉ dùng âm thanh của chip qualcomm làm gì có DAC riêng. Có thể là pm chung một nha nên tính tương thích cao thôi
Ngọc Khuê
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tai này điều khiển như tai ip được ko ae?
MantiCore1
TÍCH CỰC
5 năm
Con này có j hot nhỉ. Tính mua mà chưa tìm thấy cái ưng.
@MantiCore1 Thích thì mua thôi bác nnghe nói âm thanh ổn
Fake.Mem
TÍCH CỰC
5 năm
Update gọi là ra mắt?
Riết rồi dùng từ chán thật
@Fake.Mem Ha ha côgn nhận bác nói chuẩn
Anh em cong nghệ dùng từ chán vãi
Không mấy thiện cảm với hình dáng tai nghe này nhìn thù lù sao ấy
@John Chris mình thấy đẹp hơn tai nghe của apple mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019