Sony ra mắt WH-XB700, kết nối bluetooth, pin 30h, trang bị Google Assistant

Knah
5/3/2019 23:35Phản hồi: 34
Sony ra mắt WH-XB700, kết nối bluetooth, pin 30h, trang bị Google Assistant
Sony hôm nay vừa làm mới lại chiếc tai nghe XB700 thuộc dòng Extra Bass của mình bằng việc cho ra mắt WH-XB700. Phiên bản sở hữu kết nối không dây với thời lượng pin lến đến 30h, cổng USB-C và được tích hợp cả trợ lý ảo Google Assistant.

Được ra mắt từ năm 2009, XB700 là một trong những chiếc tai nghe cực kỳ được yêu thích ở thời điểm lúc bấy giờ nhờ vào thiết kế hầm hố, tiếng bass mạnh mẽ. Bẵng đến 10 năm sau, Sony mới ra mắt phiên bản tiếp theo với nhiều tính năng hợp thời hơn. Tuy nhiên WH-XB700 lại có thiết kế hài hoà và phù hợp cho cả nam lẫn nữ hơn thay vì trông hầm hố mạnh mẽ so với trước. Bên cạnh đó, phiên bản mới cũng có thể gấp gọn giúp tiện lợi trong việc mang đi lại khắp nơi.

WH-XB700 được Sony trang bị củ loa 30mm cho dải tầng đáp tuyến rộng từ 5-22kHz hứa hẹn vẫn cho tiếng bass cực kỳ mạnh mẽ. Việc Sony trang bị kết nối USB-C cho sản phẩm của mình là điều rất đang khen vì phần lớn các mẫu tai nghe của hãng hiện vẫn trang bị cổng micro USB. Người dùng WH-XB700 tất nhiên vẫn có thể sử dụng ứng dụng Headphones Connect của Sony để tinh chỉnh âm thanh tuỳ theo gu nghe của mỗi cá nhân.

Sony dự định sẽ bán ra sản phẩm của mình vào tháng 4 tới đây với 2 màu đen và xanh cùng mức giá dự kiến khoảng tầm 200$.

Nguồn: Sony
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

200 usd vẫn mua nhé. Rất thích dòng XB này . Nghe loại này có cảm giác như trong rạp hát vậy. Chơi game cũng tuyệt cú mèo luôn. Ai mê âm bass thì cứ sony mà nện thật lực nhé. Không phí tiền đâu.
kurt80
TÍCH CỰC
5 năm
@ky xao Nếu ngang giá thì bao giờ Bose cũng nhỉnh hơn về điểm đánh giá. Nhưng các bố cứ khen Sony lấy được.
@boyngo1988 Dòng xb nó chuyên âm bass mà..bạn yêu cầu cao thế thì sang loại khác sẽ có loại tất cả các dải cân bằng. Thường thì nghe cân bằng vẫn hay hơn. Tuy nhiên,tùy theo sở thích mà sony cho ra những dòng tai inear có chất âm khác nhau được mà
@anhmutcobedi1990 XB cũng vậy XH thì khá hơn chút nhưng nói chung sony làm thiên bass quá âm thanh tối, hợp mấy bạn nghe EDM thôi chứ nghe các loại khác ko hạp, kiểu tai nghe mình thích là âm rất chi tiết có trường rộng, nghe dc tiếng thở và lấy hơi của ca sĩ, bass kiểm soát đánh đúng chỗ chứ ko phải kéo đuôi đánh lan man nghe mệt ... tầm tiền đó thấy audio technica mx50 cho chất ngọt hơn dù bass ko bằng, dĩ nhiên bởi mình dùng B&O và từng dùng denon rồi nên thấy sony tuổi tôm 😆
@boyngo1988 Kiểu âm thanh tai nghe bạn thích thì đầu tư cũng kha khá đó. Nhưng tiền nào của đó thôi ,hơn nữa phải mua theo sở thích mới đc. Chứ cứ ôm đồm là hao tiền tốn của lắm. Tớ đây cũng thích kiểu như bạn thôi. Thích nghe cân bằng các dải tần âm thanh . Còn sony chuyên âm bass làm cho các dải khác tối đi thì đó cũng là lẽ đuong nhiên thôi. Kể cả khi bạn chỉnh eq cũng bị như vậy.
Kome.Cafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thời kỳ IoT và smarthome bắt đầu lên ngôi
@Kome.Cafe lên rồi chứ sắp gì nữa :p
200$ là giá quá tốt. Cơ mà mỗi màu đen ah?
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
5 năm
@Châu Long Nguyễn Có màu xanh nữa thím
Con này đáng quan tâm đấy!
@Châu Long Nguyễn Bạn đọc lại mấy dòng cuối ấy, 2 màu đen và xanh dương.
@Châu Long Nguyễn 200 đô ko có chống ồn chủ động giá tốt chỗ nào bác, tầm giá con XB950N1 e mua trước đây thôi mà có ANC ... mà tai sony tầm này nghe chán chỉ dc cái bass đùng đùng vậy thôi
tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon vậy
Ngon chất giá tốt
Giá thế ngon quá.
Sao thấy ngoại hình bình thuong quá vậy
Sen HD449 vs con này , con nào nghe hay hơn
superboyvc
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ 1000xm3 mà phang :3 Đáng tiền cực :3
cá nhân mình vẫn thích in ear hơn.
Long K.H
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trông quá rẻ tiền so vs mức giá $200
@Long K.H Cùng quan điểm, thiết kế kém sang quá.
Trông ko đẹp
Tiếng bass của tai nghe Sony nghe rất phê, mình đang dùng WF-1000X nghe EDM mấy bài kiểu Nevada hay High on life giật đùng đùng luôn 😁
Vẫn đang xài em 700. Tiếng bass nổ tai :3 pin trâu khỏi nói luôn.
Giờ cải tiến thêm thì ngon quá rồi. Nhìn gọn đẹp hơn hẳn
Em này on-ear à... vậy cũng khá đắn đo quá
tranboitai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài wh-ch700 của sony nghe khá ổn. Cá nhân k thik dòng xb của Sony lắm vì bass quá nhiều, nghe hơi đau đầu. Nch mh thấy sony có nhiều model, hợp nhiều cá tính khác nhau, ai thích dòng nào thì ra nghe thử rồi quất thôi
mrvit88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranboitai mình đang định mua con giống bạn. cho mình hỏi bass đập đã bớt hơn 950N1 và các dải khác nghe đỡ bị lấn chưa bác?
audiolacviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trót mê bass sony! nghe EDM, xem phim có chiều sâu hơn cả biển atlantic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019