Sony ra mắt ổ lưu trữ USB hai đầu cắm: cả USB-A thường lẫn USB-C, 130MB/s đọc

Duy Luân
29/1/2016 23:29Phản hồi: 49
Sony ra mắt ổ lưu trữ USB hai đầu cắm: cả USB-A thường lẫn USB-C, 130MB/s đọc
Sony mới đây đã ra mắt một ổ lưu trữ USB có hai đầu cắm: một đầu USB-A truyền thống, đầu còn lại là USB-C mới hơn. Với số hiệu USM-CA1, sản phẩm này sẽ phù hợp cho cả việc chép dữ liệu từ máy tính lẫn từ các thiết bị di động. Bạn cũng có thể dễ dàng chép tài liệu, nhạc, phim từ máy tính sang USM-CA1 rồi cắm vào điện thoại để phát lại mà không gặp bất kì khó khăn gì. Sony cho biết tốc độ đọc thực tế tối đa của thiết bị này là 130MB/s và nó sử dụng cấu hình USB 3.1 gen 1 (tốc độ lý thuyết 5Gbps, tức 625MB/s). Bạn sẽ được lựa chọn giữa cấu hình 16GB, 32GB hoặc 64GB. Chưa rõ giá bán của USM-CA1, chỉ biết là nó sẽ bắt đầu lên kệ hàng từ tháng sau.

Nguồn: Sony
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng chất quá. mong là đừng quá mắc 😃
mog
TÍCH CỰC
8 năm
Dạo này toàn cloud, lâu lắm chả dùng USB Storage
@mog Chúc mừng bác. Của em 2 máy là 48TB. Cloud là điên luôn!
fdtre
TÍCH CỰC
8 năm
@mog cầm tài liệu tới vùng ko có mạng chắc fe lắm
mog
TÍCH CỰC
8 năm
@fdtre Mình ít khi phải làm việc chỗ không có mạng. Tối thiểu là 3g mình vẫn xài tốt
DuyLam37
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cắm USB kim loại vào máy tính cảm giác rất là "phê" :p.
tuanchuoi
TÍCH CỰC
8 năm
@bomee0307 uh, đi chân đất cắm vào fe con te te
@bomee0307 Vâng Laptop còn đỡ gặp máy bàn thì rất yOmOst
@traingheo3000 Nhiều khi mình cũng chả hiểu mấy cái case dính tĩnh điện ở đâu nữa @@. Cả cái case kim loại mà đúng mặt dưới dính điện, nhiều khi lỡ tay chạm phải cái giật bắn người.
SuperIQ3000
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bomee0307 fai dùng bao nha bác
ansongjong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bomee0307 K mang dép mới phê nhé
Đẹp,tiện,giá chưa biết
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
Mất mass khi rút usb ra cũng rất là phê!
Thế là USB OTG à?
long_pn
TÍCH CỰC
8 năm
Tablet mà ko có khe thẻ nhớ rất cần cái này, miễn là nó đủ nhỏ
Cho em hỏi ngu phát, cái USB này 1 đầu cắm vào dt, còn đầu kia cắm vào laptop cùng lúc thì nó sẽ ntn nhỉ? Em chưa dám thử
@Kẹo Đậu Phộng Thì chắc nó thành cọng cáp sạc dtcó bộ nhớ :v nói vậy thoi chừminh cũng không biết.
@Kẹo Đậu Phộng Thì chắc nó thành cọng cáp sạc dtcó bộ nhớ :v nói vậy thoi chừminh cũng không biết.
morebube
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dòng Xperia Z năm nay chắc cú chơi USB-C rồi.
Dự là không rẻ
Mặc dù fan Sony, nhưng tuyệt đối chỉ xài USB của Corsair 😁

