Sony ra mắt Micro Vault MACH, ổ lưu trữ USB 3.0 đầu tiên của hãng

Duy Luân
17/1/2012 21:56Phản hồi: 62
Sony ra mắt Micro Vault MACH, ổ lưu trữ USB 3.0 đầu tiên của hãng

[TAG]Sony[/TAG] vừa ra mắt chính thức dòng ổ đĩa lưu trữ [TAG]USB 3.0[/TAG] đầu tiên của hãng, [TAG]Micro Vault MACH[/TAG]. Những ổ lưu trữ này được làm bằng nhôm, có đèn LED báo hiệu cho việc truyền dữ liệu và thiết kế bấm để tiết lộ cổng giao tiếp quen thuộc như những chiếc [TAG]Micro Vault Click[/TAG] trước đây. Chính thiết kế này, cùng với vỏ nhôm, đã tạo nên độ mỏng cho sản phẩm. Sony hứa hẹn tốc độ truyền tải dữ liệu của thiết bị có thể lên đến 120MB/s cho việc đọc và 90MB/s cho thao tác ghi. Hai phần mềm có thể tải về để sử dụng với Micro Vault MACH là File Rescue, ứng dụng giúp phục hồi dữ liệu đã bị xóa, và x – Pict Story, cho phép người dùng tạo slideshow ảnh nhanh chóng bằng cách sử dụng các tập tin đang chứa trên ổ đĩa USB. Ổ đĩa USB 3.0 đến từ Sony này vẫn tương thích ngược với các máy sử dụng cổng USB 2.0. Dòng Micro Vault MACH có bốn mức dung lượng là 8GB/16GB/32GB/64GB và sẽ được bán ra ngay trong tháng này với thời gian bảo hành 5 năm. Chưa có giá cả cụ thể cho sản phẩm.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

omega333
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái tên thật khó nhớ, ko biết nó chỉ dùng trên sony hay hãng khác được ko?, mà chắc cái giá cũng ko dễ chịu gì
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
bạn đùa chắc...ko dùng dc cho hãng khác thì bán cho ai?
Dùng hãng khác được chứ bạn 😁
Sony thiết kế mẫu mã đẹp phết. Thích cái 64GB
Cái u sờ bờ này thiết kế đẹp phết.
64Gb giá tầm 1,2tr thì xúc được. Mang đi chép cũng được gần chục bộ phim HD 720p.
nếu là mình mình thêm 490K nữa mua được HDD 500GB gắn ngoài cỡ nhỏ 2,5", lưu được cả trăm bộ phim HD 720p 😁
Giờ HDD tăng giá chứ năm ngoái mình mua WD 500GB USB 3.0 mà có 1,6 triệu.
Hàng Sony đắt, mình mua 1 cái USB Patriot Mini, dùng 4 năm nay vẫn good, có cái kingston 128MB lỡ cho máy giặt vậy mà vẫn tốt, đâu cần đến các loại đắt đỏ của Sony
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nản, với thời hạn bảo hành 5 năm cộng thêm với tốc độ 3.0, cái giá mà bạn đưa ra sẽ phù hợp hơn nếu USB 3.0 thình hành khoảng 3-5 năm nữa
nhìn đẹp quá.................đúng là sony
Trông đẹp phết. Dạo này nhiều tin về Sony quá nhỉ.
sony làm cái sp gì cũng đẹp. Thích nhất sony :p
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
chắc chắn là ko có giá đó đâu bác ạ,đồ sony chất mà giá cũng chất luôn
Con này nhìn đẹp mely! Tốc độ đọc khủng mà chưa thấy giá cả bao nhiêu không pít có hợp lí không! Ai cần là phang thui!
Mình thích công nghệ sony nhưng cái giá của nó thì chẳng ai thích cả

Gửi từ Arc S - by Tinh tế
beckxd
TÍCH CỰC
12 năm
Thiết kế đẹp nhỉ, không biết giá cả thế nào
ý, cái đuôi thụt ra thụt vô là sao ỉh? dạo này nhiều sp mới toàn hem bít giá ta!
:| Bác này chắc trước h chưa xài usb hay sao ấy? Đã là usb thì mang đi đâu chả xài được, cần gì phải sony bác. Nhưng cái này tốc độ vẫn chưa cao, chờ 1 thời gian nữa mấy em tốc độ cao hơn ra rồi tậu cũng chưa muộn :p

---------- Post added at 09:04 AM ---------- Previous post was at 09:02 AM ----------

Là dạng kéo đuôi để cái đầu usb nó thụt vào đó bác, còn đẩy cái đuôi thì đầu usb nó lòi ra 😁
kn sài usb mình thấy vậy xài ko có bền! but đó là usb lô, của sony chắc bền hơn!
Bài viết đã nói rõ là dạng bấm mà bác. Thiết kế của Sony luôn mang một phong cách riêng- Khá thông minh, đẹp mắt và không đụng hàng.
pcthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
sax, con laptop của mình chỉ có chuẩn usb 2.0 à.... Ráng 1, 2 năm nữa mới dám nghĩ đến em này! Thiết kế Sony thì quá chuẩn rồi....!
namanh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích nhất những sản phẩm của Sony, thiết kế Usb này trong hay thật đấy. Tuy nhiên hy vong giá bán phù hợp để làm một em backup ;D
đúng chất sony, thiết kế cái gì cũng đẹp
doantonbp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sản phẩm Sony thiết kế lúc nào nhìn cũng đẹp, mà gần đây Sony ra nhiều "hàng" ghê.
cái usb đã đẹp lại còn găm vào con Z2 trông thật là mượt
tốc độ mấy cái usb là tốc độ lý thuyết , là tốc độ quảng cáo, là tốc độ trong thí nghiệm ở điều kiện lý tưởng...
thực tế chạy đâu có tới. chay đựoc có 30-40 Mbps

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019