USB giò mình để backup file hệ thống, bỏ tủ cả năm đụng 1 lần :p
@MrBach248 ở đây nhiều thánh quá các thành dùng cloud thế nào khi cá mập cắn cáp ko có 3g và về nông thôn không có luôn net cloud chỉ là loud muôn đời không thay thế nổi usb giống laptop và pc không ai thay thế ai được
@Liêng Ngọc Luân Ko dùng USB đâu có nghĩa là chỉ dùng cloud, Ex Hard drive sinh ra chỉ để chơi sao ? So với nó, USB chỉ là thứ mang tính chuyển giao chứ ko phải lưu trữ nhé bạn trẻ ;)
@MrBach248 bên trên có ai bảo " chỉ toàn dùng cloud" kìa
@Ghost_simon Ko biết bạn dùng cái nào chứ mình dùng Onedrive, nó lưu data trong HDD or ExHDD là 9, sync lên server của Onedrive chỉ là phụ 😃.
Giả sử, cá mập nổi loạn thì nó có cắn nát đc cái HDD của bạn ko mà phải sợ 😃. Bỏ vô USB mới là đáng sợ I, cái nào bền hơn chắc bạn cũng rõ rồi 😁
@Liêng Ngọc Luân Dùng cloud với văn bản thì còn được, phim, driver,...các dữ liệu lớn thì là khoe tốc độ mạng đó mà =D
đẹp thật. nhưng truyền thống giá sony rất chát.
Mình lại thích dung lượng cao tầm 128gb và tốc độ ghi trên 100mb/s chứ cái của sony không ổn
hdo2
TÍCH CỰC
8 năm
@denmilu Bác hơi bị đùa, Sony ở Việt Nam từ 2014 đã có chính sách trợ giá ở VN như Nokia ngày xưa nên giá so với các nước là rẻ nhất rồi bác ạ. Tính ra USB nói riêng nó còn rẻ hơn Kingston, Sandisk cùng tầm giá 😁
@oo0ooabcoo0oo có không vậy bác. cái tai nghe cùi của nó giá cũng cả triệu rồi. haizzz
hdo2
TÍCH CỰC
8 năm
@denmilu vẫn rẻ hơn các nước khác mà bác 😁
usb sony 🆒
Đến cái USB mà cũng sang chảnh dễ sợ 😁 Đúng là Sony :D
Dự là tốc độ ghi 10MBp/s
Mấy con Usb nhỏ gọn chỉ yếu sinh lý vậy thôi
@yudhoyono Mình có quote lại ảnh bench vui vẻ bên trên đó 😆 32Gb 200k thôi
masterss0
TÍCH CỰC
8 năm
@yudhoyono Mình dùng cái usb2.0 mini của silicon power, tốc độ ghi tb ~ 20MB/s, cùi cùi cũng 15MB/s.
Sony USB3.0 có cùi cũng fai 30MB/s chứ nhỉ :eek::eek: 15MB/s chác xài đồ khựa cho rồi
@gfsrhgfdgf1 cóp 4GB dữ liệu từ máy tính vào xem mất bao lâu, bấm giờ đưa lên đây

bench vớ vẩn
@freakingprime Thank you Captain Obvious!
Đọc lại dùm là bench vui vẻ.

Còn đây là tốc độ copy film từ laptop, hết 1 phút 30s thì copy xong. File 3.29GB. tốc độ khoảng 37MB/s.

Copy từ usb vào laptop - cỡ 135MB/s

test 2.png

Speed thế này là quá ổn so với cái USB 32GB mà giá chưa đến 200k rồi. Nếu là 64GB thì speed sẽ tốt hơn kha khá.
USB thì mua loại vỏ bằng nhựa cho an tâm - vỏ kim loại đi chân đất cắm vào thế nào cũng tê tái - cắm vào giật cái khua tay ngã luôn cái màn hình thế là tèo @@
yeulam92bn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chả dùng usb mấy.toàn cắm hdd rời
long_pn
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này dùng cài apps mà, sao lại so với clouds. Cắm luôn trên máy, ko tháo ra.
Hang Sony nhin dep that, nhung gia ca thi wa chua chat!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019